1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chất Thải Rắn

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi bacteria01, 18/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bacteria01

bacteria01 Thành viên mới

Chất Thải Rắn

Chào mọi người, mình vừa mới biết đến forum này thôi. Mình cũng đang học về ngành này. Hiện mình đang cần một số tài liệu về chất thải rắn tại tpHCM. Cụ thể hơn là về tình hính ở các bãi rác trong thành phố như Gò Cát, Tam Tân, Đông Thạnh....
    Nếu có đánh giá tác động môi trường thì càng tốt. Mình Đang cần rất gấp, mong mọi người giúp đỡ

Thanks nhiều
  2. KASHMIR

KASHMIR Thành viên mới

Anh thử lên thư viện lùng sục xem ,tài liệu về cái đó thì nên thử tham khảo một số luận án hay một số tài liệu chuyên ngành có trên thư viện ,chứ mấy cái đó khó kiếm được ở ngoài lắm .
    Singapore - khuya mà vẫn đông ngườiCon sông chảy có hình em soi bóngAnh bước vội , còn đêm thì bước chậmEm thành vì sao rọi sáng lối anh về ...
  3. bacteria01

bacteria01 Thành viên mới

Trước hết rất cảm ơn bạn nhưng mình là con gái (không phải "anh" đâu)
    Tài liệu mình đã tìm khá nhiều chỗ rồi nhưng chỉ có số liệu chung của tp thôi chứ không có riêng từng bãi rác cụ thể
    Hi vọng những anh chị nào đã từng làm đề tài hay luận văn có thể giúp được mình
    thanks
  4. LaPhongDo

LaPhongDo Thành viên mới Đang bị khóa

Ok..hình như em có.Nhưng em ở tít tận Hà nội ạ!
  5. hunnylionus

hunnylionus Thành viên mới

Mình nghĩ bạn có thể tìm được một số dữ liệu về tính chất của chất thải rắn trong các tài liệu của cơ quan phát triển hải ngoại Nhật bản. Mình nhớ một vài năm trước có một project về đánh giá khảo sát chất lượng môi trường Việt nam
    officium, superbia, veneratio