1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chào nhé.

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi ngotaulai, 11/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Chào nhé.

Đến thời điểm này thì cũng đã hơn 1 năm em công tác trong box VIMARU của chúng ta.Cũng đã đóng góp được chút ít gọi là xây dựng box.Chẳng biết do mọi người quý mến,do em có công trạng gì lớn hay là do em tích đức từ bé mà em lại được làm mod ở box mình,thật là hạnh phúc.
    Thế nhưng mà cho dù em làm admin đi nữa thì cũng chưa chắc đã vui,điều quan trọng nhất là em đã tham gia vào box mình và đã làm bạn với mọi người.Mỗi người 1 tính,không ai giống ai,như em The_river hay hờn dỗi,khóc nhè ăn chè thiu,em Maiden thì lúc nào cũng cười,anh Phương thì chỉ giỏi "Oác" có 1 câu,còn bác củ chuối thì hết sức củ chuối,bài nào cũng có hình người hút thuốc...tất cả mọi người tính cách khác nhau là vậy,thế nhưng đều hết mình vì box,tất cả đều vì sự phát triển của box.
    Sau 1 thời gian dài công tác,vì tuổi già sức yếu,tự thấy bản thân không còn đủ sức lực để phục vụ cho box mình nữa,thôi thì em xin rút lui về cứ.
    Không phải vì chuyện cãi cọ mấy hôm nay đâu nha.Chỉ là vì em thấy chức năng mod của mình là hơi phí.Đã từ lâu,mà có khi là chưa bao giờ em viết bài có chất lượng cả,chỉ với vài câu nói linh tinh thì thà em làm thành viên còn hơn.Làm thế thì ít ra các thành viên khác còn thấy hợp lý( em chẳng hạn).Vả lại nhiều khi em không có lên mạng được,không theo dõi tình hình box được.Lâu lâu mới viết được 1 bài,đến Sn box em còn chẳng tham dự được.Còn một số tội nữa không kể ra đây,xấu hổ bỏ miẹ..
    Thôi thì tre già măng mọc..he..he..he..em xin phép bác Củ chuối trước(mặc dù không là hội trưởng nhưng mà anh là người nhớn tuổi nhất box),sau đó là hội trưởng,hội phó và một hội khác nữa cho em được rút tên ra khỏi quốc hội.
    Em cũng xin mọi người thông cảm bỏ qua cho,trong lúc bối rối gia đình có gì sơ xuất xin được lượng thứ.Nhất là bà chị O_DU_KICH_NHO,em không muốn chuyện đôi ta tiếp tục,thôi thì đường ai nấy bước, chia tay từ đây.
    Trước khi dừng..đánh máy em cũng cố làm mọi người cười vui vẻ với em.
    Số là ở nhà,em có mấy cái quần đùi(chị em từ từ đừng nóng)bá em cứ lấy mặc rồi bảo là đẹp thế.Bu em thấy thế liền đưa xiền bảo em cấp tốc mua cho bá em 1 đôi như thế.Hôm nay em vừa mua 1 đôi về nhà bá em mặc luôn.Sau khi bá em mặc xong các pác có biết bu em nói gì không:
    Lãng mạn lắm đó,rất hợp với dáng em.
    Tí nữa em xỉu vì cười

Em còn tặng các pác 1 bài thơ nữa nhé

Tối nay thấy trời mát
    Vác xe đạp đi chát
    Với 1 nàng nhút nhát
    Ngồi nói được 1 lát
    Nàng nói nàng đôi bát
    Nàng nói nàng thích hát
    Nàng yêu đời bát ngát
    Tự nhiên mình thấy khát
    Mình lại gần sờ phát
    Thế là chát..chát..chát..
  2. O_du_kich

O_du_kich Thành viên mới

Hôm nay tôi cũng nói với chú "thuốc lào" rồi, mạng ảo mà, chỉ là các nick với nhau thôi, không ai để bụng với chú làm gì cả.
    Chú xoá cái bài vừa post ở topic "góp ý..." là biết điều đấy. Tôi nói cho biết bài đấy tôi đã đọc rồi, tuy nhiên do chú đã tự xoá ngay sau đó nên tôi cũng coi như chưa có nó, và sẽ xoá hết những bài viết của tôi mà mang tính xúc phạm. (tuy nhiên phải đợi nick kia khi nào được tháo khoá đã )
    Chúc chú cùng box tiếp tục vui vẻ.
    Được O_du_kich sửa chữa / chuyển vào 22:22 ngày 11/07/2003
  3. Meo_ngungoc

Meo_ngungoc Thành viên rất tích cực

ặ sao chia tay sỏằ>m thỏ mơnh mỏằ>i phĂt hiỏằ?n ra mỏằTt ngặỏằi giông giỏằ'ng măo ngu này ...hic ...hic .Nhặng dạ sao bĂc ngotaulai câng nên chia tay box 1 thỏằi gian 'ỏằf tu dặỏằĂng tinh thỏĐn 'i
    (hỏằôm hỏằôm ...mơnh vỏôn thạ vỏằƠ có ngặỏằi treo nick nick mơnh )
    Em trỏằY vỏằ 'úng nghâa trĂi tim em
    Là mĂu thỏằ
  4. Iron_maiden

Iron_maiden Thành viên rất tích cực

Việc này có lẽ sẽ được mọi người "xem xét " cụ thể vào hôm họp box sắp tới......Nhưng dù sao thì cũng hơi bất ngờ.....

Tôi đi tìm Phật trong Ma
    Tìm Thánh trong Quỷ
    Tìm Ta trong Mình
  5. ladyfirst24

ladyfirst24 Thành viên rất tích cực

Chẳng bít phải nói gì với ông cả, thui thì để đến hôm họp, khi đó mọi người tề tựu đông đủ rùi đưa ra quyết định nhé! Vì thế cũng đừng có vắng mặt vào hôm đó ...
  6. minhphuongng_vm

minhphuongng_vm Thành viên rất tích cực

Chuyện xích mích như thế này giữa các Mod và các thành viên là bình thường,đầy rẫy trong ttvn này rùi......đến cả Admin cũng còn bị lôi cuốn vào cơ mà.....Hồi xưa anh còn dính 1 quả ác hơn thế này ấy chứ,cú lắm mà không làm gì được nhưng bây giờ nghĩ lại cũng thấy không có gì cả......bình thường thôi.
    Admin là người,Mod là người,thành viên thường cũng là người......không ai tránh khỏi sai sót cả....Không biết mọi người có biết vụ một loạt các Admin tự treo nick vừa qua không nhỉ?Lý do cũng chỉ vì những việc như thế này không thể giải quyết êm thấm.......
    Tuy nhiên mọi việc rồi cũng qua,việc đã hết rồi thì thôi.....Tuy có gây ra rắc rối cho Box trong thời gian vừa qua nhưng nay cả 2 bên đều đã nhượng bộ thì chúng ta cứ coi như là chưa có chuyện gì xảy ra cả.....
    Chuyện Ngotaulai xin từ chức Mod cũng nên xem xét lại....mình như thế nào mọi người đều biết....làm sao phải từ chức.Mod chẳng qua là chỉ là "thành viên thường+1 số chức năng quản lý"......Thế thôi nên nếu có gì thì mọi người cũng đừng nên ép Mod phải có thái độ gượng ép trong cách viết bài và cách trả lời..... Như vậy chẳng phải là giả tạo đó sao???
    Vậy nhé!!Anh có vài lời.......Mọi người cùng suy nghĩ nhé!!!!

Có một người vẫn yêu một người,vẫn đợi chờ dẫu cho người ấy không về...
  7. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

em thì em thấy 2 bên đâu có nhượng bộ nhau đâu, rõ ràng anh ngotaulai có ý giảng hoà nhưng bà O_du_kich hay meo_ngungoc đâu có ý đó, cái giọng nghe hống hách cứ như là thách thức người ta ấy, tức ko chịu được!!!!!!!!
    Tại sao lại thế nhỉ????? Nếu cứ là mod mà phải chịu khuất phục trước thành viên thì thà làm thành viên như em đây chẳng sướng hơn sao, tự do, thoải mái, đã thích gây sự thì sẵn sàng đối phó, khoá nick này ta lập nick khác chởi nhau, sợ gì ai!!!!!!!!
    Mọi người đừng quá quan trọng "chức tước" ở trên mạng nhé (đối với em thì Admin cũng chỉ là cái đinh), cái chính vẫn là sống sao cho người khác tôn trọng mình, quý mến mình, chứ đừng để ai cũng ghét như O_du_kich (Meo_ngungoc)......lại tưởng hay!!!!!!! (Em nói thật đấy, chị O_du_kich ạ, đừng giận, mất vui!)
    người ta cứ nói mình cứ tin, người ta cứ nói mình cứ yêu​
  8. O_du_kich

O_du_kich Thành viên mới

Chú đọc kỹ lại những gì tôi viết ở trên rồi hãy nói. Còn tôi khẳng định là nick "O..." khác, nick "meo ..." khác - không phải một người. Chuyện qua rồi thì đừng có mà bới ra nữa kẻo mất công tôi khinh thường thêm nữa.
    Để kiểm chứng những gì tôi nói ở trên thì chú hỏi chú "ngotaulai" xem có đúng tối hôm đó chú đấy có post 1 bài vào topic "góp ý..." (lời lẽ hoàn toàn trái ngược với cái bài "chào nhé"), nhưng sau đó xoá đi luôn không nhé.
    Tôi cũng nói luôn cho chú bin biết, bài trước của chú trong topic "góp ý ..." tôi không trả lời nữa do không muốn căng thẳng thêm và cái loại như chú không đủ tư cách để nói chuyện với tôi.
    (Đây sẽ là lần cuối cùng tôi reply cho chú nếu chú vẫn cái giọng điệu ranh con như thế nữa, còn tôi và nick "meo..." có là 1 hay không thì chú có thể nhờ mod kiểm tra giúp, đừng có ếch ngồi đấy giếng rồi phán tầm bậy tầm bạ. Ranh con! )
    Được O_du_kich sửa chữa / chuyển vào 00:51 ngày 13/07/2003
    Được O_du_kich sửa chữa / chuyển vào 05:59 ngày 13/07/2003
  9. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

ô hay, ai bảo O_du_kich và meo_ngungoc là 1 người đâu nhỉ????? Chỉ thấy là 2 cái nick ấy có cái giọng y như nhau, nên nói luôn cả 2 nick.......
    Còn cái câu: "CHÚ KHÔNG ĐỦ TƯ CÁCH ĐỂ NÓI CHUYỆN VỚI TÔI" thì nó quá nhàm đấy bà chị ạ. Đó chỉ là câu của 1 kẻ ko biết nói gì cả, đành phải nói thế để dành phần hơn về cho mình thôi.....tầm thường quá!!!!!!!!!
    Mà bà chị nói: "đây là lần chị reply cuối cho chú", cứ như bà chị là VIP ấy nhỉ?????? To ghê ha!!!!!!!! Đối với ai đó, việc reply của chị nó to tát thế nào em ko cần biết, chứ với em thì...hê hê....
    Thôi, em cũng chán "tranh luận" với chị rồi, người gì mà chán, đi chơi sướng hơn.........
    người ta cứ nói mình cứ tin, người ta cứ nói mình cứ yêu​
  10. marco_vanbasten

marco_vanbasten Thành viên rất tích cực

Cái ông ngố này lạ thật.Tự nhiên lại bỏ anh em thế hả. Hay là ông có em nào cấm nên mới thế hả. Thôi không nói nhiều dù có online hay không thì thỉnh thoảng cũng phải tham gia cùng anh em offline nhé.