1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chạy có làm bắp chân bị to ko thía?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Bugs_and_Bees, 17/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bugs_and_Bees

Bugs_and_Bees Thành viên mới

Chạy có làm bắp chân bị to ko thía?

Ngày xưa Bee tự hào về cái tummy lắm lắm, số 1 của lớp đấy. Nhưng 4 năm nay lười quá, chỉ thích ngủ với ăn nên V2 dù vẫn 60 nhưng bắt đầu mềm mềm mỡ rùi . Nhất là lúc ngồi xuống thì trông bắt đầu giống mẹ mít ở nhà quá đi, sợ chít khiếp!!!

Sau một thời gian hạ quyết tâm (2 năm), Bee đã chạy thể dục được 3 tuần nay . Hàng sáng đều chạy 20ph, tốc độ cũng kha khá nhanh.

Nhưng mấy hôm nay vừa chạy vừa lo, không biết cứ chạy thế rồi lâu bắp chân có bị to lên, nổi cơ bắp cuồn cuộn không nữa . Mà bắp chân Bee vốn đã chẳng bé bỏng gì .

Cả nhà ai biết thông tin gì giúp Bee nhé, không sợ to chân lại bỏ chạy ở nhà ngủ --> bụng bự giống bố béo

Mà nếu chân có bị to thật thì B đã tính phương án 2, mua cái vòng về lắc lắc lắc (lắc nhìu chóng mặt ghê) để cho cái tummy quay về thời oanh liệt. Liệu có hiệu quả không nhỉ???

Cảm ơn mọi người, tặng ********** (rởm)
  2. Bugs_and_Bees

ặ chỏng ai giúp em. TỏằĐi thÂn
  3. Sunflower83

Sunflower83 Thành viên mới

Trả lời bạn vậy nhé .thấy topic này mấy hôm nay rồi mà ko co thời gian reply :
    CHẠY KHÔNG LÀM BẮP CHÂN TO LÊN MÀ CÒN LÀM NHỎ BẮP CHÂN , BẮP CHÂN TRỞ NÊN SĂN CHẮC HƠN VÀ KÉO LÊN CAO VỀ PHÍA ĐẦU GỐI HƠN ----> mặc váy rất đẹp .Bạn có để ý tụi Tây người to mà chân hầu hết là thon và bắp chân cao không ? vì chúng nó đi bộ nhiều và đạp xe nhiều đấy . Hồi trước cấp3 tớ đi học toàn bằng xe máy , bắp chân to , không bao h dám mặc váy cả , nhưng sau này đi nước ngoài hay phải đi xe đạp và đi bộ nhiều nên bắp chân nhỏ hẳn đi , bây h thì toàn được khen là mặc váy đẹp thôi .
    Yên tâm nhé .
    nhưng nhớ là cái gì cũng phải mất thời gian , không phải ngày một ngày hai là dược
  4. raovatnetvn

raovatnetvn Thành viên mới

Chính xác! Chạy làm cho cơ bắp săn chắc lại thôi chứ sao lại to lên.
    Giảm bớt lượng mỡ thừ đi.
    Chỉ có bạn tập thể hình thì mới có thể là nó to lên dc thôi.
    Nhưng bạn ko nên chạy quá sức nhé.
    Tốt nhất là phải kết hợp với đi bộ.
    Nhưng phải đi bộ đúng cách thì mới có hiệu quả.
    Ko chỉ làm bạn gầy bớt mà còn điều hòa khí huyết nâng cao sức khỏe....!
  5. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

LO quá, chân mình đã bé như que tăm rùi... mà đang lại tập đi bộ và chạy.. để leo Fan tháng tới.. gruzz...
  6. Bugs_and_Bees

Cám ơn chị sunflower và raovatnetvn nhìu . Nhưng mà cho em hỏi thêm chút:
    Tình hình là e cũng là VĐV (tất nhiên ko phải điền kinh rùi ), nên bắp chân cũng đã săn chắc sẵn, khi đi dép cao gót còn hơi thấy có cơ. Thế em mới lo nếu chạy tiếp cơ nó lại càng phát triển .

Chị raovatnet bít cách đi bộ thì chỉ cho em với
  7. olive_t

olive_t Thành viên mới

oh, khoe the nhi, em cung moi tap The Duc Dung Cu duoc 2 tha''ng nay, cũng hơi thắc mắc về cái đó, mà chưa có hỏi, nhưng đúng là có cảm giác nó thon thon sao ý, có lẽ hơi tưởng tượng nhưng mà ko thấy to ra chút nào ^^
  8. tweebie

tweebie Thành viên mới

chạy bộ làm chân chắc va thon lại đó bạn... mình hối trước bắp chân to lù, nhưng mà sau khii cố gắng chạy bộ chân bây giờ đã đẹp lên rất nhiều rồi, mặc dù chạy bộ là môn mà mình ghét nhất...
    Nếu mà chân nhỏ thì cũng nên chạy bộ, nó sẽ giúp bạn build up cơ cần thiết, chứ tất nhiên là sẽ không bé lại nữa đâu, vì chạy nó làm giảm bớt mỡ thừa và làm cho cơ chân săn chắc hơn, chân bạn mà bé co nghĩa la bắp chân chưa được chắc thế thôi ^.^
  9. mai_linkin

mai_linkin Thành viên mới

Thế chạy bộ làm thon đùi hay bắp chân hả các chị? Tại con bạn em nó đau khổ cái đùi nó lắm.Hồi xưa nó tập võ,phải đá nhiều nên giờ đùi nó hơi to,còn bắp chân thì cũng bình thường ..D] Nhưng mà tập một ngày khoảng bao lâu , một tuần mẫy lần các chị nhỉ?
    Được mai_linkin sửa chữa / chuyển vào 18:39 ngày 21/10/2006
  10. Bugs_and_Bees

Cảm ơn mọi người đã trả lời em , dạo này em chuyển sang đi bộ 45ph, hôm nọ papa xem thấy TV dạy là chiều dài bước chân = chiều cao - 100 (ví dụ 1m60 thì sẽ bước chân 60cm), đặt gót chân xuống trước. Không biết đi bộ thế có tác dụng như em chạy 20ph ko?
    @mai_linkin: hihi, bạn của ấy chắc tập Taekwondo nhỉ, chạy thì cơ đùi cũng được vận động nên tất nhiên là cũng săn lại rùi. Tập thể dục 1 tuần ít nhất 3 buổi, nhưng tớ nghĩ ngày nào cũng tập chắc tốt hơn. Tớ nghĩ thế thui, chả hỉu có đúng ko nữa.