1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chát và chít ... :-)

Chủ đề trong 'Argentina (ArFC)' bởi thangio_Argentina, 12/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangio_Argentina

thangio_Argentina Thành viên rất tích cực

Chát và chít ... :-)

Nghe chủ đề có vẻ vớ vẩn,nhưng đọc các bài trong mục " tôn vinh những huyền thoại " thấy rất nhiều cảm xúc,rất nhiềm ý kiến.Thấy bà con tranh luận cũng thèm,nhưng nếu tranh luận trong topic đó đâm ra loãng topic,ai vào muốn tìm tiểu sử cầu thủ mình yêu thích thì lại đọc thấy toàn 888.Nên mục này để 8 nhé.Về bất cứ chuyện gì,cầu thủ mới hay cũ.Bày tỏ quan điểm của mình.
  2. thangio_Argentina

Đầu tiên là rất hứng thú với mazibata,1 thành viên tích cực thật,làm hâm nóng lại cảm xúc của mình và ko khí của box.Bác post bài khá tích cực đấy.Hoan nghênh
    Đọc bài viết về Ayala mà xúc động thật,WC đã qua và lại thêm 1 nỗi đau cho Ayala.Hình như số phận anh nghiệt ngã, tài năng anh bi ganh ghét chăng.Lúc nào anh cũng giữ phong độ ổn định,tài năng đỉnh cao,nhưng lúc nào tạo hóa cũng trớ trêu bằng những thất bại của Arg luôn có bóng dáng của anh.Ko trách anh đc,ko 1 CĐV nào của Arg trách anh,có trách chỉ trách số phận anh nghiệt ngã quá.Khi anh thực hiện pha đánh đầu mở tỷ số,mình nghĩ anh đã đc đền đáp,khi anh bước lên chấm phạt đền thật sự mình ko dám xem,mình bịt mắt lại,trong lòng thầm sợ định mệnh lại trêu đùa anh.Khi anh sút hỏng,mình hụt hẫng,cảm giác hụt hẫng đeo đẳng đến những ngày sau.Tại sao lại như vậy chứ???Có lẽ chút gì đó để đền đáp cho công sức của anh là tấm lòng ng hâm mộ,trong đó có mình,mãi mãi luôn xem anh là người hùng của Arg
  3. thangio_Argentina

Mascherano đang đc rất nhiều clb lớn chào đón.Trong đó có thể nói hy vọng cao nhất là Juve và Inter.Theo cá nhân mình thì Mas đến với Juve tốt hơn.Juve năm sau 99% là sẽ trở lại serie A,bản thân Juve cũng là 1 đội bóng lớn,lại đang trong tình trạng thiếu hút 1 vị trí cực kỳ quan trọng đó là tiền vệ trụ với sự ra đi của P.Viera và Emerson.Với lối đá hiện giờ thì 1 đội bóng ko thể thành công đc nếu thiếu 1 tiền vệ trung tâm giỏi.Và Juve hiểu rõ điều đó.Điểm qua những gương mặt xứng đáng với tầm vóc của đẳng cấp QTế thì những cựu binh như Makelele ko là lựa chọn sáng suốt khi Juve đã quá nhiều lão tướng.Những Essien,Cambiasso...thì ko phải để bán.Mascherano là thích hợp nhất.Tài năng hàng đầu hiện nay,tuổi trẻ,lại đang bị đày đọa ở Westham.Nên mình cũng hy vọng thương vụ này thành công.Còn việc Mas đến với Inter thì đó sẽ trở nên món hàng xa xỉ của Inter và cũng ko thích hợp lắm cho Mas khi thi đấu ở 1 clb có nhiều tiền vệ trung tâm tài giỏi nhất của TG hiện nay.Rất mong Inter Arg hóa đội hình,nhưng ko hoan nghênh việc Mas đến với Inter trong hoàn cảnh hiện giờ lắm.Mong Maxi hay Romy đến với Inter hơn
  4. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

TextText
    Hôm nay (2-1-2007) trước hết là phải chúc mừng sinh nhật anh Maxi.Công sức anh đã bỏ ra trong năm vừa rồi là rất đáng kể,rất đáng khen.Với cá nhân mình,không phải ai khác,chính anh mới xứng đáng là chủ nhân bàn thắng đẹp nhất WC năm nay.Cú vuốt bóng quá hoành tráng,quá đẳng cấp!!!!!!!!!Khổ thân anh,tự dưng trời hành hạ chấn thương(đã thế trận đấy mình lại thua mới buồn chứ).Thôi thì chúc anh bình phục thật sớm hơn dự kiến.
    Có 1 điều băn khoăn từ lâu,mình rất muốn tham khảo ý kiến mọi người.Các bạn nghĩ sao về việc anh Riquelme từ giã đội tuyển sớm như vậy?Lý do gia đình(chăm sóc mẹ)áp lực với số 10 hay bất cứ nguyên nhân gì khác?Rất nhiều bài báo đã đem anh ra như là 1 VD về sự "đặt CLB lên trên màu cờ sắc áo".Điều đó làm mình rất bức xúc. [​IMG]
  5. Ayala

Ayala Thành viên tích cực

Không nhầm, thì Roman đặt chân lên châu Âu vào khoảng tháng 6/03. Hơn 3 năm đã trôi qua, dù không phải là thảm hoạ, nhưng nhìn lại quả thật chuyến viễn chinh lần này của Roman không thành công như anh và những người hâm mộ anh mong đợi. Về với Boca đi Romi!
    Roman có tài năng (siêu việt), nhưng không có được cá tính như Diego ngày trước hay Tevez hiện h, nên đóng góp cho tuyển Arg còn hạn chế. Giã từ đội tuyển là điều anh không mong muốn nhưng đặng chẳng đừng. Tôn trọng quyết định của Roman. Anh cũng đau lắm chứ!
  6. hawkin

hawkin Thành viên mới

Mình cóc khoái Roman bằng Aimar. Cảm giác ở Roman có một cái gì đó khá nặng nề không thoát được. Anh ta giã từ cũng hay, 28 tuổi rồi, đến WC2010 đã quá già
  7. thangio_Argentina

Khi Roman bùng nổ thì Arg trở thành 1 đội bóng bất khả chiến bại.Nhưng khi anh sa sút thì kéo theo lối chơi của Arg. Arg vẫn cần anh.Đành rằng so với Wc2010 thì còn xa,nhưng hiện tại vẫn cần anh.Nhưng dù sao cũng tôn trong quyết định của Romy.Hy vọng Romy sớm tỏa sáng trong CLB như năm 2005.Để đc xem,đc mãn nhãn
  8. ndgm

ndgm Thành viên mới

Em thấy Roman có vẻ chơi bóng không bằng niềm vui,đôi khi nó là nghiệp.Với lại hơi thiếu cá tính,không chịu nổi sức ép
  9. thangio_Argentina

Inter đang mong mua đc Messi.Cái giá đưa ra là khoảng 40-50triệu + Adriano.Khả năng này ko cao lắm vì Barca chắc ko chịu nhả Messi đâu.Tự nhiên ngồi nghĩ vẩn vơ,nghĩ sao Inter ko mua Tevez nhỉ.Tevez có thể đá tiền đạo nếu như Crespo,Ibra...chấn thương,Tevez lại có thể đá hộ công,tiền vệ cánh thay Figo...quá phù hợp.West đang cần 1 tiền đạo,trao đổi Tevez với Adriano là quá ok.Hehe.TIếc là mình chỉ là 1 thằng nhóc ở đất nc VN nhỏ bé với số tài sản vài bảng Anh chứ ko là Moratti nên chỉ có thể ngồi tưởng tượng
    Mascherano khó đến Juve đc rồi.Thất vọng quá.Rõ ràng có 1 thế lực đen nào đó phía sau.Gắn đời với West có mà chết.ko lẽ 2 tài năng của Arg năm sau đá giải hạng 1 Anh hả trời.Hy vọng thị trường chuyển nhượng những bữa tới có thay đổi thú vị và sáng sủa.
  10. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Tôi cũng thấy buồn như bạn vậy.Sao Arg cứ hay phải chịu nhiều long đong lận đận thế không biết?Trời ganh ghét tài năng các anh quá sao?
    "I love you more and more each day,as time goes by".Great love for Albiceleste.