1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chennai

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 06/08/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Bạn Windyhill đã vào đọc 2 topic về vé máy bay chưa nhỉ? Trong phần mục lục bên trên bạn sẽ tìm được link để vào 2 topic này. Thông tin có thể hơi cũ một tí nhưng bạn tham khảo thử đi. Nếu muốn biết thêm thông tin mới xin bạn vui lòng gửi bài vào 2 topic này để mọi người tiện theo dõi và trả lời (mình thì ko biết nên ko trả lời được rồi). Cảm ơn bạn.
  2. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

chào bạn
    bạn đi từ HCM đi Chennai chi co hang MALAYSIA lairline à rẽ nhất ( 650 USD nếu tính luôn thuế )
    bạn phải chờ quá cảnh tại Malay hơi lâu đó nhé, mỗi ngày có 1 chuyến duy nhât ( thường quá cảnh dến 6 houres đó)
    những hảng khác thì chỉ đến Delhi và Mumbai thôi
    Chennai dẹp dó bạn, có biển
    có một vùng lạnh giống Như ĐÀ LẠT của mình, đó là OOTY. nhưng từ TP bạn phải đi xe lửa đến COIMBATORE ( giá vé khoảng 350 Rupee/ night) rồi đón xe bus đi lên OOTY ( xe bus chật chội và hơi đông đó bạn) nhưng nên đi vì khí hậu và cảnh quang đẹp lắm ( rộng và đi đèo India cho biết feeling thế nào???) khi nào rảnh mình sẽ chuyển hình cho xem
    giá sinh hoạt ở CHENNAI khá rẽ, dont worry
    bạn có thể đi BIỂN để ngắm biển và đến thăm MAHABALIPURAM (ANCIENT MONUMENT) temple, một công trình kiến trúc điêu khắc bằng đá và đến KERALA , cũng tuyệt vời lắm
    chúc bạn vui trong chuyến đi và nhớ mang theo đồ ăn dự trử nha:
    - CÁ CƠM MINH PHÚ
    -LẠP XƯỞNG
    -MÌ GÓI (INDIA có mì gói nhưng khi chế nước sôi nó vẫn khô như bún xào)
    -XÚC XÍCH
    -CHÀ BÔNG CÁ THỊT
    thức ăn Ấn khó ăn và đừng kỳ vọng vào món CARRY ẤN nhé
  3. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Bác cuchi có thể cho em thêm thông tin về Ooty được ko ạ ? Cuối tuần này em định rời xa Bangalore gió bụi để về hưởng ít khí trời :D
  4. cuchidatthep

Hi,
    I am V.Vinothkumar from Chennai, India. I come from India for my marriage, now i am staying with my wife in Vietnam. You want to go Ooty from Bangalore, Bus is comfortable for you. In Ooty you can stay in HOTAL DARSHAN, Near lake House, Ooty - 643001. Tel - (0422) 2443807; 2443378. They can arrange car or van everyday trip to all over ooty.
    HAVE A NICE AND GOOD DAY
  5. ceme86

ceme86 Thành viên mới

6. ceme86

ceme86 Thành viên mới

I think you are cuchidatthep''s husband, right ?
    So, I will leave Bangalore tomorrow at 8.00 pm. Then, do you know what time to go from Bangalore to Ooty ?
    And what price of this hotel you are recommend ? Because I see in hotels.com, the best price is only 1000 Rs to 3000 Rs ( with some class ).
    Can you recommend for me the best price and best solution for my camping trip ?
  7. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Oh my God, thanks for your recommend :D That is amazing hotel :D
    After use Google, I see some information about it :
    - Hotel Darshan ,a home away from your home is well kown for its hospitality, service''s and tounge tingling vegetarian cusine , is locateds on the best serene location in ooty just opposite to the Boat house having an entire view of the Ooty lake from every window . Hotel Darshan is sorrounded by virgin greenary escaping from sound and air pollution.
    - Price : Very cheap. Only 600Rs + 10% tax. extra bed is 200Rs. And also have Chinese food ^^
    So, I think I will call to book now
  8. cuchidatthep

chao em
    PHAI CONG NHAN EM DUNG LA THAY BOI, BOI DUNG QUA. CHI VOI VINOTH LA CAP VIET- AN dep nhat CU CHI do em
    chi da noi la Chennai de choi hon Vnam minh roi ma, gia du hang va rat mem, khong lo lang nhieu nhe
    chuc em lang thang vui ve, tranh di cai nong nang dang co. nho mang theo ao am
    Hi,
    I suggest you go by bus from Bangalore to Ooty. Some private travels running bus everyday to Ooty, you pls enquire with KPN Travels. I think they are running bus to Ooty. It is very comfortable and good.
    HAVE A NICE AND GOOD TRIP TO OOTY.
  9. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Chao chi.
    cam on chi va anh da giup em thong tin. Em di = bus cua national travel, cung tg doi tot. Hien tai em dang o trong hotel darshan. Dk sinh hoat o day nOi chung la hop ja tien, moi toi ko co lo suoi. Doan lai co 1 em gai nen hoi ngai van de nhiet do. VEg o day an kha ngon =)
  10. cuchidatthep

em ơi
    em họ BÙI chắc bà con với chị quá!!!!
    chị là BÙI THỊ TRÚC VIÊN
    nhìn họ hàng đi em ơi!!!!!!!!!!!!!!
    Được cuchidatthep sửa chữa / chuyển vào 21:23 ngày 24/08/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa