1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat chit ... tâm sự ... thổ lộ ... tán tỉnh ... chia sẻ cảm xúc (phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi pear_pink_rose91, 11/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Theo Pháp thắng đi em (1.70), non gan thì dốc hết tiền trong tài khoản ra đặt Pháp từ hòa đến thắng (1.16) :D
  2. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

đỉnh cao là hè năm ngoái, 6 tuần, 1 tuần 6 ngày, 1 ngày 9 tiếng :D. Mỗi tội hồi đó lương k cao lắm, nhưng đc cái là bị trừ ít thuế.
    Mình đi làm rồi còn bạn bè rồi iêu đương nữa, nói thật là ko bói đâu ra thờigian nữa :))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    cá thế này thì 100 ăn đc có 116 thôi hả anh ?
  3. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

Sao chị không đi làm cho người Việt, đỡ bị thuế
  4. pear_pink_rose91

trừ thuế đi làm ở chỗ chị h đang làm vẫn gần gấp đôi lương làm cho ng việt :)))
  5. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

em hỏi privat tí: thế mỗi giờ bao nhiêu ạ (trừ thuế rồi ấy ạ)
    nếu ko public thì mod trả lời vào inbox em đi :D
    để em biết đường còn chuẩn bị chứ xin thầy u tiền đi rồi, sang lại xin mỗi năm 8000 nữa chắc ko ổn :-ss
  6. pear_pink_rose91

nói chung cái thuế má này giải thích phức tạp lắm :D, tại mình đang làm kỳ chờ, tức là ko có quyền sinh viên, ko có bảo hiểm nên đi làm phải đóng bảo hiểm cộng các thứ khác (-những thứ mà bạn sẽ đc miễn khi là sv). Bạn sang học kolleg thì cứ xác định là phải xin thêm ít nhất 1 nửa cái số 8k kia nữa vào lần gia hạn thứ 2.
    Không có gì giấu diếm, mình đi làm thì nó chia theo umsatz, umsatz cao thì lương cao, nhưng nói chung đủ tiền ăn học + thừa 1 cái vé về vn mỗi năm :D
  7. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú đừng có nhìn đời với con mắt mầu hồng như vậy^^! Muốn cá độ cũng phải có trình độ:D Chứ ko sao người ta lại có câu "cờ bạc là bác thằng bần":))
    Sang đây nói chung là khá áp lực, áp lực tinh thần chuyện học hành, tiền bạc... nên cứ chuẩn bị sẵn tinh thần đi;)

Hix mà nói đến chuyện tiền bạc ngu ơi là ngu, hôm nay lên đăng ký học sinh nghèo vượt dốt lại ghi trong 1 năm qua nhận được 500Eu tiền thưởng + trợ cấp từ bố mẹ, làm nó cho mình có 1300E(tại trong Kontoaufzug của em rất hay có những khoản chuyển từ VN sang nhờ mua đồ:|) :((((( Em đang viết thư trình bầy nhưng có khi không ăn thua các bác ạ:(((((
  8. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Em có nhu cầu xin xăm 2 trận hôm nay để bắt không, anh cho em một lá xăm :))
  9. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói chung chú cứ phải xác định là năm đầu chả làm ăn được gì đâu, tại nó cũng ko cho đi làm, chỉ có kỳ nghỉ đâm đầu vào đâu làm thì làm, những việc ấy thường mệt mỏi và phải năng động mới kiếm được. Trường nào kỳ nghỉ mà trùng với Oktoberfest thì sướng, mệt thì mệt thật, nhưng làm xong 3 tuần mà cầm tầm 2k thì cũng ấm dạ lắm:D Mà không phải thuế má gì đâu, tiền mặt trao tay:D
    Mỗi năm ăn tiêu tiết kiệm thì mất 5k, nếu đã có vấn đề kinh tế thì đừng nên bén mảng đến München:D Một trong những lý do ngày xưa anh chuyển lên Berlin là Hanover nó đòi đóng 7k vào tài khoản thì móc đâu ra:)) Nói chung đến khi vào ĐH, kiếm được 1 việc part-time ổn định tầm 500E 1 tháng là ngon rồi, đừng tham quá, đi làm cũng chỉ là công cụ để mình đi học thôi, học xong còn nhiều việc đàng hoàng đang chờ:D

Đừng vì chuyện tiền nong mà ảnh hưởng đến chí hướng, chú còn phải kiếm việc 50k 1 năm cơ mà:))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em thấy Mod mà muốn bắt thì bắt trận Đói Lăn với Hy Lạp í, chứ trận hôm nay Anh với Ukraine cũng chưa chắc đâu:))
  10. KyonThinh

KyonThinh Thành viên tích cực

Tối nay Pháp thắng, Ukraine thắng thì mai em mua xe đạp, thua thì gặm mì gói đến hết tháng.