1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chevening 2014 - 2015 is now open

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 01/09/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. neko137

neko137 Thành viên mới

Theo tài liệu TERMS AND CON***IONS FOR CHEVENING SCHOLARSHIP AWARDS, ai lọt qua vòng sơ tuyển sẽ vào vòng phỏng vấn- deadline tháng 4. Do đó chắc tháng 3 may ra mới có kết quả. Các bạn đừng nôn nóng :)). Cơ mà kể cũng hồi hộp phết nhỉ :)
  2. Thanhvan 17590

Thanhvan 17590 Thành viên mới

Mọi người ơi, lúc mà submit application online xong mọi người nhận được email báo về không? Mình nhớ là sau khi mình click submit, có hiện lên màn hình là submit thành công. Nhưng hình như mình không nhận được email? giờ mình tìm lại email không thấy:(
  3. neko137

neko137 Thành viên mới

Có 1 cái mail gọi là ChevAuNoReply báo là "Your application for a Chevening Scholarship has been received and has been given the unique reference number shown above". Có ghi mã code số hồ sơ của bạn nhận được. VD: VIEVNH .........
  4. suhao90

suhao90 Thành viên mới

Hi mọi người

Mình cũng nộp Chevening năm nay và như bạn Thanhvan 17590 là chỉ thấy báo submit thành công chứ không nhận được email nào confirm sau đó cả. Mình nộp khá trễ, khoảng 10 tiếng đồng hồ trước deadline thôi.
  5. Thanhvan 17590

Thanhvan 17590 Thành viên mới

HIX, mình nộp trước deadline 2 ngày:(, không có mail báo không biết như vậy có được accept không, nhưng chắc chắn mình nhìn thấy báo submit thành công rồi:(
  6. thaithanh89

thaithanh89 Thành viên mới

Mình có nhận được email báo code hồ sơ như bạn neko137. Các bạn check Spam hoặc Junk xem có bị vào trong đó ko.
  7. tiendh86

tiendh86 Thành viên quen thuộc

Mình submit xong cũng báo success nhưng ko có confirm email, chắc hệ thống của nó trục trặc hoặc bị quá tải :)
  8. badwolf

badwolf Thành viên mới

Mình cũng có nhận được mail báo đã submit thành công và có code như neko ấy. Mình cũng nộp trước deadline 2 ngày như Thanhvan.
    Mà đúng là năm nay có nhiều bạn quốc tế trên FB của Chevening cũng nói là ko nhận được mail confirm sau khi submit lắm. Chắc hệ thống quá tải.
    Thanhvan 17590 thích bài này.
  9. badwolf

badwolf Thành viên mới

Thấy trên FB cập nhật là có vài nước đã có kết quả rồi đó mọi người ơi (Malaysia, Pakistan, Algeria, Morocco). Nhưng mà thời gian rải rác lắm, không trùng nhau.
  10. neko137

neko137 Thành viên mới

Mình nghĩ mỗi nước một deadline nộp đơn nên thời gian báo kết quả khác nhau là đúng rồi. Cũng vì tất cả phải do London duyệt nên cứ từ từ. 1 bác làm bao giờ chẳng chậm hơn bình thường. Gía mà các bác ý phân quyền mỗi nước được tự chọn thì chắc nhanh hơn rồi.