1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

!!!!CHAT CHIT FREE ,Tha hồ....buôn chuyện!!!!

Chủ đề trong 'Czech' bởi tooleruz, 18/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tooleruz

tooleruz Thành viên rất tích cực

!!!!CHAT CHIT FREE ,Tha hồ....buôn chuyện!!!!

--->>Tớ dám khẳng định trái tim của châu âu nằm ở Đức....chính xác là berlin!!!.....rành rành....!!

...Vì thế đề nghị các bạn czech nhận vơ..... trả lại cho bọn mình...nhá!!

Được tooleruz sửa chữa / chuyển vào 02:53 ngày 19/12/2003
  2. tu_lanh

tu_lanh Thành viên mới

Prage ( PRAHA ) ( thủ đô của Séc ) chính xác là trái tim của
    châu âu chứ không phải Berlin Hay CZECH

chuyện gì rồi cũng qua trong đời
  3. sweet-briar

sweet-briar Thành viên rất tích cực

Thế có nghĩa là admin sai. Phải ghi là : Praha - trái tim của Châu Âu, nhưng khổ box này là czech nên chắc phải viết : czech- trái tim Châu Âu nằm ở đây. Hơn nữa tại sao lại có chuyện ưu ái cho box này thế nhỉ, sao không ghi cho Nhật là : Nhật Bản- xứ sở của hoa anh đào, Pháp- kinh đô ánh sáng nằm ở đây hay Làm đẹp-nơi của những con người thích đẹp nhẩy

finding...
    a piece of something...
    to call mine
  4. MuaHN

MuaHN Thành viên quen thuộc

Suỵt, bạn nói nho nhỏ chứ, không cái tin tụi tớ "lố hội" mà bay ra ngoài, bà con bắt chước theo thì chết toi cả nút đấy! Đấy là tại các bạn không đòi quyền lợi, làm sao tụi tớ biết được nhỉ?!
    Czech là màng bọc bên ngoài trái tim Praha, nên bỏ bớt chữ màng đi, cho nó đỡ tốn chỗ, tên ngăn ngắn còn dễ nhớ chứ?!
    to tooleruz: bạn mà còn kêu tụi tớ nhận vơ là tớ rút lại lời hứa làm guide cho bạn khi nào bạn sang Czech chơi đấy. Thiệt hại ráng chịu nha!!!
    MuaHN
    Có những kỷ niệm như mảnh dằm sót lại, Nửa muốn khêu ra, nửa lại sợ chạm vào, Cái nhói đau chẳng đủ để kêu gào, Mà âm ỉ đến bây giờ chưa hết!!!!!!!!
  5. sweet-briar

Thế này cũng không được, các box khác đều ghi tên tiếng Việt rồi mở ngoặc đóng ngoặc tiếng Anh cả. Trừ Canada thì Việt Anh như nhau. Kiểu này thành Czech (Séc) hay Séc (czech) mất rồi

finding...
    a piece of something...
    to call mine
  6. Kuckut

Kuckut Thành viên mới

Hey, tranh nhau trái tim thế thì khác nào giết nhau.Mỗi người đều có một nơi để tôn thờ, để yêu thương như con tim mình vậy.Ở đâu trên trái đất này cũng là trái tim hết.Đừng tranh nhau nữa.Trẻ con lắm.
    **** đấy!Thối không?
  7. tooleruz

tooleruz Thành viên rất tích cực

He he kể ra thì hơi nhiều chuyện một tí....thấy một box mới ra đời mà kô chúc mừng.... chúc miếc lại còn làm mếch lòng thế này quả thật xấu hổ...xấu hổ quá!!....thôi sweet ơi !! trái tim nằm ở đâu chả được.....miễn sao nó vẫn nồng nàn chan chứa,tình đồng bào,tình dân tộc là được....Berlin hay Prag coi như 1 vậy....kô tranh nhau lữa...bắt tay hợp tác cùng phát triển.
    Nhân đây tớ xin chúc mừng các bạn CZECH ....vì đã có một nơi để giao lưu ,làm wen lẫn học hỏi!!!
    Hàng xóm kô những về mặt địa lí mà còn lẫn cái gọi là đồng bào, chung dòng máu việt ,(khi nào tớ sang bên ấy chơi đừng bắt nạt tớ bạn MuaHN nhé)....Nhớ ngày nào tớ sang bên ý trượt tuyết ,ở cửa khẩu biết bao nhiêu là người việt, họ buôn bán làm ăn.....đông phải biết...dù kô quen biết nhưng các anh các bác ấy chào tớ câu tiếng việt thân quen..........XIN CHÀO !!!...
    Cho tớ chào lại các bạn bằng câu tiếng việt kia cái nào !! XIN CHÀO.....XIN CHÀO.......và XIN CHÀO !!!!!
     !!!
  8. ke-doc-hanh

ke-doc-hanh Thành viên quen thuộc

Chẹp,các bác thích đùa thế nào em mặc kệ nhưng đến mức mất cả tên box của em thì em 0 để yên được nữa rùi
    Thứ nhất Praha là trái tim của Châu Âu và cũng là trung tâm của Czech nên Czech cũng nằm ở vị trí trung tâm(trái tim) của Châu Âu.Xét theo tổng thể cả Châu Âu thì nói nước czech là trái tim cũng 0 có gì sai cả.
    Thứ hai là cái tên của box do chính em trực tiếp đề nghị với admin khi mở box.Trước đó em 0 hề thấy box nào có cái tên như vậy nên em chẳng hề ăn cắp hay lấy tên của ai cả.Nếu cái tên đó của bác tại sao ngay từ đầu bác 0 dùng nó đi mà để khi người khác dùng thì la toáng lên rằng người khác ăn cắp của bác??Thật phi lí,giả sử bây giờ em có 1 công ty nước ngọt cũng dùng nguyên liệu từ cây coca thì em có quyền kiện cocacola là đã ăn cắp tên của em ah
    Cái vấn đề thứ 3 là admin chẳng ưu tiên ai cả mà cái tên như vậy là do chính em yêu cầu ngay từ khi thành lập box.0 biết các box Nhật bản và box Pháp khi mới thành lập có yêu cầu cụ thể như vậy 0??Điều này cũng giống như khi bạn vào quán mà ngồi im 0 chịu kêu món ăn thì làm sao chủ quán biết mà phục vụ,nhưng khi có người khác vào kêu và món ăn được bưng ra thì bạn lại kêu ca rằng chủ quán thiên vị người khách kia.
    Cuối cùng nói thêm 1 chút về hiệu quả của cái tên.Cái tên nó quan trọng như thế nào thì các bác đều biết rồi đấy,chẳng thế mà có chuyện kiện cáo thương hiệu của doanh nhân VN ở Mỹ.Theo em biết thì cái thương hiệu còn có giá trị hơn cả bản thân của món hàng nữa.Nếu bạn đặt được cái tên hay có ý nghĩa hay gợi được sự chú ý của người khác thì điều đó có nghĩa là bạn có nhiều cơ hội được người khác để ý và biết đến hơn.Nói đơn cử như nếu tên box là box Nhật bản thì em chẳng bao giờ vào trong đó cả(thực tế là em chưa hề vào box này bao giờ) nhưng nếu tên box là Nhật Bản- xứ sở của hoa anh đào thì kiểu gì em cũng vào xem 1 cái rồi có thích hay 0 để tham gia hẳn vào lại là chuyện khác.Vì cái tên đó vừa nói lên được cái đặc điểm,cái thú vị của Nhật Bản làm cho người khác cảm thấy hấp dẫn lại vừa gợi được sự tò mò của người xem là tại sao lại nói được như thế...vì vậy rất tiếc mà nói box nhật bản và box Pháp hồi đó đã 0 đề nghị cái tên như bác nói.
    Còn về riêng bản thân tên box em bác thấy đang là Czech - Trái tim Châu Âu thành cái chữ cụt ngủn Czech nó như thế nào??Vừa vô vị chẳng nói lên được cái gì vừa cụt ngủn gây phản cảm.Hơn nữa với 1 thành viên mới mà nói thì phải kiếm cái chữ Czech cụt ngủn trong hàng tá những cái tên và câu chữ trong các CAT của ttvn như thế chưa chắc đã tìm ra nổi.
    Nói tóm lại em sẽ đề nghị admin phục hồi lại cái tên cũ cho box mặc kệ các bác có nói gì hay 0Box mới mở được 1 ngày đã có chuyện rồi,các bác qua chúc mừng thì chúc mừng nhưng đừng có đùa quá làm mất hoà khí giữa các box.
    Ôi cái cuộc đời này!! .......
  9. sweet-briar

Ờ bác kẻ độc hành này hay nhỉ, tụi tôi nói 1 câu bác làm cho cả 1 bài dài chửi bới, giải thích phân bua thế này thì có quá không nhỉ. Box mới thành lập, qua chúc mừng mà cũng có thắc mắc tí về tên thôi mà bác chưa gì đã nhảy chồm chồm lên rồi, đúng là đụng phải quyền lợi của bác có khác. Sao bác không nói là bác thương lượng với admin về tên của box sẽ là thế rồi thì còn ai nói gì đâu. Bạn MưaHN hồi trước cũng qua bọn tớ chơi rồi, chẳng lạ gì bọn tớ: đùa nhau, cãi nhau chí choé cả ngày nhưng iêu nhau lắm Chẳng phải ghen tị với cái tên box mà sang gây sự đâu mà sang học tập xem làm thế nào có quả tên kêu thế để tớ còn đi năn nỉ với admin đặt tên box là: Đức - quốc gia của bia đen và bockwurst Không khéo các member của Ẩm thực kéo vào ầm ầm ấy chứ nhỉ!!

finding...
    a piece of something...
    to call mine
  10. ke-doc-hanh

ke-doc-hanh Thành viên quen thuộc

Dạ kính thưa bác là em biết các bác đùa rồi ạ,nhưng cái sự đùa của các bác thì cứ nhìn lại cái tên box của em ý rồi hẵng nói nhéEm đã nói trong bài trước rồi,các bác có đùa như thế nào thì em mặc kệ nhưng vì các bác đùa mà mất tên box nên em mới phải nói.
    Hơn nữa em đọc đi đọc lại bài của em mà chẳng thấy đoạn nào chửi bới ai cả.hay tại em ngu quá mong bác chỉ giáo cho em sáng mắt ra 1 cáiXin bác xem lại ai quá khích nhé,đừng làm mất hoà khí giữa 2 box,em chẳng có nói câu nào nói xấu box của bác hay bất cứ ai trong box bác đâu nhé.Vậy mà bác đã nhảy đỏng lên rồi.
    Còn chuyện mà bác kêu giải thích phân bua thì tại sao em khỏi cần phải nói nhé.Em chẳng dư hơi mà tự dưng viết như thế đâu.Mà bác kêu động tới quyền lợi của em nên em nhảy chồm chồm lên thì nếu đó là quyền lợi của bác thì saoHơn nữa đây 0 phải là quyền lợi của riêng em mà là quyền lợi của box.
    Tóm lại chấm dứt mọi chuyện ở đây.Các bác đùa thì em cũng mặc kệ nhưng đừng để anh hưởng đến người khác là được rồi
    Ôi cái cuộc đời này!! .......