1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chevening 2012 - 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 11/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Có thư của Richard đó các bác, check email nhe

vòng interview là cuối rồi. Giờ chỉ là thủ tục thôi, cả nhà thở phào được rồi heng kekeke :))
  2. aporun

aporun Thành viên mới

@ quang1811: Em biết email của bác rùi hí hí....
    @ ALL: Cảm ơn mọi người đã sát cánh cùng nhau trong thời gian "thuốc trợ tim không bao giờ là đủ"
    Nhưng ngày 30 chưa phải là tết, các anh em vẫn nên đề cao cảnh giác ạ.
    Tình huống xấu có thể là bên đó thấy VN nhiều quá, tiếc fund, sẽ cắt bớt đi chẳng hạn
  3. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Hiaz, tại cái số 1811 phản chủ đây mà :)) Email của bạn aporun thì vẫn đang trong vòng bí mật với mình (nhưng ít nhứt là cũng limit lại được trong 10 đối tượng) Keke.
    Aporun xem ra có tài hù người zỏi nhể, toàn đưa ra mấy cái scenarios mà hok ai muốn xảy ra. Keke. Nhưng nói chung, nghe confirm của bác Richard thì mình có thể tạm yên tâm để ync được rồi :D
    Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Cảm ơn cả nhà đã kề vai sát cánh với mềnh tới zờ phút này nhé. Cứ hy vọng kết quả thật thuận lợi vào, cho nó máu lên :))
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Những người đc Chevening mà mình biết đúng là đa số đc 7.0 IELTS, nhưng cũng có 1 vài trường hợp chỉ 6,5 thôi (bù lại họ đều nằm trong target groups của Chevening).
  5. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Mọi người ơi, cho mình hỏi có ai biết cái “medical test” của học bổng Chevening là cái gì ko ah? Có phải là cái tờ khai sức khỏe mà mình tự làm ko, hay là 1 cái gì khác?
  6. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Chị Rome có biết cái này ko ah? [r32)]
  7. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Ko có chiện bị cancel vì lý do nhắc đến trong câu chị quote đâu nhé. Cheers.

Học bổng của mình ko phải Chevening nhưng là 1 nhánh của Chevening và cũng do Hội đồng Anh quản lý. Như hồi của bọn mình (cách đây cũng nhiều năm rồi) thì medical test là bọn mình đến cơ sở y tế gì mình quên mất rồi của nước ngoài ở tầng 1 một tòa nhà lớn trên đường Bà Triệu (thì phải) gần đoạn cắt với Hàng Bài. Thử máu, nước tiểu, đo huyết áp các thứ... Tiền khám do Hội đồng Anh chi trả.
  8. quang1811

quang1811 Thành viên mới

Vài bạn PM hỏi mình kinh nghiệm phỏng vấn Chevening, ngoài những gì mình đã chia sẻ bên trên thì theo ý kiến chủ quan của mình, các bạn cũng cần chú trọng phần phát âm, vì đây là một trong những yếu tố giúp diễn đạt tốt điều ứng viên muốn nói. Nếu ở SG, mình recommend các bạn một chỗ học phát âm cực kỳ hay mà mình từng học.
    Ms. Brandy Duong (0912781213 – Face: https://www.facebook.com/BrandyTDuong).
    Cô này chỉ chuyên dạy về pronunciation thôi nhe các bạn, không có dạy những kỹ năng khác.

(Tranh thủ quảng cáo cho cô giáo của mình tí, cô đã giúp mình rất nhiều trong mock interview của Chevening á :D)
  9. leefysik

leefysik Thành viên mới

hoc bong Chevening nay,
    In Vietnam, a Chevening Scholarship will cover:

tuition fees up to £12,000. Sucessful applicants are required to fund any ad***ional tuition fees over this amount
    a living allowance at a set rate (for one individual)
    an economy class return airfare to the UK
    ad***ional grants to cover essential expen***ure
    -------------
    xin duoc hoi
    12,000£ cho tuition fee co du dung khong, minh ko biet muc tieu dung o UK, lieu co it qua khong? dieu kien o Vietnam toan nha ngheo lay dau ra tien bu chi phi neu nhu thieu