1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat Chit - Chit Chat- HAPPY NEW YEAR 2011!!!

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi lambchop1308, 15/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Wollongong sao mưa xuốt chẳng làm đi chơi đâu được cả, dạo này đến mong thất tình cũng không được, hic long weekend mọi người có tổ chức ăn chơi gì không
  2. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Kinh, ông này mới thất tình hồi nào, giờ đã mong thất tình mà không được. Tán gái nhanh đấy chứ nhỉ. Có lẽ ông phải cho Alex vài tuyệt chiêu đi. Hay dạy ông ấy làm thơ
  3. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Dạy bác Alex tán gái thì chưa chắc vì bác ấy trông thế biết đâu lại là cao thủ, dạy làm thơ thì chịu vi bác ấy có thất tình đâu
    Khaint: thì làm gì tán được em nào đâu mà thất tình
  4. honghaxinh

honghaxinh Thành viên mới

@Anh Alex: sẩy nhà ra thất nghiệp...không thấy có chương trình ăn chơi nhẩy múa gì cho em tham gia
    @Anh Khải: cho em gửi lời hỏi thăm chị V và "em bé" nhé. Hôm nào có thể em sẽ ghé qua, cơ mà có LPG ở đó không ạ?
    @Lamchop: thích thế, chúc mừng "chông vợ hài" nhé, nhà mới đẹp và mát phải không em
    @Ai cũng được: cho em tham khảo vé máy bay Sydney-Melbourne giá rẻ? Nghe nói có tới 2 sân bay ở đó? Nếu thuê chỗ ở thì làm thế nào, chắc chỉ ở lại 1 đêm rồi về Sydney thôi ạ. Cảm ơn trước
  5. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

@HHX
    Đây là topic chit chat thôi. Hỏi vé máy bay thì sang topic "1 câu hỏi" hoặc topic "ăn chơi" nhé .
    Tình hình thời tiết chán quá. Để đợt tới Queen''s Birthday mà nó khá khẩm 1 chút thì lại hô hào lần nữa
  6. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Bạn hờ hờ xờ này, thi thoảng ào vào 1 cái , a còng tứ tung mọi người rồi lại mất hút. Dạo này thế nào rồi hả em, khi nào qua anh chi chơi đi.
  7. conechcon

conechcon Thành viên mới

Nghe lời bác alexanderthegreat wa đây 8... Nhún mình 1 cái chào mọi người :D
    Tuần sau đi học lại rùi.. bùn bùn.. :(
  8. alexanderthegreat

Chào xong còn phải 1 màn tự giới thiệu nữa em
  9. conechcon

conechcon Thành viên mới

Giới thiệu gì vậy ạ? Anh í cho cái form em điền vào đc ko ?
  10. alexanderthegreat

Lý do anh lặn lội sang topic Perth của em hô hào không hẳn vì thiếu người miền Tây, mọi người đây không biết chat gì .
    Em có thể thấy trên box Úc này, ngoài mấy cái topic xả stress như cái topic này, tại nhiều topic khác, mội người giúp đỡ nhau khá nhiều, đặc biệt là các thông tin về học hành, nhập cư, việc làm ... Nếu dân Perth cứ co cụm như thế chắc sau ai có thắc mắc gì thì cũng quây quần hỏi nhau nhỉ . Nhìn vào nhân lực hiện tại ở Perth anh không thấy nhiều người có thể giải đáp các thắc mắc phức tạp 1 chút (dùng từ không ai có lẽ chính xác hơn nhưng nói thế dân miền Tây tự ái chết). Lúc ấy mới quay ra hỏi những người khác thì e rằng mọi người trả lời không được nhiệt tình lắm. Chi bằng qua dây sớm chào hỏi mấy câu lấy đường đi lại sau này dễ ăn nói hơn .
    Còn tự giới thiệu thì em muốn giới thiệu gì thì giới thiệu. Không muốn thì thôi chứ sao .
    Welcome to Australia.