1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chất lượng các loại vũ khí do Việt Nam sản xuất

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi pbdkhatmau, 09/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dream_kgb

dream_kgb Thành viên quen thuộc

Akm made in viet nam em câng 'c bỏn thỏằư rỏằ"i. Con này nhỏằ> ko nhỏ** là sx nfm 90 gơ 'ó, akm bĂng xỏp mà lỏĂi có cỏÊ lê 3 cỏĂnh. Nói chung chỏƠt luỏằÊng thơ ngang vỏằ>i ak tàu. Chặa tuặĂng tuỏằÊng 'c nó bỏn 1000 viên liên tiỏp thơ sỏẵ thỏ nào nhặng mà ko có chuyên bỏn bt trong chiỏn 'ỏƠu 'ỏn 1000 viên sỏẵ cong nòng 'Âu...
  2. xipam01

xipam01 Thành viên mới

Đúc bằng hợp kim nhôm bạn ơi !!!
  3. kien0989

kien0989 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú chưa nhìn thấy nòng cối, chưa rờ quả đạn cối thì ngồi yên cho anh nhờ.
    Nếu không chú phải phát minh ra cái lực nào làm biến dạng cánh đuôi cối khi bắn, mời chú!
    @xì pam: cánh đuôi cối nào làm bằng nhôm đúc vậy trời???
  4. lamborghinimurcielago

lamborghinimurcielago Thành viên mới

Bác kien cho em hỏi là trong GDQP và KTQS thì có bao nhiêu người đã từng ghé mông vào ghế lái máy bay, từng sờ ti được 1 quả tên lửa, từng mắt nhắm mắt mở đùng 1 phát trong chiếc tank ....đại loại là thế mà vẫn làm phét khá là xôm tụ đấy ạ? đặc biệt là những thầy phán về những thứ cao siêu vĩ đại ấy.
  5. kotus

kotus Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ây dà, VN mình chế tạo hơi dỏm thật. Tháng trước đi xem bắn thử tên lửa đạn đạo, tý nữa thì bị tên lửa rơi trúng đầu. Bắn thử từng quả thì không sao, bắn đồng loạt 6 quả thì tự nhiên một quả bị cướp cò, lên được mấy chục mét thì rơi, hỗn hợp nhiên liệu khí - lỏng bắn tung toé, ướt cả áo em, may mà không có lửa. Đúng là hú vía.
    Chắc nhiều bác lại bảo em bốc phét đây. Đơi em lừa lừa trộm cái ảnh đưa lên các bác xem
  6. vnhn

vnhn Thành viên mới

Ừ, bác kiếm cái ảnh post lên nhé. Chứ " tên lửa đạn đạo" lại suýt rơi trúng đầu bác, rồi lại bị cướp cò nữa em nghi Tên lửa bác tự chế tạo lắm
  7. Mikhail_Kalashnicov

Mikhail_Kalashnicov Thành viên mới

tên lửa máy bay thì chưa, nhưng lựu đạn K54 K59 AKM thì có đấy
  8. vivforever

vivforever Thành viên quen thuộc

Bác giải thích cho em nghĩa của từ "tên lửa đạn đạo" được ko ạ ? Em gà mờ cứ tưởng VN mình ko có những thứ ấy chứ, hoá ra có ạ ?
  9. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

-Thế cứ phải "..ghé mông vào ghế lái máy bay, từng sờ ti được 1 quả tên lửa, từng mắt nhắm mắt mở đùng 1 phát trong chiếc tank ...." Rối mới được vô đây "bốc phét à"
    -Cái vàng vàng ấy em biết bác ám chỉ ai. nhưng mà đố bác "nổ" được như vậy đấy kaka theo ý kiến của em thì ngòai 1 số vấn đề hơi nổ 1 tí ra thì nhiều bài viết cũng có gía trị đấy chứ..
    Được dungsamtien sửa chữa / chuyển vào 22:25 ngày 12/11/2007
  10. Mig19Farmer

Mig19Farmer Thành viên mới

Càc bàc và?o bà?o tà?ng QuĂn 'Ặi mà? ngò mẮy khĂ?u AK rì? hoen hoèt càc cù xà?i thơ?i chẮng Mỳf Ắy, cò dfm khĂ?u cò khf́c chưf AK Già?i Phòng 'Ắy à. Đò là? 3-40 nfm trước rĂ?i. Cò?n B-40 thì? trĂn màng cùfng cò trang cò chùp chi tiẮt khĂ?u B-40 cò khf́c chưf B40 già?i phòng. Nhà? ta chf́c là? khĂng xuẮt khĂ?u loài cĂ? lai hy nà?y nĂn khà? nfng lớn là? 'Ă? chiẮn lợi phĂ?m cù?a Mèfo ngà?y trước.