1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ cần 2 tuần tắm với nước này da trắng như bông gạo

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi lamdep11, 05/09/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lamdep11

lamdep11 Thành viên quen thuộc

Từ xa xưa, trong dân gian lá tía tô luôn được quý chị em phụ nữ dùng để tắm trắng. Đây được coi là giải pháp làm hiệu quả giúp quý chị em cải thiện được làn da, bật tone trắng sáng chỉ sau 1 tuần.
    -->> Có thể chị em phụ nữ quan tâm:Tắm trắng toàn thân
    Ngoài công dụng như một phương thuốc chữa bệnh giúp giải cảm, rôm sảy… Lá tía tô còn có tác dụng tẩy tế bào chết, tăng độ ẩm cho da, chống lão hóa.

Để giúp quý chị em tắm trắng hiệu quả ngay tại nhà, hôm nay chúng tôi mang đến cho các quý chị em một bí quyết tắm trắng da toàn thân chỉ bằng lá tía tô.
    -->> Có thể bạn quan tâm:lro'cre
    Thành phần nguyên liệu:

- 1kg tía tô thực hiện cho 1 tuần (2 lần/1 tuần)

- 5 lít nước

Cách làm:

Bước 1: Trước hết ta nhặt sạch và xóa sổ lá dập úa, sau đó đem đi rửa, bỏ vào rổ cho ráo nước.

Bước 2: Chị em bắc lên bếp một nồi với 5 lít nước đem đun sôi, khi nước đã sôi cho lá và cành tía tô vào nồi, đun trong 10 phút.
    -->> Có thể chị em quan tâm:Kem dưỡng trắng da toàn thân
    Cách dùng:

- Quý chị em vớt hết lá và cành tía tô ra, lấy phần nước trong hòa lẫn với nước lạnh, nhiệt độ nước tùy thuộc vào độ thích ứng của da bạn mà điều chỉnh sao cho phù hợp. Trong khi tắm chị em phụ nữ kết hợp massage nhẹ nhàng trong vòng 15 – 20 phút để đạt hiệu quả tối đa.

- Sau khi tắm với lá tía tô xong, chị em có thể thực hành thêm sữa tắm để tắm lại bình thường, nhằm giúp da luôn giữ được độ ẩm.
    -->> Có thể chị em phụ nữ quan tâm:kem dưỡng trắng da toàn thân
    Lưu ý:

Bạn nên dùng phương pháp tắm trắng này thường xuyên và liên tục trong vòng 2 tuần, mỗi tuần hai lần để giúp da thêm trắng sáng một công thức tự nhiên. Ngoài ra, khi vận dụng cách tắm trắng này, chị em cần che chắn cẩn thận khi đi ra nắng vì da rất dễ bắt nắng và đen trở lại.
    -->> Có thể chị em phụ nữ quan tâm:tắm trắng toàn thân
    Trên đây là toàn bộ biện pháp chỉ dẫn tắm trắng tại nhà vô cùng hiệu quả, hy vọng với bí quyết làm dễ dàng này chị em sẽ sở hữu cho mình một làn da ưng ý, trắng không tì vết.

Chúc các quý chị em thành công.