1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào mừng bạn đến với CLB Tháng Năm!

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi BanThongTinTuyenTruyen, 29/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BanThongTinTuyenTruyen

BanThongTinTuyenTruyen Thành viên mới

Chào mừng bạn đến với CLB Tháng Năm!

Bài kêu gọi sự tham gia của các thành viên TTVN vào công việc của CLB Tháng Năm

Con chim non không tổ
    Trẻ mồ côi không nhà
    Vì miếng cơm manh áo
    Vất vưởng và bê tha
    Bạn của em đó: Chiếc xe lăn
    Đôi chân em chẳng lành lặn như người
    Dòng nước mắt ứa ra trên mi mắt
    Em mong có một ngày mình sẽ hoá thành chim

Bạn có thấy hai mảnh đời ngang trái
    Cùng buồn đau trong xã hội bộn bề
    Kể làm sao hết những cảnh đời không may mắn
    Thiếu nụ cười và hạnh phúc nhỏ nhoi​

Chào các bạn!

Các bạn có bao giờ cảm nhận tình yêu cuộc sống, tình yêu con người trong trái tim mình, để yêu thương và đồng cảm với của bao con người có hoàn cảnh khó khăn trong xã hội. Hạnh phúc chân chính là đem lại niềm vui cho người khác, điều đó không chỉ là lý thuyết. Chúng ta hãy chìa bàn tay nhân ái với mọi người, mang tình thương yêu để bù đắp cho những tâm hồn thiếu thốn tình cảm, hãy đồng cảm và chia sẻ với những mảnh đời côi cút đáng thương. Tại sao lại không thể làm một điều gì đó để chia sẻ tình thương yêu, chia sẻ cuộc sống của chúng ta với những con người bất hạnh, những số phận kém may mắn hơn chúng ta?

Các bạn thân mến! Diễn đàn TTVNOnline là nơi gặp gỡ, giao lưu học tập, vui chơi giả trí của chúng ta. Nhưng hơn thế nữa, chúng tôi mong rằng đây sẽ còn là nơi gặp gỡ của những tâm hồn nhân ái, của những con người có chung ý tưởng và nguyện vọng góp một phần sức lực của mình cho những hoạt động nhân đạo từ thiện, là nơi để tuổi trẻ chúng ta biến những ý tưởng của chúng ta về xây dựng một xã hội tốt đẹp hơn trở thành hiện thực. Chính vì thế, chúng tôi đã thành lập Câu lạc bộ Tháng Năm để hi vọng chúng ta sẽ cùng nhau nối kết những bàn tay thành một vòng tay, nối những tấm lòng thành một khối đồng lòng, cùng nhau đem khả năng và trí tuệ của mình để giúp đỡ và chia sẻ cho những số phận thiệt thòi! Box Công Tác Xã Hội, trung tâm thông tin của câu lạc bộ là nơi liên lạc của các thành viên và là nơi thông báo mọi hoạt động của câu lạc bộ chúng tôi. Chúng tôi rất mong nhận được sự quan tâm, cổ vũ động viên và sự tham gia tích cực của các bạn vào các hoạt động của Câu lạc bộ với tư cách là thành viên hoặc cộng tác viên của Câu lạc bộ. Những đóng góp của các bạn, dù là tinh thần hay vật chất đều là nguồn động viên và khuyến khích rất đáng trân trọng đối với chúng tôi.

Thay mặt cho Câu lạc bộ Tháng Năm, chúng tôi xin chân thành cảm ơn sự quan tâm và những đóng góp của các bạn đối với câu lạc bộ, và mong rằng chúng ta sẽ làm được thật nhiều việc cho những mục tiêu tốt đẹp của chúng ta.

Chúng tôi làm công tác tuyên truyền.