1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat chit ... tâm sự ... thổ lộ ... tán tỉnh ... chia sẻ cảm xúc (phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi pear_pink_rose91, 11/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái gì thế lày???
    Page owner: Quach Vu
    Ồi ôi các bác hoành tráng quá:D Nhưng mà em thấy cứ như muốn đá đểu, à không đá thẳng vào mặt cái hội sợ vợ vịt nem kia thì phải:))
    Mà official page cái của nợ gì? Thành lập lúc nào? Đại diện cho ai thì đại diện chứ có đại diện cho em quái đâu, có ai hỏi em đâu=))
    Thôi nhá các bác cứ làm cao làm to, em chỉ quanh quẩn ở cái xó bếp này thôi:P Lên đấy lỡ may trả lời không vừa ý em nào em í lại hung hăng lôi hết phây búc họ hàng hang hốc tên tuổi với lại ảnh Lóng ra bêu riếu thì hỏng bét:))
    Hy vọng cái page này lập nên sẽ đỡ cho box mình khỏi những thành phần hiếu chiến:D

Box mình cứ thế này thôi, nhỏ nhỏ mà đoàn kết, chứ to quá nhiều thành phần lắm em chả thích:)) Các bác cứ ra đầu sóng ngọn gió là việc nhớn, em ở nhà xin thắp nhang ủng hộ:D
  2. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

giơ chân phản đối .... :D
  3. canvas101

canvas101 Thành viên mới

Em đã vào xem rồi, nhưng chị muốn thuyết phục mọi người ở đây ủng hộ chị "thay mặt" thì nhiệm vụ "thuyết phục" đó chẳng phải của chị hay sao. Mặt mũi các em trong ban đại diện này thì tớ chẳng biết ai cả và chủ trương của họ thì anh cũng chưa từng đọc qua, nếu bảo có đăng ký với ĐSQ thì cũng phải trưng giấy tờ của ĐSQ ra, ngày mai bác Hạnh tập hợp bạn bè rồi cũng gửi cái thư lên ĐSQ bảo muốn lập cái hội thì khi chưa có phản hồi chính thức bằng văn bản của ĐSQ, 2 "hội" đó xem như tư cách ngang nhau.

Lại nói thêm về cái ban vận động này, muốn lập HSV mà lại làm việc chủ yếu với ĐSQ trong khi không hề thấy làm việc với SVVN tại các trường ở Đức: em đây làm SV cả mấy năm trời nhưng chẳng thấy nó hỏi han tới, chị Pearl ngoài việc tự tìm ra trang FB tự like thì đó giờ có được họ liên lạc qua các kênh chính thức và không chính thức để giới thiệu về mình để xin sự ủng hộ chưa? Các em khác trong GC ai từng được liên lạc về chủ trương của ban này thì cứ ý kiến, có thể họ sót mất trường của anh, nhưng bảo cả LMU mà còn sót thì chắc cái danh sách các trường mà ban này đã liên lạc để vận động chẳng có trường nào. Google thử thì cũng hoàn toàn chẳng thấy một hoạt động public nào cả trừ cái trang FB mới lập vài ngày*: google google2

Nói không ngoa thì GC còn chính danh hơn cái ban vận động này để vận động thành lập hội, vậy nên được một mod GC tự nhiên lao vô ủng hộ thì đối với họ như vớ bở. Bản thân mình cực ghét mấy thằng muốn lãnh đạo người ta nhưng không hỏi người ta mà chỉ hỏi... bố người ta. Đấy người ta gọi là khôn lỏi, biết rõ cái cách nhà nước vận hành nên mới dám làm thế, anh đã từng chứng kiến rất nhiều HSV ra đời theo kiểu đùng một cái nó gửi email về bảo hội đã được thành lập, mày phải lập chi hội ở trường và bầu này bầu nọ để mỗi mấy tháng lên đó họp các kiểu. Trong khi trước đó chưa có ai trong trường nghe về nó. Tất cả chỉ vì nó được ĐSQ hậu thuẫn, bản thân nó cũng chỉ được mấy đứa cùng vùng ủng hộ chứ cũng chẳng quan tâm gì mấy đứa trường khác có biết nó đang muốn làm lãnh đạo của họ không. Ế mà cái chức này to lắm ấy nhé, ít nhất anh biết 1 thứ trưởng từng nắm chức chủ tịch HSV Nhật, còn vài cái tên nữa không tiện nói ra.

*Đó là chưa kể các chú này chắc ăn mình sẽ được làm lãnh đạo đến mức khẳng định page của mình là official trước rồi, vui ế, mấy bữa nữa Mitt Romney mà học tập mấy bạn này, lập web President bỏ luôn chữ candidate thì có khi xộ khám vì tội mạo danh.
  4. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Trang fb đó tên là gì ? "ban vận động để thành lập hội sinh viên " . Bây h em hỏi bác, trên nước Đức có bao nhiêu sv việt nam ? Không dưới 2k là cái chắc. Chẳng lẽ mấy con người kia phải bỏ tất cả moin việc, đo gặp từng người để xin xỏ, lấy ý kiến về việc thành lập hội sv ? Ai chẳng biết cách nhanh nhất bây h là qua facebook, facebook kia đề rõ ràng là Ban vận động, cứ không phải đã thành 1 cái Hội official nào cả. Muốn có cái lớn đều phải bắt đầu từ cái nhỏ nhất, hy vọng bác không quên điều đó. Bác chắc cũng chẳng phải quen biết với tất cả các hội sv ở trên toàn nước Đức này để có thể khẳng định chắc chắn rằng trang fb kia ko liên lạc với các hsv đó.
    Forum này có đc chục năm, thông tin chắc chắn là không page nào nhiều bằng, nhưng nó, cũng như em hay các mods, các thành viên khác, không đại diện cho hội sinh viên nào hết.

Em ủng hộ cái nào rõ ràng, rành mạch, ko mang chủ nghĩa cá nhân và fair cho tất cả mọi người ! ( em đảm bảo post cái j đó gegen trang này lên đó cũng k bị treo nick đâu =)) )
  5. April15

April15 Thành viên tích cực

bác cam thảo còn trẻ mà ngại xông pha thế =)) =))
  6. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Hiện tại thông tin chính thức về Hội sinh viên khoảng 1 tháng nữa sẽ có vì lúc đó Hội sinh viên sẽ chính thức ra mắt ở Berlin. Hiện tại còn đang trong giai đoạn chuẩn bị trước khi thành lập cho nên ban vận động mở trước phần facebook để kêu gọi các bạn sinh viên VN tham gia trước. Sau 1 tháng nữa, lúc đó Hội sinh viên sẽ có thông cáo chính thức trên báo chí, hi vọng mọi người sẽ hiểu rõ hơn. Tạm thời hiện tại chỉ có thể dựa vào uy tín của các cá nhân để mà vận động mời gọi các bạn tham gia thôi.

Sau khi nghe ý kiến của bạn, mình đã mở phần info về danh sách Admin hiện tại của Page để các bạn đỡ phần nào thắc mắc page đang tạm thời do những ai điều hành.

https://www.facebook.com/sividuc/info
  7. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hì hì, em cũng muốn có ý kiến, ý kiến ở đây thôi, chứ em sợ phây búc lắm, nhiều thành phần, có bác nào điên tiết nhẩy vào chửi thì tội nghiệp em lắm.

Trước hết em thấy cái page trên rất nhiều thành phần phản đối bác Hạnh:D Dĩ nhiên em cũng không phải là thành phần có thiện chí với bác Hạnh, nhưng cái chữ official page như đập vào mặt, làm em cứ có cảm giác như muốn tranh giành ganh đua gì đấy^^

Thứ 2 như bác canvas nói, ừ thì thành lập cũng chả ai phản đối, nhưng chí ít cũng nói với anh em một câu:D GC cũng không phải là không có tiếng tăm, ngày nào em cũng vào đây chém gió, thế mà em cũng không biết tí ti gì cho đến khi Mod Rose post bài:D
    Cho nên em thấy các bác nên công khai quá trình thành lập, vận động chư hầu các nước, thì mới bá chủ thiên hạ được:D Chứ cứ bảo chứng nhận ĐSQ thì sao, bao năm trời đi học đi làm, no đói tự thân, có thấy cái bóng ĐSQ đâu đâu, giờ tự dưng lại chụp mũ cho anh em một cái hội trên đầu, em thiết nghĩ các bác không bị ném đá hơi phí:D (mặc dù em cũng hơi có thiện cảm với cái hội này).

Riêng Berlin thôi em cũng đố các bác ngoài ấy thành lập được một hội sinh viên đại diện cho mọi người đấy:D Chứ cứ lôi ở đâu về vài bác đức cao trọng vọng là có thể đại diện cho mọi người thì theo em hơi khó:P

Nói thế chứ, các bác ngoài ấy mà cứ nhiệt tình năng nổ, không tư lợi bản thân, không háo cái danh trưởng ban đoàn thể gì gì ấy, giúp đỡ mọi người, thì chả mấy chốc mà lớn mạnh:D

Chốt lại là như em đã nói, em cứ ở đây chém gió thôi, các bác mà ra ngoài ấy phong ba bão táp thì bảo trọng:D
    P.S. Bác Vũ bác cứ ra ngoài đấy đi phấn đấu làm chân hội trưởng sau này nhớ ký cho em cái giấy hội phó để em còn đi xin việc:))
  8. canvas101

canvas101 Thành viên mới

Thế này nhé, anh chẳng cần họ phải gặp riêng anh, nhưng chỉ cần họ túm được ai đó ở trường anh để nhờ post/gửi mail/gì gì đó để họ forward cho những người họ biết là xong. Anh học ở đây lâu năm, quen rất nhiều người nhưng chưa từng nghe về cái hội này. Bây giờ ở đây đang có 3 người, chị Aliencc nếu còn online thì cho hỏi có được nghe họ lobby tí nào chưa? em Pearl nếu không quen biết riêng một trong những bạn trong Ban vận động thì có nghe được gì tương tự từ họ chưa? Còn nếu chưa ép phê thì cứ xem ngay trang FB của họ, từ đầu đến cuối chỉ nói họ đang vận động để lập HSV, còn lại và vài câu bâng quơ như hứa sẽ vì cộng đồng không vụ lợi này nọ chứ chưa hề họ post thấy cương lĩnh/chủ trương/ý tưởng... gì cả. Đừng bảo những cái này họ bận chưa làm, thế thì khi họ đăng ký với ĐSQ thì họ đăng ký cái gì? đăng ký lời hứa sẽ vì cộng đồng không vụ lợi... ah? Nhìn chính trang FB là đã đủ thấy cuộc vận động của họ chỉ đơn thuần là một phía ĐSQ, nội dung trên trang FB hoàn toàn chỉ để câu like, sau này có nhiều like thì dễ hoạt động chứ họ hoàn toàn không có ý định dùng trang FB để vận động SV các trường ủng hộ mình trong cuộc vận động. Cái câu view này thì bác Hạnh còn làm tốt hơn :))

Nhân đây giới thiệu luôn cái HSV ở NTU ở đó mấy trăm người nhưng không khí dân chủ rất rầm rộ http://www.vnntu.com/forum/viewforum.php?f=174 chứ không phải đi cửa sau như cái ban này.
  9. canvas101

canvas101 Thành viên mới

TB: ;)) các bác đừng hiểu nhầm nhé, mình đang "góp ý" theo kiểu tát nước vào mặt, chứ cứ góp ý kiểu trịnh trọng thì éo ai thèm để ý.
  10. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

đây, em mời anh @quachvu gửi tới ban thành lập hội.

Còn ý kiến của em vẫn như trên, mời các bác cứ luận bàn tiếp !
    Nói thêm k có ng lại nghĩ em xơ múi gì từ cái post kia, em, lấy tư cách là mod ủng hộ việc thành lập hội svvn bởi những con ng tử tế, ít ra là đàng hoàng, cũng chỉ để việc du học Đức nó thuận lợi hơn với các bạn từ vn. Forum này nhiều thông tin nhưng lập nick rồi post bài lại lằng nhằng, nếu có 1 page chính thức để giúp đỡ các bạn ấy thì k phải là việc đáng ngăn cản, vậy nên em ủng hộ việc thành lập page đó. Hy vọng là nó vẫn giữ đc mục đích chính đáng chứ k bị biến chất như nhièupage khác.