1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào dân Hà nội không sống ở Hà nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi xiaowushi, 07/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. o0_NORA_0o

o0_NORA_0o Thành viên rất tích cực

em người hà Nội xa Hà Nội ngót ngét đã 2 năm trời !
    sáng thức dậy , trời heo may , nắng le lói ... chợt nhớ mùa thu hà Nội .
    trưa ăn canh rau cải bắp ... chợ nhớ rau muống luộc hà Nội !
    tối đứng ban công ngắm sao ... nhớ bầu trời sao hà Nội !!!
  2. litter_master

litter_master Thành viên mới

Hà Nội thay đổi nhanh thật,lần trước về đã thấy nhiều sự thay đổi về cảnh sắc và con người rồi.Chắc lần sau về thì còn thay đổi nhiều nữa...Tết này ko về,nhớ tết HN wá đi thôi
  3. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Bọ gậy, bọ gậy, bọ gậy ơi
    Lâu lâu không vào đây, spam tý. Chị cảm thấy năm vừa qua là một năm có nhiều biến động đối với em, cuối cùng thì em cũng đã chờ được một công việc mà theo em là tương đối phù hợp. Chị cũng không biết là cứ chấp nhận bất kỳ công việc nào, mức lương nào để thu thập kinh nghiệm hay chờ đợi đến khi tìm thấy công việc thích hợp là tốt. Chờ đợi, chờ đợi và nghe hết người nọ người kia lên lớp cuối cùng em cũng đã được đền đáp xứng đáng, khởi đầu như vậy là quá tốt đẹp so với chị, chị phải phấn đấu gần 2 năm mới được như em bây giờ đấy. Cố lên nhé, đừng để mình phải rơi vào những tình huống mà em thường nói với chị là xấu hết cả con hổ. Cố gắng để hoàn thành dần các mục tiêu của cuộc đời, những mục tiêu nho nhỏ, những mục tiêu lớn... cuộc sống sẽ đặt những gánh nặng lên vai em, 1 cụ chột của gia đình mà, chuẩn bị trước tinh thần đi, nhanh lắm đấy
    Mất công vào đây xì pem tranh thủ hỏi thăm em Cobalt đã mở cửa hàng chưa để chị đặt mấy thứ
  4. la_rung_ven_song

la_rung_ven_song Thành viên mới

Uh! Lâu lắm rồi không được nghe thấy bà chị gọi "nickname" đó với em rùi! Nhớ quá!Và cũng lâu rồi mình không chạy vào topic này post bài.Thế là em đã đi làm được cũng kha khá lâu rồi!Có đi làm rồi em mới thấu hiểu căn bệnh....Thèm tiền, nó hành hạ "con bệnh" là như thế nào Ngay từ khi nhận tiền lương tháng đầu tiên, em đã "mắc bệnh".Tiền.Em bây giờ muốn mình đi làm công việc nào có thể kiếm được nhiều tiền, để có thể mua 1 cái mũ 300k mà không thấy bận tâm. Hay là thanh toán các khoản chi phí,mà không phải ngó trước ngó sau. Ngó nghía trông chờ tới ngày nhận lương kế tiếp...Em muốn mình được làm những công việc tinh vi hơn để thoả mãn sự hiếu thắng của bản thân.Tất nhiên sẽ mệt rồi! Nhưng rồi em sẽ thấy quý hơn với thời gian nghỉ ngơi thư giãn cuối tuần.Quý trọng cả những giấc ngủ nữa...Và sẽ có ít thời gian nhàn rồi để tiêu tiền phung phí.(Biết đâu đấy, em còn để dành tiền...cuối năm cưới vợ thì sao?!)
    Nghĩ một cách tích cực thì xem ra sự khởi đầu của em còn hơn rất nhiều người.Nhưng em cũng phải "ước mơ vươn tới những ngôi sao" chứ!Khi em đã bước được một bước chân của mình lên bục thang thì em phải bước lên tiếp.Em muốn mình bước tới những bậc cao hơn cao hơn nữa!Khởi đầu tốt đẹp thuận lợi.Nhưng còn tiếp tới là cả một đoạn dài phía trước.Em vẫn luôn muốn nói với chị là: Hãy luôn bên cạnh em.Ủng hộ động viên khích lệ em,chị nhé?...Điều ít nhất chị vẫn có thể làm được cho em là cười khi nhìn thấy em "bước những bước dài", (... rồi chị nói: "-Bước ngăn ngắn thôi! Dẫm lên chân tôi rồi! Mà tại sao người cứ lao về phía trước thế!?","-Thẳng dáng lên!"...)
  5. la_rung_ven_song

la_rung_ven_song Thành viên mới

Ngày tròn 5 tháng đi làm...
    ...nụ hôn đầu tiên....
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Oài oài.
    Thế mà bạn của tớ cũng đã đi làm đc 5 tháng roài đấy nhỉ. Tất cả mới chỉ là bắt đầu thôi bạn ạ. Con đường còn rất dài và hiểm trở đang ở phía truwóc của bạn đấy. Tớ tin, bạn iu của tớ sẽ Pass. OK? Dạo nì tớ cũng bận, ít đàn đúm được với bạn iu của tớ, đừng "lăn tăn" nhé. Tớ hy vọng, bằng sự thông minh, khéo léo của bạn thì bạn iu của tớ sẽ vượt qua và sẽ có nhìu xiền để mời tớ đi uống trà đá, hị hị. Hôm nọ qua chị Phương, chị ấy hỏi thăm thằng bạn gầy như em chạy đâu thế mà lâu rồi ko thấy nó qua. Tớ bảo: "Nó lấy vợ roài", hị hị.
  7. long_lanh_lung_linh

long_lanh_lung_linh Thành viên mới

Hì.Theo như lời ấy nói thì có mà cả tá người sẽ thăm hỏi nhớ thương tớ.Cũng chả có gì là lạ!...
    ...Riêng chỉ có người tớ muốn nhớ thương mình thì lại không...
  8. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

He he, tưởng dạo này hắt hủi bạn iu vì có ...khác chứ, bận rộn wái rì. Mà bận thế thì chắc chẳng có thời gian đi tiêu tiền đâu nhỉ, chỉ kiếm thôi. Để mấy chị em bạn ... giúp cho
    Chị cũng đang bực ku đấy, phen này thì không phải 1 người hắt hủi đâu nhá quyết định rồi. Cứ đi đàn đúm với jai iu đi, đừng có cãi lại chị cái vụ khiếm khuyết nhé
  9. raovat3mien

raovat3mien Thành viên rất tích cực

Vâng xin chào . Mình là dân ngoại tỉnh sống ở HN 6 năm rồi