1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào dân Hà nội không sống ở Hà nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi xiaowushi, 07/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xiaowushi

xiaowushi Thành viên mới

Chào dân Hà nội không sống ở Hà nội

Chào tất cả các bạn là người Hà nội nhưng không sống ở
    Hà nội
  2. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

em dân hà nội nhưng sống ở Hà nội có được chào đón trong topic này không vâyj?
  3. thu_trong_mat_em

em dân hà nội nhưng sống ở Hà nội có được chào đón trong topic này không vâyj?
  4. con_vitt_bau_chet_duoi_em

con_vitt_bau_chet_duoi_em Thành viên mới

Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm, có lẽ nào anh lại quên em.............có lẽ nào anh lại quên em......................
    Nhớ Hà nội qúa....................................mà mãi tận năm sau mới được trở về với hà nội thân yêu................
  5. con_vitt_bau_chet_duoi_em

con_vitt_bau_chet_duoi_em Thành viên mới

Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm, có lẽ nào anh lại quên em.............có lẽ nào anh lại quên em......................
    Nhớ Hà nội qúa....................................mà mãi tận năm sau mới được trở về với hà nội thân yêu................
  6. thu_trong_mat_em

Dù có đi bốn phương trời lòng vẫn nhớ về Hà Nội...
    Lúc này trời đang mưa ở Hà nội đó,bên Pháp thế nào rồi Hằng?
  7. thu_trong_mat_em

Dù có đi bốn phương trời lòng vẫn nhớ về Hà Nội...
    Lúc này trời đang mưa ở Hà nội đó,bên Pháp thế nào rồi Hằng?
  8. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Anh đi vội vàng quá. Sát ngày đi mới thông báo, mà em lại biết thông qua người khác. Em đã nhầm khi cảm nhận rằng anh em mình rất thân thiết, tự nhiên thấy buồn. Đã định không đi tiễn anh mà đi xem "nhà có 3 chị em gái" cuối cùng lại thay đổi, kịch có thể chiếu lại, nhưng nếu không đến chắc phải rất lâu nữa mới gặp lại anh thế là lại đến. Anh nắm tay em thật chặt ... anh giải thích rằng mọi thứ cứ rối tung cả lên ...
    Xin lỗi anh vì em đã không xuống tiễn anh, chẳng phải em ngại leo năm sáu tầng đâu, chỉ bởi vì không đành lòng nhìn theo chiếc xe đưa anh đi mà thôi, nói lời chúc anh may mắn, em quay đi cố tự lừa dối mình rằng một lát nữa thôi anh lại mở cửa bước vào ...
  9. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Anh đi vội vàng quá. Sát ngày đi mới thông báo, mà em lại biết thông qua người khác. Em đã nhầm khi cảm nhận rằng anh em mình rất thân thiết, tự nhiên thấy buồn. Đã định không đi tiễn anh mà đi xem "nhà có 3 chị em gái" cuối cùng lại thay đổi, kịch có thể chiếu lại, nhưng nếu không đến chắc phải rất lâu nữa mới gặp lại anh thế là lại đến. Anh nắm tay em thật chặt ... anh giải thích rằng mọi thứ cứ rối tung cả lên ...
    Xin lỗi anh vì em đã không xuống tiễn anh, chẳng phải em ngại leo năm sáu tầng đâu, chỉ bởi vì không đành lòng nhìn theo chiếc xe đưa anh đi mà thôi, nói lời chúc anh may mắn, em quay đi cố tự lừa dối mình rằng một lát nữa thôi anh lại mở cửa bước vào ...
  10. panther83

panther83 Thành viên mới

tôi xa hn cũng chẳng được bao lâu, mới có khoảng 1 năm. Nhớ nhà thì ít mà nhớ cái sân đá bóng cạnh nhà thì nhiều. Cái hồi tôi còn nhỏ tôi thường đá bóng với bọn bạn trong khu của tôi. Cái sân đá bóng thực ra là một fần của con đường trong khu tập thể. Sao hồi đấy tôi thấy nó to thế, chạy được vài vòng là mệt rồi, thở chẳng ra hơi nữa. Thời gian trôi qua cũng nhanh thật, tự nhiên nhìn lại tôi chợt nhận thấy cái sân bóng này nhỏ bé quá. Tôi cũng chẳng hiểu thế nào mà tôi lại quyết định xa nhà nữa, có lẽ là do bố tôi và cũng một fần quyết định ở tôi. Lúc ở nhà thì đúng là chẳng thấy hà nội có gì để mà nhớ nhung cả, lắm khi còn thấy bực mình vì sự ồn ào và chật hẹp. Bình thường thì tôi rất ghét cái lạnh của hà nội. Lạnh gì mà thấu đến tận xương, buổi sáng chẳng muốn ra khỏi giường để đi học nữa. Đến khi xa hn rồi thì tự nhiên tôi lại rất nhớ cái lạnh của hn, tôi nhớ vì chẳng phải tôi thích nó mà không có nó tôi cảm thấy thiếu một cái gì đó. Mà đặc biệt là mỗi khi nhớ đến cái lạnh của hn tôi lại nhớ đến cái món thịt cầy. Mà tức không chịu được vì ở bên này thì kiếm đâu ra cái món đấy. Mỗi khi nhớ đến nó thì chỉ muốn về ngay vn.
    gửi đến những người hn ở xa hn: hãy chia sẻ những cảm xúc của các bạn về hn nhé.