1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat chit ... tâm sự ... thổ lộ ... tán tỉnh ... chia sẻ cảm xúc (phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi pear_pink_rose91, 11/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KyonThinh

KyonThinh Thành viên tích cực

Không phải là vì nó ghét vn mà em nói thế, mà vì bọn nó ở dơ hơn vn thôi :)), bạn em 1 con nhật 1 đứa vn than mãi bọn tq ở dơ.
    Huhuhu, không có em Kris93 chắc giờ này em ở ngoài đường rồi, mốt ostern về đây anh đãi cái Doener.
  2. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Chuẩn luôn, bọn Tàu với bọn Ấn, ai mà ở chung nhà với hội này chắc là ác mộng
  3. PTNK

PTNK Thành viên quen thuộc

Hix, anh em trong box cho hỏi cái này nhé. Trường bên Đức gửi cho mình một số giấy tờ, nhưng toàn bằng tiếng Đức, bây giờ làm sao để hiểu được nhỉ? Nếu mà mang đi dịch ở ngoài thì ... mắc quá, 200k cho một mặt A4. Anh em tư vấn cho mình với. Thanks mọi người trước.
  4. vozer1234

vozer1234 Thành viên mới

TIN KINH HOÀNG: Bayern đã bỏ học phí, tin này mình chôm chỗ bác Hạnh, bác Hạnh đi ngang có thấy cũng đừng đem về tự sướng nhé, làm mình xấu hổ lắm.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    TIN KINH HOÀNG: Bayern đã bỏ học phí, tin này mình chôm chỗ bác Hạnh, bác Hạnh đi ngang có thấy cũng đừng đem về tự sướng nhé, làm mình xấu hổ lắm.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Scan -> OCR -> Google translate
    Scan -> ttvnol -> nhờ dịch, hậu tạ bằng cà rem kem chuối
  5. PTNK

Scan ----> OCR, vậy OCR là gì vậy bạn? Mình cũng Scan thành pdf, nhưng khi chuyển từ pdf sang word thì nó ra định dạng hình, không copy paste được vào google cho nó dịch, hix hix
  6. vozer1234

vozer1234 Thành viên mới

OCR là một hệ thống gồm nhiều thuật toán xử lý ảnh và nhận dạng ký tự trong ảnh, OCR hiện nay là một phần không thể thiếu có đủ từ trong Adobe Acrobat cho đến MS Office hay thậm chí Google Drive, nhược điểm của OCR thường là không phân biệt được xuống hàng và xuống đoạn nên cần được chỉnh sửa trước khi paste vào Google translate, Tool OCR nói chung nhiều vô kể và support rất nhiều loại ngôn ngữ,

http://support.google.com/drive/bin/answer.py?hl=en&answer=176692
    http://www.newocr.com/
    http://www.free-ocr.com/
  7. PTNK

Tình hình là mày mò trên goole, cuối cùng tìm ra 2 trang có làm OCR free, nhưng khi chép qua goole thì dịch khó hiểu kinh dị. Mà mấy cái này thì không thể làm đại được, cho nên chắc là phải mang đi dịch rồi. Cám ơn bạn nhiều hen
  8. vozer1234

vozer1234 Thành viên mới

Tình hình là nó tính 200k/trang A4 là tính theo số trang tiếng Đức mình đưa hay số trang tiếng Việt nó dịch ra? nếu số trang mình đưa thì cứ giữ cái OCR đó copy sang Word rồi để chữ nhỏ size 8 ko chừa lề trên dưới trái phải, ko xuống hàng cho nó dịch hộc máu 1 trang luôn, còn nếu tính theo số trang tiếng Việt nó dịch ra thì phải hỏi cặn kẽ trước cách trình bày thế nào, kẻo nó lại chơi 1 trang chừa lề trên dưới trái phải mỗi bên 1 tấc, font size 27 thì lúc đó 1 trang A4 tiếng Đức nó dịch thành 30 trang A4 rồi có thêm xã hội đen đứng đó bắt mình trả tiền nữa thì ốm đòn. [:D]
  9. born2share

born2share Thành viên mới

Sorry, 8 xíu :P

vừa rồi khi mình ở Munchen có thấy sinh viên biểu tình, phát đơn, phóng loa ì xèo ở Marienplatz và rồi sau đó Politic hay là tổ chức gì đó có lấy ý kiến của từng gia đình ở Đức liệu là có nên bỏ tiền học phí Uni hay không... Mình hiện là aupair ở một gia đình Đức, mình nói chuyện với họ là hy vọng cuộc biểu tình của sinh viên thành công để mà sau này mình có khả năng đi học :D thế là họ ký tên ủng hộ. Sau đó có 8 với mấy đứa bạn đang học Uni (khoảng 1 tháng trước), tụi nó nói là cuộc biểu tình đã thành công nhưng hiện tại vẫn chưa có bỏ học phí, phải đợi một khoảng thời gian nữa.
  10. NeinGag

NeinGag Thành viên mới

Ở đâu cũng có người này người kia cả. Định kiến thì chỉ thiệt mình thôi chứ không thiệt ai đâu :D. Song nhìn chung thì stereotype cũng có cái lí của nó, xác xuất gặp phải dở hơi cao hơn ở một số giống :D. Bên này dân Greek cũng đông, bạn mình cũng nhiều, nhưng quả thật có một số điểm không yêu nổi :D.