1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chất lượng các loại vũ khí do Việt Nam sản xuất

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi pbdkhatmau, 09/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. keitel

keitel Thành viên mới

Cái vụ làm AK chất lượng kém em tin là có thật. Các bác cứ xem xét cái thằng Venzuela đấy, khoa học kỹ thuật của nó chắc chắc hơn việt nam nhưng vẫn phải nhập 100.000 khẩu AK 47 của Nga đấy chứ. Công nghệ luyện kim của mình kém thật . Nói tóm lại ít cái ra hồn lắm, theo em cứ nhập công nghệ rồi sản xuất theo li xăng của nó là ổn nhất.
    Theo em được biết thì ta đã mua công nghệ sản xúât súng 12.7 Ly của Thuỵ Sĩ roài.
  2. dongadoan

dongadoan Thành viên mới

Cái vụ làm AK chất lượng kém em tin là có thật. Các bác cứ xem xét cái thằng Venzuela đấy, khoa học kỹ thuật của nó chắc chắc hơn việt nam nhưng vẫn phải nhập 100.000 khẩu AK 47 của Nga đấy chứ.
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    Thật hả bác? Úi chao, tin mới thế, cái thàng Vene này củ chuối thật, đã nhập AK-103 rồi còn nhập AK-47 làm cóc gì nhỉ?
    Được dongadoan sửa chữa / chuyển vào 11:44 ngày 17/11/2007
  3. sauthamdam

sauthamdam Thành viên mới

cái max này là ở trong chiến đấu tiến công mỗi chú chỉ đcj phát từ 4-5 băng đạn. Còn nếu ở trong công sự phòng thủ thì mỗi người cỡ 1000 viên là bình thường
  4. viser

viser Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đã cho người ta vài thùng đạn sao ko cho luôn vài khẩu súng đi cho tiện phòng thủ. Trong công sự một người xài vài súng cũng bình thường mà..
  5. pbdkhatmau

pbdkhatmau Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này là tại mấy tờ báo lá cải nó ghi là AK47, bác này chưa biết rõ nên mới viết như vậy.
    @ bác Đoành: với người chưa biết thì bác giải thích cho họ hiểu với, em thấy bác hình như rất thích đá đểu người khác.
  6. hungsheva2004

hungsheva2004 Thành viên mới

Có đọc thì cũng nên xem nguồn nó ở đâu, độ chính xác thế nào. Hợp đồng mua 10 vạn khẩu AK của Nga mà Cha vét ký là Ak-103, cùng mới Mi-17 và Su-30 để thay thế F-16 đã hết hạn sử dụng và ko có phụ tùng thay thế. Còn có nguồn nói là Cha vét muốn mua tàu ngầm của Nga nữa.
    Đưa tin lấy thành tích spam thì bị đá đểu còn nhẹ!
  7. dongadoan

dongadoan Thành viên mới

@ bác Đoành: với người chưa biết thì bác giải thích cho họ hiểu với, em thấy bác hình như rất thích đá đểu người khác.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------
    He...he, bác nghĩ thế nào là tùy bác thôi! Nhưng tớ muốn giải thích để bác hiểu rõ thêm thế này:
    Trên đời này chả có ai dám tự vỗ ngực xưng mình cái gì cũng biết, phỏng ạ? Không biết thì hỏi hay đọc mà học, những người như thế tớ rất phục. Chết cái là ối bác reg xong cái nick trên ttvn (cả những 4rum khác nữa), chưa kịp xem nó rộng hẹp thế nào đã vào tán bừa, phán cứ như thánh vậy --> trường hợp này thì theo bác ta phải làm sao?
    Tớ nhớ ngày xưa, khi mới tham gia ttvn phải bỏ ra cả tháng ngồi đọc tuốt tuột các topic trong KTQSNN (hồi ấy chưa có GDQP) rồi mới dám thỏ thẻ post 1 bài, còn các bác mơi mới bây giờ thì....
    Lấy ví dụ về trường hợp bác keitel ở trên, thông tin về việc Venezuela mua AK-103 nó xuất hiện trên các phương tiện thông tin đại chúng và ttvn này cả năm rồi, hơn nữa nó chẳng liên quan gì đến "Chất lượng các loại vũ khí do Việt Nam sản xuất" vậy mà bác ấy có thèm check đâu, vào là cứ phán như...thật vậy!
    Bác keitel căn cứ vào đâu mà biết chất lượng AK do VN sản xuất là kém? Kém mà nó được sản xuất từ hồi chống Mỹ đến giờ?
    Giá mà bác ấy chịu khó đọc 1 tí, chẳng ở đâu xa, cứ đọc trên ttvn này thì bác ấy đã chẳng phán như vậy và tớ cũng khỏi bị bác qui cho cái tội "hay đá đểu" đâu nhỉ?
    Được dongadoan sửa chữa / chuyển vào 07:19 ngày 18/11/2007
  8. xipam01

xipam01 Thành viên mới

Hỏi bác vài ý:
    - Việt Nam phòng thủ công sự kiên trì ở trận nào hả bác ??
    - Mỹ nó có bao giờ xung phong nhiều đợt để ta bắn hết 1000 viên / khẩu súng không ??
    hay là nó cho ta ăn phi pháo và bom B52 đến khi tan nát rồi mới cho quân lên ??
  9. Mr_Hoang

Mr_Hoang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đồi thịt băm chẳng hạn.
  10. claymore

claymore Thành viên mới

ủng hộ ý kiến bác ! bi giờ mạnh ai nấy post bài chả chịu tham khảo mấy trang trước gì cả
    lại nói về AK : bảo AK vn xấu thế có ai đi lính thời này cầm cây AK47-VN và các loại khác bắn 1000 phát để so sánh không ! chuyện không tưởng
    toàn là nghe các cụ kể lại cả , hai là bọn báo chí lá cải như ANTG vậy nên nói chuyện về chiến tranh trừ khi có tài liệu thực tế và bằng chứng xác thực thì hãy nói
    mà có cái này : em là em chả tin vào mấy chuyện kể lại của các Đ/c cựu binh nhất là cựu binh dân quân du kích , bộ đội địa phương nói thật bấy lâu nay tiếp xúc với việc đi sưu tầm tư liệu cách mạng( thời chống mỹ )mới thấy báo cáo láo hơi bị nhiều ( đại loại là 3 chiến sĩ du kích diệt 1 trung đoàn địch.....)
    ngay cả chuyện AK ngâm nước , đúng là ngâm xong 1 ngày vớt lên bắn được thật .còn chuyện ngâm trên 3 ngày mà bắn được không cần chùi thì xem lại
    Được claymore sửa chữa / chuyển vào 14:00 ngày 18/11/2007