1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào dân Hà nội không sống ở Hà nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi xiaowushi, 07/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. long_lanh_lung_linh

long_lanh_lung_linh Thành viên mới

Caminito

Tango (02''28")Music: Juan de Dios FilibertoLyric: Gabino Coria PeñalozaGuitars by Barbieri and RicardoSinger: Carlos Gardel7/20/1927 Buenos Aires Odeon 18219 1109

Lyric:Caminito que el tiempo ha borrado,que juntos un día nos viste pasar,he venido por última vez,he venido a contarte mi mal.Caminito que entonces estabasbordado de trébol y juncos en flor,una sombra ya pronto serás,una sombra lo mismo que yo.Desde que se fuetriste vivo yo,caminito amigo,yo también me voy.Desde que se fuenunca más volvió.Seguiré sus pasos...Caminito, adiós.Caminito que todas las tardesfeliz recorría cantando mi amor,no le digas, si vuelve a pasar,que mi llanto tu suelo regó.Caminito cubierto de cardos,la mano del tiempo tu huella borró...Yo a tu lado quisiera caery que el tiempo nos mate a los dos.
  2. con_vitt_bau_chet_duoi

con_vitt_bau_chet_duoi Thành viên mới

Nghe thấy có đứa réo rắt bù lu bù loa lên là lập nick: ban_cua_con_vit_bau_chet_duoi...thế mà sao giờ này vẫn chẳng thấy đâu cả!?
    Này! Sắp sinh nhật rồi đấy! Ngày đó năm nay có định làm gì không?
    Sắp đầy thêm một tuổi và bước sang một tuổi mới rồi đó!
  3. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Chào ! (Nhạt toẹt)
    Chào mà mình chẳng biết chào gì nữa cả!
    Có những người ngày trước mình "chào" thì bây giờ không còn "chào" nữa. Hiện tại bây giờ đã thay đổi. Thói quen và sự nghịch ngợm trên mạng mà ngày trước mình hay làm thì bây giờ chẳng còn làm như vậy. Già mất rồi! Tất cả đã qua đi như "hương hoa thơm nghiêng đầu ngọn gió". Và rồi thẳng bước đi tiếp....
  4. kedadoan

kedadoan Thành viên mới

Có phải là một lựa chọn đúng đắn ko? Ai là là người trả lời!
    Rời Hà Thành, để rồi mãi vấn vương trong lòng một nỗi nhớ!
    Rời Hà Thành, để rồi tự hỏi, liệu mình có nên làm vậy không!
    Rời Hà Thành, để từng con phố hiện lên mơ hồ trong giấc mơ không đầu không cuối!
    Rời Hà Thành, để rồi lên ttvn, mong được gào tên mãi, Hà Nội ơi, Hà Nội ơi...
    Giá mà tôi có thể bớt yêu Hà Nội hơn, Hà Nội à!
    Quá muộn, tôi chẳng còn biết làm thế nào!
    Hoa sữa, nắng, gió... Hà Nội lộng lẫy như một nàng tiên, hào hoa như một hoàng tử bạch mã... nhưng không có thật... chỉ là mơ thôi...
    Sao lại phải chia tay nhỉ, vì sao tôi lại phải chia tay với Hà Nội...
    Tôi hoàn toàn có thể, ở trong lòng Hà Nội, hối hả, thăng trầm...
    Hà Nôi ơi, có nhớ T ko?
  5. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

"...Rằng vui thì thật là vui..."
    Ngày mai em mới phải đi làm, các bác ạ! Sáng nay, em đến cái chỗ (mà sắp tới) cứ cuối tháng mình sẽ lại rộn hết cả ràng, tay chân ngứa ngáy, "chưa được nhận cục gạch" thì như bị thiếu hơi ấy (!) ... 5 phút nói chuyện với "Mr.Young" - Ô kê luôn rồi! Chưa biết sau sẽ như thế nào (?) nhưng em nghe những công việc mình phải làm, quan trọng nhất là "chế độ đãi ngộ" thì cũng thấy được, trông có vẻ dễ xơi dễ ăn (?)! Đáng lí là ngay buổi sáng nay em vào làm luôn; nhưng theo "kịch bản" thì em phải "làm hàng", phải "trình bày hoàn cảnh"...để cuối cùng là ngày mai lúc 8h em phải có mặt ở "quý Công ty", "cùng các bạn làm việc"
    Em cũng đã kịp thời "soi" qua đó rồi! (Qua thôi!) Ở đó, các anh các chị đều có những khuôn mặt hiền...iền ơi là hi...ền, cởi mở và thân thiện lắ...ắ ắm! Chẳng qua cũng chỉ là cách điệu hóa thăng hoa Nghề xe ôm thôi, mà ai cũng quần là áo lượt, sơ-vin cắm thùng nghiêm chỉnh. Một điều tươi cười; hai điều "chào anh"...giám đốc!
    ...Tất cả cũng chỉ có thế! Chưa nói hơn thêm được điều gì cả!
    ...Cảm giác buổi sáng nay, khi em được nhận vào làm ... lạ lắm! Chẳng giống bình thường chút nào cả!... Thôi thì các bác cứ chúc phúc cho em đi!
    ...Những lúc như thế này em mới thấm thía hiểu được giá trị của bạn bè, của các anh chị em khi luôn ở bên cạnh mình, luôn sát cánh cùng mình...(Lúc ngủ thì thôi ) Thanks ! Forever nhé (?!).

Truyện cười:
    Có một ông đến gặp vị pháp sư có tiếng trong thành phố, và nhờ ông ta giúp phá bỏ cho mình khỏi lời nguyền. Sau khi nghe "trình bày nguyện vọng", vị pháp sư nói rằng:
    -Tôi sẽ giúp ông. Nhưng ông phải nói thật chính xác lời nguyền đó cho tôi, thì tôi mới có thể giúp ông cởi bỏ được lời nguyền đó được.
    ...Không một chút suy nghĩ, ông nọ đọc luôn "lời nguyền " kia cho pháp sư :
    " - Ta thay mặt Chúa Trời, chính thức từ bây giờ 2 con trở thành vợ chồng".

6. forestsmell

forestsmell Thành viên mới

Ngày mai là cuối tuần rồi. Cuối tuần ở Hà Nội, ngủ muộn và dậy muộn. Lượn phố, ăn sáng, cà phê rồi vào nét (lại nét - để cho các em ở Xnet khỏi hỏi han chị mãi).
    Gần đây đọc một tờ báo nói về một căn bệnh - đó là vô cảm. Bệnh thật sự luôn, có triệu chứng, có khám xét hẳn hoi. Và trong thế giới hiện đại, ngày càng nhiều người bị bệnh này hơn.
    Em hãy thấy thật vui vì mình có cảm giác thật lạ trong ngày đầu đi làm. Như vậy là mình chưa mắc căn bệnh thời đại (bên cạnh AIDS, cúm gà và một số bệnh khác)
    Chúc những người Hà Nội một cuối tuần vui vẻ.
  7. la_rung_ven_song

la_rung_ven_song Thành viên mới

Đã hơn 10 ngày em đi làm!!!
    Tự dưng em lại nhớ đến ngày trước, trong chương trình dành cho thiếu nhi, có chương trình "Chơi mà học; học mà chơi"...bây giờ em đi làm cũng vậy. Chỉ thay chữ "học" bằng chữ "đi làm" Em đi làm thấy rất thoải mái và vui vẻ, các bác ạ. Em đã nhìn thấy rất nhiều cái mình "ĐƯỢC"-khi mình đi làm...
    Đi làm rồi, đôi khi em lại nhớ về những ngày trước. Nhớ buổi trưa đàn đúm đi uống cafe cùng với Zz. Nhớ khi mình ở nhà được ăn được chơi thoải mái, được hò hét. Nhớ những buổi tối đi chơi lanh thang một mình, hay cùng mọi người đi tụ tập...
    ...Bây giờ đã khác rồi. Đôi khi em lại thèm vừa được đi làm vừa được như ngày trước...Mình muốn ngủ đến bao giờ thì ngủ, dậy bao giờ thì dậy. Chả bù bây giờ, sáng em phải ngủ dậy thật sớm dẫu cho trời bên ngoài còn rất lạnh, nắng còn chưa lên. Buổi trưa ngủ được 1 lát, dậy, thòm thèm,...rồi phải tiếp tục "chiến đấu" nốt buổi chiều...
    Đi làm về thì người mệt mỏi. Chẳng muốn đi ra ngoài nhiều. Vẫn thèm đi chơi, ra ngoài đường buổi tối nhưng...Ngồi một chỗ thì càng tốt. Có ai đón ai đèo mình đi chơi thì em yêu quý họ vô cùng. Đến 10h tối thì buồn ngủ díp hết cả mắt lại...
    Hôm qua, mấy đứa bạn em còn bảo em là "dạo này ngoan", "đi làm có khác...chững chạc hơn...1 chút".Uh! Ít nhất mình cũng có mục đích để cố gắng, chịu khó chịu khổ vì: Mình có rất nhiều người yêu quý, luôn trông mong cho mình những điều tốt đẹp, luôn bên cạnh mình...
    (Viết linh tinh thôi)
  8. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

đã ngấm
  9. long_lanh_lung_linh

long_lanh_lung_linh Thành viên mới

Còn 3 ngày nữa là tròn 2 tháng em đi làm. Mọi thứ có vẻ như có nhiều thay đổi kể từ khi em thay đổi 1 cách sống mới!(?) Kể ra em cũng thích thật khi mọi người đều khen em là đi làm rồi mặt mũi càng ngày càng tròn ửng lên. He he he....
    Em nhớ cũng thời gian này năm vừa rồi. Những ngày gần tết, không khí đã nhộn nhịp tưng bừng lắm! Em đi lại trên những con phố chính trong Hà nội này thấy mọi người đi lại rất đông vui cười đùa với nhau, hàng quán tưng bừng...Nhưng em nhớ nhất là: sắc đỏ tươi của băng rôn khẩu hiệu treo khắp nơi trông thật thích mắt, rồi nắng vàng ươm soi rọi lên những cành cây khô bên những ngôi nhà cũ kĩ...bù lại cho những cơn gió se se lạnh của mùa đông vớt vát. Đi một mình giữa không khí như vậy em lại nhớ đến...
    Lại một mùa xuân nữa sắp đến ! Em chỉ nhớ lại lại cùng khoảng thời gian này mình như thế nào; còn "nỗi nhớ" như đã kể trên thì chẳng còn nữa. Chính xác ra là không muốn mình có cảm giác tâm trạng như vậy nữa...Kể cũng hơi buồn hơi tiếc, nhưng biết làm thế nào...Tết tới đây, em chưa lên kế hoạch gì cả! Suy nghĩ bận rộn, công việc bận rộn....chắc em sẽ chẳng có nhiều thời gian mà buồn với cả nhớ nữa đâu! Như vậy cũng là cách tránh hành hạ bản thân, yêu thương bản thân mình...
    Thật sự là dạo này em thích và muốn gần đến ngày tết được ai đó mua tặng cho mình một chiếc áo để mặc tết "đi khoe xóm giềng" lắm! Như trẻ con vậy!!!....Nhưng:
    "...Ngồi ngắm mấy nóc chòi tranh Mơ rằng đây mái nhà tranh     Mà ước chiếc bánh ngày xuân                  Cùng hương khói vương niềm thuơng                  Ước mong nhiều đời không bấy nhiêu     Vì mơ ước trắng như mây chiều         Tủi duyên người năm năm tháng tháng                      Mong chờ ánh xuân sang, ngờ đâu đêm cứ đi ..."

....
             "...Nếu xuân về tang thương khắp lối                              Thương này khó cho vơi, thì đừng đến xuân ơi ! ..."
    Được long_lanh_lung_linh sửa chữa / chuyển vào 12:18 ngày 08/01/2006
  10. Teen_Titans

Teen_Titans Thành viên mới

đúng là mất nết thật, bố mẹ, gia đình thì ko nhớ, mà chỉ nhớ có Hà Nội. ở đây chỉ có Starbucks chứ ko có 1 quán cà phê trong ngõ nhỏ để mình có thể "ngồi thiền" được. ở đây có tuyết nhưng ko có gió mùa đông bắc. nghĩ cũng buồn cười, em vốn ko phải người thích mùa đông. ở nhà mỗi đợt gió về là lạnh xẹp bụng, chỉ muốn nằm trùm chăn trong nhà xem phim, chứ đừng hòng thò cẳng ra ngoài đường. bây h lại chỉ muốn được về với gió lạnh buốt xương.