1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chat!

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi linz, 20/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iphonez

iphonez Thành viên mới

Chào các bạn,
    Để thuận tiện cho việc tìm kiếm địa điểm wifi trên toàn quốc, tôi đang lập một danh bạ wifi hotspot www.wifí1080.com
    Hiện tại đã có gần 3000 địa điểm nhũng đa số là ở TP. HCM và Hà Nội và nay cần sự giúp đở của các bạn để phát triển rọng rải hơn trên mọi miền đất nước. Nếu bạn biết địa điểm ở nơi mình ở hoặc bất cứ nơi nào, xin email thosu2@gmail.com hoặc cập nhật trực tiếp tại trang web www.wifíi1080.com làhoặc là post lên đây cũng được.
    Thông tin cần cung cấp là: Tên dịa điễm và địa chỉ đầy đủ, nếu bạn không nhớ rỏ địa chỉ, thì tên đường hoặc miêu tả địa điểm củng được.
    Đây là một địa chỉ ở Lào cai đã được cập nhật: 11 địa điểm wimax ở Tả Van
    Cám ơn các bạn rất nhiều và mong được sự hổ trợ của bạn.
    iphonez
  2. cocnho

cocnho Thành viên mới

Chủ nhật rồi được nghỉ xả hơi 1 bữa hí ha hí hửng chạy tọt vào Ngõ Hạnh, nơi quan thuộc đã có vài mái đầu nhưng hỡi ôi lại là who ko ah. Chán!!! May là gặp được đại ca 1, vài câu thăm hỏi cũng lòi ra hôm trước có 1 vài người đã tới còn hôm nay đúng ngày chủ nhật ko ma nào mò tới đây, ak thôi lủi thủi lặn.
  3. sweetlove_17

sweetlove_17 Thành viên mới

Chiều mai em rảnh được 1 buổi chiều duy nhất trong tuần bác còn ở ĐN thì em với bác ngồi nhâm nhi cafe đàm đạo ở Ngõ Hạnh nhá!
  4. dvidvilla12345

dvidvilla12345 Thành viên mới

off o ngo hanh chan nhu ma den chang co a i het ne
  5. cocnho

cocnho Thành viên mới

Nhưng khi em rảnh anh cũng đang rất rảnh nhưng lại ở ngoài biển rồi em ah. Tiếc thật đấy.
  6. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Từ ngả tư Tân Phong,chạy cả nửa tiếng vẫn ko tìm được Ngõ Hạnh dù chạy ngang nhiều lần,những lần ấy toàn được chở nên ko nhớ đường.Cuối cùng,bù lu bù loa gọi điện cho ông anh bảo ko tìm được,phải đi đón rồi dẫn vào tận nơi.
    Bước vào,thấy quán đẹp thật,khá ấm cúng và không gian cũng khá phù hợp với yêu cầu của mình.Đi 1 vòng,quyết định ngồi trên lầu.Sau khi nhòm cái menu,đắn đo mãi rồi hỏi anh phục vụ :
    -Kem có ngon ko hả anh,ở đây cái gì ngon nhất
    -Em nói thật là giờ chị hỏi thì em bảo cái gì cũng ngon,vì có bao giờ em uống thử đâu.
    -Thế lần sau anh phải uống thử tất cả các thứ để khi nào em hỏi hay khách hỏi anh phải biết đường trả lời nhá.
    -Hic,thế thì tiêu tháng lương của em.
    -Thế cho em sữa đá me

1 lúc sau được thưởng thức ly sữa đá me,tới lúc này em mới ngồi nhâm nhi và nhận xét:
    +Không gian quán đẹp thật
    +Nhưng nhạc nhẽo gì mà tệ thế,ko biết nghe bác nào quảng cáo là mở nhạc Trịnh,mình mới mò mẫm vào,thế mà toàn mở nhạc gì gì ấy (cái thể loại mình ko thích nên ko biết ai hát và bài gì),lao thì rè rè,chắc cái loa này biểu tình noel ko được nghỉ ngơi hay là nó già quá rồi hết sức đề kháng,cho 10 điểm trừ vào cái chất lượng âm thanh và thể loại kinh hoàng quá.
    +Cho điểm cộng vì anh phục vụ đẹp zai và thật thà.
    + Và điểm trừ ở cái khoảng ghế ngồi ko được đẹp (mà em thì rất hay để ý ghế ngồi ở các quán cafe),nhìn cứ như thể quán cóc ấy,trong khi không gian quán lại ấm cúng thế này.
    Lúc về,em đang dắt xe,tự dưng có 1 con bé khoảng 7 tuổi lại hỏi em:chị ơi chị có chơi au***ion ko? Hờ,em cứ tưởng nó đang hỏi ai,rồi nó hỏi lại,em bảo là KO.Thế là nó đi.Rồi em tự hỏi xem là tại sao con bé ấy lại hỏi như thế,nó có ý đồ gì...vâng vâng và vâng vâng.Và em cũng thấy người dân ở đây lạ lắm cơ.
    Thôi kết ở đây,em đang mắng vốn kẻ nào bảo em là Ngõ Hạnh đạt đủ các tiêu chuẩn của em:Đẹp ( không gian đẹp,nhưng thiết kế ko đẹp),đồ uống ngon (hơi dở),phục vụ lịch sự (tốt),nhạc hay (tres mal),yên tĩnh (đạt)
  7. vantu_kt

vantu_kt Thành viên quen thuộc

8. vantu_kt

vantu_kt Thành viên quen thuộc

tôi cảm thấy ở ngõ hạnh có cái gì đó gần gũi, trầm lặng, yên tĩnh. tôi thường đến đó uống cafe 1 mình( tôi biết có nhiều bạn trong dfc cũng vậy) một nơi để pause cuộc sống. giống như cái góc tủ để trốn mỗi khi bố đánh ngày xưa, ngõ hạnh già nua, bụi bặm, vào đây để nghe giọng khàn khàn của KL hát nhạc trịnh qua những cái loa hơi rè rè . mọi cái đều cũ kỹ, thân thuộc.
  9. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Ơ,anh nói cứ như thể móc mỉa em vậy.Lại còn bảo hào phóng mới trả lời em á.Cả câu chuyện của anh tặng em cũng ko liên quan tới vấn đề của em trình bày.Nhận xét của em là thế,em cũng lặn lội tìm quán cafe mà DFC vẫn ca ngợi để xem xem thế nào.Có lẽ hôm ấy số em xui nên ko được nghe nhạc hay,ko được nghe nhạc Trịnh như mọi người quảng cáo,em cũng thích KL cơ mà.
    Đối với mọi người thì Ngõ Hạnh dù thế nào cũng là thân thuộc,còn đối với em thì em chỉ là khách vãng lai,ghé thăm BH và ghé thăm quán cafe thân thuộc của mọi người,thế nhưng nó lại ko thân thuộc như trong suy nghĩ mà mọi người giới thiệu với em.Thế thôi,em ko phê phán gì cả,em nhận xét khách quan nhá.
  10. vu_nokia

vu_nokia Thành viên tích cực

Bạn đến Ngõ Hạnh phải nói mấy ku chạy bàn hỏi có anh Vũ ở đây k ? rồi tớ lên nói chuyện với cậu,để cậu thấy Ngõ Hạnh hay và đặc biệt ở chô nào