1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chết rồi... em bị cảm rồi. giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vietdoan20062006, 12/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

chết rồi... em bị cảm rồi. giúp em với

tình hình là mình cũng mới quen biết 1 em từ tết. do em í thỉnh thoảng hay xuất hiện trong đám anh em mình, cũng gặp em í được vài lần khi đi sàn, karaoke, nhậu nhẹt.
    kể qua về em í: sinh năm 91, trắng trẻo, hình thức cũng hơn mức ok ( nếu ko muốn nói quá là xinh ).
    mình đã bị em í cướp mất hồn từ cái lần đầu tiên khi đi ăn ốc, em í ăn mặc cá tính, cũng hiền lành ( hoặc là giả vờ hiền lành vì đám anh em nhà mình toàn hơn tuổi em í ) . và em í có mấy thành tính đánh nhau ở trường từ ngày xưa
    nói chung là em này mình thấy ko có điểm nào để chê cả.
    mà mấy lần đi có em í thì toàn chỗ khó nói chuyện ( trong sàn, quán karaoke ) thế nên m ình cũng chưa tiếp xúc nhiều được với em
    mấy lần đi chơi cũng đùa vui hỏi em í có người yêu chưa thì em í bảo chưa ( mình chưa kiểm chứng được cái này ), người như em ấy mà chưa có người yêu thì chắc bọn trai hạ long nhà em mắt lác hết rồi...
    .....
    nói về anh em nhà mình cũng toàn trai tài gái sắc, hót boy hót girl cả, ( 50% trong số này đang ế vì đã từng bị đá 1 hoặc vài phát vào đít mà đến tận bây h mông xẹp chưa cưới được em nào ). có ông anh trong đám sn 83 cũng đã nhắn tin, cưa cẩm e í rủ đi uống nước vài lần nhưng em í từ chối.... ko lí do
    em í cũng đã từng hỏi đùa mình sao ko dẫn người yêu đi chơi thì mình cũng thẳng thắn mà bảo anh hót quá nên ít em nào dám gần
    ....

mình vào sài gòn gần 1 tháng, từ đó mới thấy mình ngu vì ở nhà cơ hội rành rành ra mà ko thèm chớp lấy, bây h vào trong đây thì thỉnh thoảng nhắn tin cho em í mà.
    em í cũng tâm sự là lo lắng thi đại học và biết là mình có thể trượt ( hoặc đỗ đh xây dựng khoa gia đình ), mình cũng an ủi em í
    nhưng sao đợt thi đh mình nhắn tin thì tin nhắn đầu em í trả lời, còn tin nhắn sau thì ko .... . mình thấy cũng là lạ, mình 1 tuần mới nhắn tin 1/2 lần chứ đâu có làm phiền em í mà em í ko nhắn lại.
    mình nghĩ 1 phần do thi đh ko tốt, áp lực gia đình nên em í ít nhắn lại cho mình
    mình định gửi cái thẻ mobile 50k cho em í và đùa chắc máy em hết tiền nên ko nhắn lại được cho anh ( mình từng dùng chiêu này thành công ) nhưng lại thôi.
    mình cũng chả dám gọi điện cho em í
    hơn 2 tháng nữa là mình lại về nhà rồi, trong thời gian mà ở xa em í thế này thì ai biết làm sao để đạt hiệu quả khi tấn công từ xa ko,

các pro tvty giúp mình giá
  2. DzJnKuT3

DzJnKuT3 Thành viên mới

uầy ơi , mình vui thế ra em ý cũng quê vs e ...
    Được cái gá hạ long ai cũng xinh như ế bác ạ :D ko việc gì phải xoắn
  3. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

Bán Mũ Bảo Hiểm SLL Đây
    Ko đủ trình tư vấn .
    Kê đít đôi dép tổ ong, ngồi hóng hớt
  4. phudu00

phudu00 Thành viên mới

[nhủ thầm] Anh í là hot boy cơ mà, mình chỉ là gió là mây, chắc chỉ chơi bời qua đường thôi. Phải kiêu lên mới được, cho anh í hết tật chảnh, lại còn khoe khoang nữa chứ [/nhủ thầm]
    Chả thấy bác nào vào tám vấn nhở
  5. green232

green232 Thành viên mới

em í cũng đã từng hỏi đùa mình sao ko dẫn người yêu đi chơi thì mình cũng thẳng thắn mà bảo anh hót quá nên ít em nào dám gần
    ....
    Nói chung là như thế
  6. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

cũng chỉ nói đùa , nói chơi thôi ạ. các bác vô ném đá hay tư vấn đây
    các cao thủ dạo này đi vắng đâu cả rồi
    h em cũng chả dám nhắn tin cho em í nữa vì em í chỉ trả lời có tin nhắn đầu
  7. green232

green232 Thành viên mới

Ah thì chắc là sau 1 thời jan e í có ng khác tán rồi ;))
    Nt làm j gọi đt luôn cho nó máu :))
  8. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

em cũng có tìm hiểu qua 1 số người và 90% là em í đang ko có người yêu, còn người tán thì chắc nhiều
  9. minhngoctn

minhngoctn Thành viên mới

mình 1 tuần mới nhắn tin 1/2 lần chứ đâu có làm phiền em í mà em í ko nhắn lại.
    [/quote]
    1 tuần nt có 1-2 lần thì hơi bị ít nhỉ. Đã thế lại còn ở xa. Cô bé ấy mà là tớ thì tớ cho rằng thiếu nhiệt tình, hay tại nt nhạt/nc khó trả lời
    Nếu bạn gửi thẻ điện thoại cho thì tớ thấy khá là hồ đồ. Tạm thời chưa nghĩ ra cách gì hay hơn, bạn thử làm thế này đi: sau khoảng 10'' k thấy trả lời, bạn nhắn tiếp 1 cái tin y hệt thế, vừa gửi đc xong thì gọi lại luôn đi, nc bt thôi. Nếu k nhấc máy nghe thì cứ để 1 lúc đấy xem nó phản ứng sao rồi tính tiếp
  10. homesick86

homesick86 Thành viên mới

bác kiên trì nhắn tin với nội dung hỏi thăm, để em ý thấy vui và thoải mái khi nói chuyện với bác đã, em nó chắc cũng thích người kiên trì thật lòng mà tốt tính nếu không đã yêu rồi, cho nên bây giờ cứ quan tâm nhẹ nhàng, buổi tối mà thấy dự báo thời tiết ở HL mưa thì gọi điện nói chuyện, tâm tình, bày tỏ nhẹ nhàng đợi ngày về sẽ tấn công mạnh hơn, bây giờ chớ nên manh động, kẻo sau này muốn kiên trì lại khó. Em nó mà hỏi sao anh chưa có người yêu thì đừng chém quá, cứ nói là chưa có duyên với ai thôi, bác thế nào thì tự em nó đánh giá, nói ra làm cái gì.her. gái xinh thì thích rồi, được hay không cũng đáng mà.