1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chất lượng các loại vũ khí do Việt Nam sản xuất

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi pbdkhatmau, 09/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

VN mình có hai lúa chế tạo được trực thăng như kiểu xe công nông ấy, hehe, còn AK thì sản xuất được rồi, em lên đơn vị thằng bạn em hôm chúng nó hội thao , chúng nó xếp súng và em thấy toàn AK47 có nhãn hiệu ghi rõ là do VN sản xuất
  2. phuongak

phuongak Thành viên mới

Đằng nào cũng sản xuất AK, sao không nhập luôn dây truyền sản xuất AK 10x có hơn không? Ak47 cũng phải mua bản quyền chư? lãng phí, mà không biết sản xuất AK có đắt hơn là mua AK 47 của Russia không nhi?
  3. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Hớ hớ, xác nhận, thông tin này ko có gì mật, Vịt đã nhập dây chuyền SX vô số thứ phụ tùng xe tăng từ đời tám tỏng nào rồi. Nhà em ko rõ từ những thứ đó có lắp thành nguyên cái xe T54 được ko chứ xích, bánh, khung gầm, vỏ thép, nòng pháo là tự dập được tuốt. Nói chung bác nào có thông tin "nghe kể" gì cứ quăng hết lên đây để anh em xác nhận cho, theo kinh nghiệm của nhà em thì xác nhận thì ít mà phủ nhận thì nhiều :D
    Chào thân ái và quyết thắng!
  4. hairyscary

hairyscary Thành viên rất tích cực

Từ thời cuối những năm 1970, nhà máy Đại Tu Máy Kéo đã sản xuất các phụ tùng thay thế cho các máy kéo máy cày bánh xích các loại, sản xuất từ xích tới pít tông, gioăng, van... các kiểu. Thời đổi mới mấy cái xe máy này không xài nhiều nữa nên cái nhà máy này chuyển sang làm đủ thứ hầm bà lằng.
    Cái xích xe tăng không biết khủng thế nào, nhưng chắc cũng không đến nỗi chốt xích cũng không tự làm được.
  5. dongadoan

dongadoan Thành viên mới

Pác nói em mới nhớ ra. Em co nghe ông anh trong quân lực kể lại: Cái Ak do Vịt sản xuất thì bên ngoài của đầu nòng co một miếng thép nhỏ thò ra. Cái đó do Vịt mình cải tiến để giảm độ giật khi bắn. Không biết có đúng không, và liệu bây h đã được nhân rộng ra quy mô thế giới chưa?. Pác đi xem có thấy nó khác nhau như thế không?
    ---------------------------------------------------------------------------
    May thế, ông anh bác mà cũng lên mạng, vào ttvn mà nói thế là kiểu gì cũng bị "hội đồng" vì can tội đã không biết mà cong hay...bi bô! May thế!
    Đằng nào cũng sản xuất AK, sao không nhập luôn dây truyền sản xuất AK 10x có hơn không? Ak47 cũng phải mua bản quyền chư? lãng phí, mà không biết sản xuất AK có đắt hơn là mua AK 47 của Russia không nhi?
    -----------------------------------------------------------------------------
    Nói thật nhá, tớ là tớ quí bác nhất ttvn nên tớ bảo thật: Lần sau bác nghĩ kỹ rồi hãy nói kẻo anh em ttvn cứ ước bác bị...câm, khổ bác, khổ cả anh em ra!
    Được dongadoan sửa chữa / chuyển vào 15:21 ngày 14/11/2007
  6. sauthamdam

sauthamdam Thành viên mới

hic cái miếng thép thò ra ở đầu nòng để giảm độ giật khi bắn đâu phải phát minh của nhà ta nó là đặc trưng của AKM một loại cải tiến của AK-47. AKM ra đời từ năm 1959 roài link chi tiết về AK:http://5nam.ttvnol.com/gdqp/Topic.aspx?TOPIC_ID=135551
  7. viser

viser Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko biết cái đầu nòng vát vát của AKM có đâm chết kẻ địch thay lê đc ko nhỉ? Làm thành cái đầu thông thường có cái lỗ vát cho đàng hoàng chi phí tốn hơn nhiều lắm sao?
  8. Mikhail_Kalashnicov

Mikhail_Kalashnicov Thành viên mới

đâm vào người nó đến lúc rút ra kẹt miếng thịt ở nòng với đầu ruồi thì bắn kiểu giề
  9. anheoinwater

anheoinwater GDQP - KTQSNN Moderator

Úi trời, cái mũi nhọn ở đầu nòng đó đúng là AKM thật như bác viser nói. Đúng là chẳng phải do ta phát minh đâu. Mà ai muốn thay lê đâm chết địch thì tớ lại khuyến khích thêm. tại vì ngoài thằng K ra thì đánh với ai ta cũng một mạng đổi một là quá sung sướng rồi. Thằng cha đạo diễn Ngã Ba đồng Lộc phát biểu một câu nghe mà đau cả người. Hắn bảo: Cuộc chiến vừa qua thắng lợi và hy sinh là như nhau. Nghĩ lại thằng Mẽo chết chưa đến 60k, còn ta chỉ riêng người chết chưa tìm được xác là 300k. Thôi thì có dính miếng thịt thì cũng được, nạy ra sớm thì có khi ta lại có khoản... tăng gia cải thiện... hé hé....
  10. spirou

spirou Thành viên mới

Trên thế giới có mấy nước xơi thịt đc 60k thằng mỹ.
    Dạo này box lắm ku ăn nói ba xàm, mod đâu nhỉ?