1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chat...chat...nên hay không nên

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi duyle, 01/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyle

duyle Thành viên quen thuộc

chat...chat...nên hay không nên

có thể nói phong trào chat của đn hiện nay rất rầm rộ, vì thế các địa diểm internet cũng mọc lên như nấm sau mưa, đó là một dấu hiệu đáng mừng hay đáng lo vậy?
    mình không dám nhận xét gì về chat là tốt hay xấu nhưng hiện nay ở đà nẵng chúng ta, mình thấy các bạn(một phần thôi) lên mạng chat không mấy văn minh, lịch sự như là kick hay ban nhau ra khỏi mạng, trò chuyện không lấy gì làm lịch sự lắm...Các bạn cùng bàn tiếp........

Duy dang
  2. Delta

Delta Thành viên quen thuộc

Mục đích của việc Chat là mong có thêm được những người bạn mới.Nhưng có một số người lên mạng để nói tục , chửi thề mất văn hoá ;cá biệt hơn là chúng còn hẹn hò, rủ rê đi chơi để rồi lừa gạt đối với những ai nhẹ dạ , cả tin .Lấy thí dụ " một người bạn của tôi hẹn đi chơi với một người vừa mới quen trên mạng , sau khi tới điểm hẹn đã định , người<<bạn mới>>đã dùng dao khống chế và đã <<mượn>> xe của bạn tôi."
    NhatViet
  3. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Mấy công ty làm phần mềm liên lục địa thì chat là phương tiện để các lập trình viên trao đổi với nhau để viết chương trình đấy.

He he
  4. gau_con

gau_con Thành viên mới

Tớ thấy chat thì hay ho thật (lúc đầu thôi)nhưng chat nhiều thi thấy rất chán, nghĩ đi nghĩ lại thấy rằng đó là một trò vô bổ. Tự nhiên mất tiền, mất thời gian để làm quen với những người bạn ảo ở tận đâu đâu. Mà trong số đấy, có bao nhiêu người có thể trở thành bạn thật sự ?
    trang
  5. moalovetoa

moalovetoa Thành viên rất tích cực

hay đó gấu con a`! Dưng mà em phải xem lại xem mục đích của em đi chat để làm gì! Chat thì luôn luôn hay! Nhưng nó có hay thật sự không thì lại phụtthuộc vào mục đích người sử dụng!
    Thân!
    NAMBOY@
  6. totovono

totovono Thành viên quen thuộc

Các bác đang bàn chat trên Mirc hay YIM, Aol. nếu Mirc thì thôi, hoàn toàn không bổ ích gì, miễn bàn....

ARCH-ART

7. tui-la-ai?

tui-la-ai? Thành viên mới

theo tôi thì cái nào cũng có 2 mặt của nó .
    Cái lợi :
    -Qua mạng thì mình có thể tìm được những người bạn cho mình để từ đó mình có thể tâm sự với nhau .
    -Nó giúp minh cỏ thể thư giãn sau những giờ học căng thẳng .
    Cái hại :
    - Ngồi trước máy 1 thời gian lâu có thể ảnh hưởng đến mắt .
    - Thế nhưng cái hại lớn nhất đó là khi không đi trò chuyện với 1 người mà bạn phải trả tiền trong khi người đó chẵng phải là VIP gì cả .
    Đúng hông ?
    TUI LA AI ?
  8. dunghoitaisao

dunghoitaisao Thành viên rất tích cực

hic...chat với điều kiện là phải có một mối quan hệ nào đó cơ như chẳng hạn cùng là thành viên trong ttvn chẳng hạn hay sự giới thiệu của bạn bè chứ ko quen mà lên vietfun để tìm bạn thì mơ hồ quá...cũng ko thể nói là không có tình bạn chân thật ở đó nhưng cũng gần như vậy,còn chat mà đã biết nhau rùi thì dễ thân thiện hơn và cũng học hỏi được nhiều điều.
    nhi
    [/red][/size=6]
  9. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Nói chung là để " thị trường" điều tiết. Muốn phổ cập internet thì ban đầu là vậy. sau đó rồi tính tiếp.

He he