1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào các bác box Đồng Nai

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi pinkdream, 18/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinkdream

pinkdream Thành viên quen thuộc

Chào các bác box Đồng Nai

Chào các bác! Iem có một việc muốn nhờ các bác giúp!
    Chả là iem có một người bạn nước ngoài sắp chuyển vào Đồng Nai sống. Thế nhưng mà mù tịt về Đồng Nai, chỉ biết có mỗi một cái là Đồng Nai cách TpHCM 30km. Hết.
    Thế nên các bác có thể chỉ bảo cho iem MẤY CHIÊU VỀ CUỘC SỐNG, SINH HOẠT Ở ĐỒNG NAI ĐƯỢC KHÔNG?
    iem xin cảm ơn các bác trước!
  2. traibienhoa

traibienhoa Thành viên mới

Bác thử vào trang web của tỉnh Đồng Nai xem có thông tin gì cần thiết không. Địa chỉ là :
    www.dongnai.gov.vn
    Trang web này chỉ cung cấp những thông tin tổng quát, chung chung thôi.
    Tin tức thời sự về tỉnh thì có trang web của báo Đồng Nai ở địa chỉ: www.baodongnai.com.vn
    Còn về việc ăn ở hay đi lại gì thì...pó tay. Trang web riêng về du lịch thì ở tỉnh chưa có. Theo chỗ mình biết thì ở Biên Hòa (cách SG 30km), nhà cho người nước ngoài thuê hơi bị hiếm đấy. Nhưng nếu có người quen ở đây tìm cho thì chuyện này dễ dàng hơn nhiều. Giá thuê nhà ở đây rẻ hơn ở SG rất nhiều, chất lượng cũng vừa phải thôi.
  3. SLiloveyou

SLiloveyou Thành viên mới

các bác cho em hỏi từ tpHCm về Xuân Lộc là bao nhiêu cây? thời gian đi xe máy hkoảng bao lâu ạ? ở dưới Xuân Lộc có cái trại giam nào hkông a?
  4. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

Từ Sì gòn lên Xuân Lộc khoảng 110km, sẽ mất khoảng 1.5 giờ chạy xe máy, nhưng tốt nhất là đi ô tô vì tuyến đường đó thường xuyên xảy ra tai nạn giao thông. Mà con gái ko nên đi một mình. Ở đó có hệ thống trại giam rất lớn. Muốn vào đó chơi hả ? hay vào nghỉ mát ?
  5. SLiloveyou

SLiloveyou Thành viên mới

thanks bác