1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHÁO...

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi scrable, 14/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scrable

scrable Thành viên quen thuộc

CHÁO...

Các bác có thể cho em biết những quán cháo nào ở HN ngon k nhỉ?Tất tần tật, cháo gà, cháo tim phổi, cháo lươn...cháo gì cũng chơi
    XIn hậu tạ bằng sao lấp lánh ạ..
  2. xautraitieutu

xautraitieutu Thành viên mới

Chỉ biết chỗ bán cháo lưỡi thôi, ko biết cái 3 chấm của scrable có món cháo lưỡi trong đó hay không.
  3. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

xautraitieutu phải chỉ đến nơi đến chốn chứ, như là người bán, nơi bán cháo........lưỡi này, chứ thế là phải dẫn đi rồi .
    Hôm CN thì ăn cháo tim bầu dục óc chần tại Nguyễn thái học, Tối hôm kia có đi ăn cháo lươn ở trên quán Lươn nghệ an (10k/bát), ăn cũng được, lươn tươi chứ ko thích lươn khô, đêm qua thì ăn chào gà bà Mỹ ở phố nhà thờ (15-20k/bát), kèm theo có trứng muối, trứng bắc thảo....trời hơi lạnh, người hơi sốt, ăn có tía tô toát hết mồ hôi......thông cảm, ra ngoài này thời tiết thay đổi ốm mấy hôm phải ăn cháo, nhưng bị viêm họng nên ăn ko thấy ngon. tối nay chắc ko ăn mấy loại cháo đó nữa, mà đi tìm cháo lưỡi mà xttt gt hì hì
    quán cháo thì nhiều lắm, lúc nào rảnh tớ ghi ra rồi đi ăn thử xem nhé
  4. nhoccon_bonmat

nhoccon_bonmat Thành viên mới

CHÁO hả ?? Ùhm tui không rành về cháo ở HN lắm vì tui đâu có đi đến đó nhiều đâu nhưng tui nghe nói có món cháo trứng cũng ngon lắm đó......àh tui còn biết thêm cháo dinh dưỡng nữa, tui không ngon nhưng cũng không đến nỗi dở lắm đâu hihihihii..............( vì tui hay ăn mà ) .
  5. Topol

Topol Thành viên mới

Cách đây 10 năm ăn cháo gà bà Mỹ ở Lý Quốc Sư vào mấy tối lạnh trời sao mà ngon thế, hôm nào xông xênh làm thêm cặp chân gà nữa thì tuyệt bây giờ ở Hà nội thì chỉ thấy mỗi CHÁO LƯỠI là ngon thôi.
    Tôi thấy ở TP HCM có cháo vịt Thanh Đa cũng rất ngon không hiểu ở Hà nội có chỗ nào có không? các bạn biết chỉ giùm tôi cái.
  6. scrable

scrable Thành viên quen thuộc

Đã vote cho các bác, kể cả bác cháo lưỡi ( bác thiếu địa điểm và giá ..để em còn tham khảo )
    To tengimachaduoc: hàng cháo lươn nghệ an ở đâu hả bác? thèm cháo lươn nghệ an quá, mùa đông vừa rồi có một quán lươn nghệ an ruột luôn ,ngon ơi là ngon, thế mà giờ phá sản rùi vì mùa hè nóng quá và lại không trung tâm nên ít người đến ăn, tiếc !
    Các bác tư vấn thêm cho em Cháo CHIM BỒ CÂU với(địa chỉ và giá đầy đủ nhé), HN mình ít quán cháo chim bồ câu quá, hic.
  7. xautraitieutu

xautraitieutu Thành viên mới

Cách đây 4 năm, ở cái ngõ đối diện Nhà xuất bản Giáo dục, có hàng cháo luơn ngon cực. Không biết bây giờ có còn không.
    Giá cả chỗ này cũng được. Chỉ có điều quán này chỉ bán buổi sáng. Buổi trưa, nó phải nhường địa điểm cho hàng cơm, cho nên khoảng 9h sáng là dọn quán rồi.
    Cháo lưỡi: Cho scrable chọn địa điểm, sẽ có 1đội ngũ chuyên nghiệp đưa cháo tới. Giá: free luôn.
  8. 25s

25s Thành viên mới

Gần gò Đống Đa có cháo lươn ăn được. Còn có cháo gà của bác này bác ngồi ở đầu ngõ bán nộm Hoa Chuối nổi tiếng Công Đoàn đó, trên đường Nguyễn Lương Bằng. Bác bán ít thôi và chỉ bán vào buổi tối. Toàn thịt gà ta rất thơm, ngon.
    Đi lui lui bên trên một tý thì cũng có 1 chị bán cháo gà, cũng là gà ta khá ngon (nhà chị này bán ga đó)
    Cháo thì tớ không rành lắm. Chỉ hay ăn mấy chỗ đó vì nó gần nhà mà cũng ngon.
    À! Tớ thích ăn cháo trai. Có 2 chỗ cháo trai tớ thấy rất ngon đó là quán cháo trai gần nhà hàng Nhật Hồng trên đường Tôn Đức Thắng, 10k/bát. Cháo trai ở đây còn nguyên hột chứ không phải là cháo bột. Họ bán cả ốc luộc, ghẹ, tôm, cua... Bán vào buổi tối. Và quán cháo trai ở chợ Thành Công bán ban ngày, rất ngon, rẻ kinh điển từ 2k đến 3k một bát có cả quẩy và rất lắm trai. Ở đây là cháo bột giống trên Trần Xuân Soạn nhưng ngon hơn trên Trần Xuân Soạn nhiều.
    Được 25s sửa chữa / chuyển vào 00:43 ngày 17/09/2006
  9. Topol

Topol Thành viên mới

Tôi cũng hay chén ở đây, có khi gặp gặp 25s mà không biết. Hôm nào mình ofline ở chợ Thành Công nhé
  10. coolcat199

coolcat199 Thành viên mới

quán Lươn Xứ nghệ nằm trên dốc Bưởi,đầu đường Hoàng Quốc Việt
    Còn tớ thích ăn cháo trai ở một quán chỗ Đặng Dung(cạnh trường tiểu học Nguyễn Tri Phương,đường Quan Thánh),chỉ bán từ 3h-6h chiều,nghỉ CN,ăn cũng được mà giá chỉ có từ 3k đồng