1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chạy Grab, Uber nên mua xe ô tô loại nào

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi itvn95, 30/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. itvn95

itvn95 Thành viên mới

Mình đang có dự định mua xe ô tô để chạy dịch vụ Grab Car nhưng chưa biết chọn mẫu xe nào là phù hợp nhất. Trước nay mình cũng không có kinh nghiệm nhiều về xe hơi nên cũng không rõ dòng xe nào chạy bền và tiết kiệm nhiên liệu. Mọi người am hiểu về lĩnh vực này tư vấn giúp mình nên chọn mẫu xe nào là tốt nhất nhé. Xin cảm ơn.

(Tuấn Anh- Quận Tân Phú - Nguồn từ congdongxehoi.vn)​

Chạy dịch vụ Uber, Grab nên mua xe ô tô loại nào?

Về thắc mắc của bạn Tuấn Anh mình có thể tư vấn cho bạn như sau:

Để mua xe thì điều kiện cần chuẩn bị đó là tiền, nếu bạn có sẵn tiền thì ok rồi, còn nếu bạn mua xe trả góp thì cần cân nhắc một chút. Và tiếp theo đó là xác định rõ nhu cầu sử dụng của bạn, nếu bạn mua xe vừa để chay dịch vụ vừa phục vụ cho nhu cầu gia đình thì bạn nên chọn một chiếc xe 7 chỗ, còn nếu chỉ phục vụ việc chạy Grab hàng ngày thì có thể mu axe 4 chỗ. Tuy nhiên tôi cũng khuyên bạn nên chọn chiếc xe 7 chỗ vì nó sở hữu không gian rộng rất tốt cho việc chạy dịch vụ và vận chuyển hành lý của hành khách.

Vậy nên mua mẫu xe nào.

Nếu chạy taxi thì chắc chắn rằng bạn không nên mua những chiếc xe Đức như, Mercede, Audi, hay BMW …những chiếc xe này khá đắt đỏ và cũng chẳng ai dại gì mua một chiếc xe hạng sang để phục vụ người khác cả. Vì thế hãy loại bỏ những dòng xe này ra khỏi danh sách nhé. Thông thường chạy dịch vụ người ta thường chọn những mẫu xe Nhật hay Hàn Quốc để chạy dịch vụ.

Xe Hàn Cuốc thì nhiều đồ chơi, giá xe thường rẻ hơn xe Nhật cùng phân khúc khá nhiều. Tôi không dám nói nhiều thì sợ các Fan xe Hàn xe Nhật vào ném đá vỡ đầu nên chỉ mượn tạm 1 câu nói của 1 người nào đó ” 1 chiếc xe không thể hỏng những thứ mà nó không có” . Xe nào ít thứ để hỏng chắc là sẽ bền hơn các bạn nhỉ?

Nếu bạn đang có ý định mua xe ô tô cũ để chạy dịch vụ thì có thể tham khảo những mẫu xe như Toyota Innova hay Toyota Fortuner… những mẫu xe này khá bền và phục vụ nhu cầu chạy dịch vụ khá tốt. Tuy nhiên bạn nên mua các mẫu xe từ đời 2012 trở lại và chỉ mua những chiếc xe nguồn gốc rõ rang, nếu mua của người quen thì ok.

Những xe Mới 100% bạn có thể lựa chọn mua để chạy dịch vụ.

• Dòng xe dưới 500 triệu: Kia Morning, Huydai Grand i10, Mitsubishi Mirage. Bạn hãy xem bài viết này ( kéo xuống dưới) để biết giá lăn bánh của Kia Morning, Huydai Grand i10
    • Dòng xe từ 500-800 triệu: Dòng này thì có rất nhiều lựa chọn phù hợp với nhu cầu và sở thích của bạn, mình liệt kê vài dòng xe thồng dụng như sau: Toyota Vios, Hyundai Accent, Mazda2, Mazda 3, Mistsubishi Mirage, Honda City, Honda Civic, Kia K3
    • Dòng xe 7 chỗ để chạy Uber Black: Kia Rondo máy dầu, Toyota Innova, Toyota fortunner máy dầu, Ford Everest, Kia Sorento . Tại sao lại máy dầu? Dầu rất rẻ và ít hao nhiên liệu hơn máy xăng nhiều. Chạy taxi uber thì nhiên liệu là chi phí lớn nhất. Tại sao Kia Rondo máy dầu đứng đầu? Anh làm cò cho KIA à ??? Kia rondo có giá khá rẻ, chỉ 755tr lăn bánh, lại có máy dầu cực kì ít hao, hiện nay là lựa chọn tốt nhất theo ý tôi
    • Nếu bạn có nhiều hơn 900 triệu đến 1.5 tỉ: như vậy bạn giàu lắm rồi! Đừng mua xe chạy uber giành chén cơm của anh em chúng tôi nữa! Hehehe . Đùa tí thôi chứ bạn có nhiều tiền nên có rất nhiều lựa chọn ohuf hợp theo sở thích. Chạy uber đối với bạn chỉ là kiếm thêm và thu nhập cũng không quan trọng lắm. Trừ khi bạn có ý định mua xe về cho người khác chạy thuê thì hãy quan tâm đến dòng xe 500-800 triệu bên trên nhé! Đem một con xe trên 1 tỉ đi chạy taxi thi phí lắm!! thu nhập sợ không đủ tiền bù mất giá và bảo dưỡng xe đâu! Chân thành đấy!

Trên đây là những mẫu xe mà mọi người có thể cân nhắc nếu bạn có ý định mua xe để chạy dịch vụ
    Tham khảo thêm tại : http://www.saletoyota.vn/nen-mua-xe-gi-chay-dich-vu-tu-van.html