1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chạy có làm bắp chân bị to ko thía?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Bugs_and_Bees, 17/10/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. koshka87

koshka87 Thành viên mới

Khổ quá chuyện chạy bộ bắp chân to hay nhỏ đi mà mỗi người nói một kiểu. Chẳng biết nghe ai bây giờ. Có bác nào bắp chân to mà tập rồi cho kết quả đi ạ.
  2. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

Tớ tháy a thuyen nói đúng phóc, tớ vốn bắp chân to lắm, lại năng hoạt dộng , học võ, chạy... trông khá thô, có lẽ do mình hơi mũm mĩm, nhưng óc thời hian tớ tập yoga kết hopự độgn tác nằm ngửa đạp xích lô + dance thì bắp chân nhỏ đi lắm, cân nặg cũng giảm khoảng 3 kg ( mặc dù ng tớ ko thừ mỡa nhắm), động tác đap chân lên trời còn cải thiện vòng 3.
  3. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

Chạy bộ làm bắp chân to ra, đúng và sai. Đúng là nếu như bạn chạy bộ như vận động viên điền kinh hay cầu thủ đá banh, tức chạy bộ liên tục, chạy bộ hằng ngày với tốc độ nhanh và thời gian chạy bộ lâu thì bắp chân từ từ sẽ to ra do muscle đuọc build up. Sai là nếu bạn chỉ chạy bộ chậm rãi (jogging), và thời gian ít (20 phút tới 30 phút mỗi ngày) cốt ý là để tan mỡ thì lúc ấy chạy bộ là 1 aerobic exercise (1 loại hình thể dục làm nhịp tim tăng lên, đốt calorie và làm tan mỡ) thì cơ bắp bạn chỉ săn chắc lại nhưng không to lên vì bạn không có hoạt động đủ để cơ bắp to lên. Cũng như các vận động viên thể hình, muốn có đuọc thể hình to, muscle cuồn cuộn, nguời ta phải tập và lift những weight nặng. Nhưng không có nghĩa hễ lift weight sẽ làm cơ bắp to ra vì nếu con gái lift weight khoảng 5 lbs (2.5kg) thì chỉ có thể làm săn chắc bắp tay, tay không bị lỏng và có mỡ thừa. Lift weight 5lbs mỗi ngày thì không thể nào đủ để làm muscle to cuồn cuộn như các nguời lift weight 70lbs cũng như chạy bộ nhẹ 30'' mỗi ngày không đủ làm bắp chân to.
    Muốn cho tan mỡ, ngoài chạy bộ, bạn còn có thể nhảy dây, tập thể dục nhịp điệu, nói chung bất cứ hình thức thể dục nào làm cho nhịp tim bạn tăng lên và phải tập ít nhất 20 phút mỗi ngày. Sau đó bạn tập thêm phần bụng bằng bài tập bụng hay lắc vòng. Còn mình thì lift thêm weight để săn chắc băp tay. Cứ yên tâm tập đi nhé, rất tốt cho cơ thể. Đùng sợ vụ to bắp chân
  4. undress

undress Thành viên mới

Tớ đã có thâm niên chạy 3 năm,hihí,mỗi ngày chạy 1 km vòng hồ.Tớ khẳng định là KO CÓ VỤ TO BẮP CHÂN đâu!
  5. azert

azert Thành viên mới

Tớ thấy a thuyền nói đúng đấy, cả bạn gì nữa mà tớ ko nhớ , nằm ngửa và tập chân + lăng chân về trước rồi ra sau còn làm mông ko sệ nữa
    Không hiểu mấy bạn học Tae thế nào, cô bạn tớ học được 2 năm thì chân phải to hơn hẳn chân trái vì cái tội đá chân phải quá nhiều
  6. viyeu84

viyeu84 Thành viên mới

thế này nhá, tớ cũng chạy cũng thường xuyên đấy, chạy đi chạy lại có nghỉ nhưng thời gian cũng lâu, tầm 1h30''. Tớ thấy bắp chân nó săn chắc hơn, nhưng cái gì sắn chắc thì đòi hỏi tập thường xuyên, sao 1 thời gian ko tập là nó bệu ra thì nhìn béo thôi, y như tập thể hình, thế nên chắc chắn phải to ra nếu như ko tập thường xuyên.
    Tập chạy là hình thức tập thể dục làm người thon lại.
    Còn phần mỡ bụng thì hic hic, giảm thế nào cho nhanh ngoài chạy nhỉ?
  7. linh_beautycare

linh_beautycare Thành viên mới

Chạy không làm bắp chân của bạn to nhưng sẽ làm nổi bắp chân của bạn lên một chút. Bạn cứ yên tâm chạy vì điền kinh là môn thể thao nữ hoàng mà, Nhưng bạn nên kết hợp thỉnh thoảng tháo lỏng bắp chân, bằng cách đấm nhẹ bắp chân, Nếu nhờ được bạn hay người quen đứng còn mình nằm, giơ chân lên nhờ bạn đá nhẹ vào bắp chân của mình là cách rất hay để tháo lỏng bắp chân đấy
  8. trandung984

trandung984 Thành viên mới

Chạy đầu tiên thì chân không to ra đâu. Lúc đầu tiên chạy, cơ bắp hơi căng làm cho bạn có cảm giác là chân mình to lên. Một thời gian, khi mỡ giảm xuống thì chân sẽ nhỏ đi.
    Khi chạy (hay tập một môn thể thao nào đó), thì cơ thể sẽ khỏe ra, ăn được nhiều. Bạn ăn như trước thôi đừng ăn lên quá. Chạy thì ít, ăn thì nhiều thì chân sẽ to ra đó
  9. unplugged

unplugged Thành viên mới

Trong các cách này thì cách nào làm bắp chân nhỏ đi nhanh nhất hả mọi người? em có hơn 1 tháng để làm bắp chân nhỏ đi...júp em với
  10. hoangtulove1

hoangtulove1 Thành viên mới

chạy làm bắp chân to lên, vì mình thì rất là gầy nên ko có thịt để mà làm bắp chân to lên bằng mỡ, nhưng mà do hồi nhỏ chạy nhiều nên bắp chân rất to, rất mất cân đối, căn bản chẳng ai bảo cho biết, chán, bây giờ thì biết rồi nên chẳng dám đi lại nhiều nữa, ko biết là như thế có làm các cơ giảm đi, và bắp chân nhỏ đi ko nhỉ, có ai biết ko ạ, thanks