1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat Chit - Chit Chat- HAPPY NEW YEAR 2011!!!

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi lambchop1308, 15/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Bạn Trái Tim Mùa Thu ( thêm một fan film HQ ) cho bác Alex uống nước đường nhiều quá kẻo bác í sặc bây giờ . J/K
    Về chiện học, thì trả thầy trả cô hết roài. Như lời bác Alex bên topic lớp học bên kia á . Ngành Chop học ở MQ kết hợp giữa Marketing và Economics ( chưa từng thấy có sự kết hợp lạ lùng nào như cái này, vậy mà vẫn chọn). Giờ thì nó bỏ cái ngành này rùi . Marketing units, Chop chửa bao giờ bước qua hơn con cre***, toàn nhờ economics unit kéo điểm lại không. Học hành rất là cà rởm, mẹ mình từng nói chắc tại do yêu nhiều JK.
  2. Autumn_Heart

Autumn_Heart Thành viên quen thuộc

Chị Chop ơi, nick này làm lâu lắm rồi nên mới còn sặc mùi HQ thế. Nói thế nhưng em vẫn mê Full house lắm, xem mãi không chán à .
    Công nhận ngành học của chị ở MQ kỳ cục thật đó. Học Marketing khó đến vậy sao. Em cũng nghe nhiều người doạ lắm rồi nhưng ham nên cứ đăng ký đi học thôi
  3. anythingican

anythingican Thành viên mới

Mọi người vào ủng hộ em với nào để mod cho em mở fashion shop , em tính tiền buôn đồ + tiền ship vẫn còn rẻ chán so với giá đồ ở Aus này nên mọi người ở Syd yên tâm nhá, mà em thấy nhiều đồ bên này sao quái quá, tính ra mắc hơn cả bên USA nữa.
    Ví như mĩ phẩm chẳng hạn, em ordered mấy thứ bên USA, thêm ship vào vẫn rẻ hơn bên này
    Không biết tiền lương bên đây như thế nào nhỉ, chứ giá cả kiểu đó chắc chỉ đủ ăn thôi
  4. yyo

yyo Thành viên mới

Chop ui, Yyo coi profile 2 mod, anh Alex và cả Chop trước khi chính thức chat-chit rồi. cái màn quảng cáo... ngủ thân mật lần off trước (làm Yyo cười rung rinh ghế ) thì chắc chắn status anh Alex còn single đến giờ (không thì bị xé xác lâu rồi còn gì ). tiếc là Yyo đã "mồ yên mả đẹp" kính cẩn nghiêng mình xem anh Alex là... đại ca về nhiều khoản thôi (nghe khẩu khí giang hồ gớm ), bèn nhờ với tư cách muội muội vậy
    Nhìn qua nhìn lại thấy đại ca nhà mình cool quá trời , vẫn single lâu thế là sao? các em gái xinh đẹp của box Úc đâu hết rồi nhỉ
    Được yyo sửa chữa / chuyển vào 17:44 ngày 12/06/2008
  5. hoaiduc89

hoaiduc89 Thành viên mới

Em qua úc được 4 tháng rùi, chọn vùng nào ko chọn, lại chon vùng Newcastle, được cái trường ko đến nỗi '' nhà quê '' lắm - theo cảm nghĩ của em - vùng này cũng thuộc loại yên tĩnh, yên tỉnh tới nỗi 6h chiều ngày thứ 6 tiệm pizza nó đóng cửa mất tiêu lun rùi ^^.
    Mới qua mà giờ them món việt quá, cũng mày mò làm thử vài món. Ở đây có anh chị nào biết món nào chỉ em với. Tiêu chuẩn, ngon bổ rẻ, đậm chất Việt nam, ko béo quá cũng ko ngọt quá ( em ở homestay, gia đình host nhà em thuộc về kiểu gia đình rất quan tâm về dinh dưỡng) ^^
    Ah, giờ em đang học dự bị, năm sau em sẽ học Biomedical Science. Có anh chị nào có any idea về môn này, bày cho em nhỏ với ^^
    Cảm ơn anh chị rất nhiều ^^
  6. peovn

peovn Thành viên mới

cửa hàng 6h chiều đóng cửa là bình thường em ạ, ko phải chỉ vùng quê mà các thành phố lớn đều thế cả.
    Em muốn làm món VN ngon bổ rẻ thì làm gỏi cuốn đi.
  7. riseNshine

riseNshine Thành viên mới

ủng hộ bạn gì đó muốn buôn quần áo nha. Đúng là đồ ở đây mắc thấy ghê. mấy thứ như mỉ phầm có cái mắc gấp 2 lần Mĩ. đô Úc lên nhiều mà sao giá ko giảm. Chán quá trời đi.
  8. qnsgdl

qnsgdl Thành viên mới

Mèn ơi, "hung tin".
    Mình vẫn chưa hiểu? 6h đóng cửa là sao? Sao bấy lâu nay ko ai nói cho mình biết cái thông tin kinh khủng này vậy???????
  9. riseNshine

riseNshine Thành viên mới

Shopping center và các shop lẻ khoảng 5 hay 6 giờ đóng cửa rùi. chỉ có super marker, food shops, restaurants là mở trễ thôi.
  10. peovn

peovn Thành viên mới

có quán ăn chỉ mở đến 9h,10h tối thôi, cũng là chuyện bình thường