1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chế biến món ăn ngày 8 tháng 3 sao cho hấp dẫn

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mymymy004, 13/01/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. mymymy004

mymymy004 Thành viên mới

Ngày quốc tế phụ nữ 8-3 sắp đến rồi, bên cạnh những món quà dành cho người phụ nữ thân yêu của bạn thì những món ăn ngày 8 tháng 3 độc đáo sẽ là một trong những chiêu nịnh các chị em hữu hiệu nhất đấy! Đây cũng là một cách biểu lộ tình cảm chân thành nhất của bạn tới người ấy nhân ngày 8-3. Ngoài ra bạn cũng nên có quà tặng cho người ấy đi kèm

Sau đây là một số món ăn ngày 8 tháng 3 đơn giản mà các bạn nam có thể tự mình thử sức.
    Nếu các chàng không có khiếu nấu ăn thì cũng đừng lo lắng quá nhé. Thực tế món ăn ngày 8 tháng 3 cực đơn giản chúng tôi giới thiệu đến bạn đều là món quen thuộc, chế biến nhanh chóng từ 5-10 phút nhưng lại rất ấn tượng và thể hiện tất cả tình yêu của mình đến với phụ nữ bạn yêu mến.

Bánh mì trứng

Nguyên liệu:
    – Khuôn cắt bánh quy hình trái tim
    – 2 lát bánh mì sandwich
    – 2 quả trứng
    Cách thức thực hiện món ăn ngày 8 tháng 3
    Bước 1: Dùng khuôn cắt để cắt hình trái tim giữa lát bánh mì.

Bước 2: Cho chảo lên bếp, thêm một chút dầu ăn rồi để bếp ở nhiệt độ thấp. Sau đó đặt bánh mì vào chảo, đập trứng vào phần giữa bánh mì ngay ở khoảng trống hình trái tim, rán một lúc là được. Tuy nhiên bạn nhớ để lửa nhỏ nếu không bánh mì sẽ khét trước khi trứng chín đấy nhé.

Bước 3: Nhẹ nhàng lấy bánh ra để lên đĩa và trang trí với ít tương cà và tương ớt.

Bước 4: Phần ruột bánh mì hình trái tim còn lại bên trong bạn có thể dùng để phết mứt hay bơ đậu phộng. Bạn sẽ có thêm một món nữa nhé!

Xúc xích

Bạn cũng có thể ăn bánh mì sandwich với xúc xích. Xúc xích sẽ được trang trí thành hình trái tim lãng mạn như thế này. Rất đơn giản mà ý nghĩa.

Như vậy món ăn ngày 8 tháng 3 của bạn dành cho những người yêu quý tuy đơn giản nhưng vô cùng độc đáo. Thêm mỗi người một ly sữa là đủ năng lượng để làm việc rồi nhé!

Dâu tây sô cô la, món quà tặng 8-3 ý nghĩa

Những món ăn trên đã làm bạn hài lòng chưa? Nếu chưa, bạn hãy tham khảo nhiều món khác nữa tại đây: Món ăn ngày 8 tháng 3