1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ cần mình tự cảm thấy thiết tha với một điều nào đó, thế là đủ rồi.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi aug17th, 22/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aug17th

aug17th Thành viên mới

Chỉ cần mình tự cảm thấy thiết tha với một điều nào đó, thế là đủ rồi.

Chốn cũ - có lẽ em nên để lại đằng sau. Dù gì, ở đó cũng đã có nhiều yêu thương dang dở, giờ thì em cần một con đường mới, trải dài, và em sẽ bước trên đó, vui tươi và không ngợi suy. Em sẽ viết, cho em, vì em, cho những năm tháng trước mắt, cho cả hiện tại đang diễn ra, và cho quá khứ đang lùi dần.
    Bởi, em muốn nơi này là nơi em có thể thiết tha.. khi chỉ còn lại mình em..khi những bao quanh bỗng nhiên không còn.. với em, thế là đủ.
    Tối, ngủ ngon em nhé!
  2. nguyenkieumyhanh

nguyenkieumyhanh Thành viên mới

Tên topic đã làm tớ suy nghĩ, đúng rồi bạn nhỉ, CHỈ CẦN MÌNH TỰ CẢM HẤY THIẾT THA VỚI MỘT ĐIỀU NÀO ĐÓ...
  3. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

cho ké topic chút nha.
    .......... cũng đang tự cảm thấy thiết tha 1 điều, nhưng chỉ mình mình biết, mình mình hiểu. có lẽ như thế là đủ. làm sao ép được người khác thiết tha điều ấy cùng mình khi người ta ko muốn!.........

4. aug17th

aug17th Thành viên mới

Tên topic là một câu trong Ruồi trâu bạn à, nguyên văn nó như thế này : "Ràng buộc con người không phải là lời thề. Chỉ cần mình tự cảm thấy thiết tha với một điều nào đó, thế là đủ rồi". Mình chưa đọc truyện, chỉ là tình cờ bắt gặp câu nói này, và nhớ mãi.
    Chúc bạn luôn có một điều gì đó để thiết tha :)
  5. aug17th

aug17th Thành viên mới

Đã lâu rồi em mới ở nhà tối chủ nhật như thế này. Mọi khi giờ này em đang ngồi cafe hoặc vi vu phố xá với Rk. Nhưng hôm nay thì khác, em ở nhà xem TV với bố mẹ, và online.
    Mai là ngày em bắt đầu đi học lại. Lúc chiều đi hiệu sách mua ít đồ thấy ở đấy sao mà không khí thế, đầu năm học có khác, xếp hàng rồng rắn chờ thanh toán tiền. Có lẽ từ đầu cấp 3 đến giờ em mới có lại cảm giác này, cảm giác của năm học mới, chộn rộn, hồi hộp và đôi chút tiếc nuối vì hè đã qua. Buốn cười nhỉ, đêm nay chắc em lại không ngủ được mất thôi...
    Đi học lại thế này, lớp mới với một daily routine khác so với những ngày của một năm vừa qua, em sẽ cố gắng, cố gắng thực sự. Chắc hẳn thời gian đầu em sẽ có chút hụt hẫng và khó khăn. Mới tiếp xúc được một lần, nhưng em cảm giác môi trường mới này sẽ khó hoà nhập. Anyway, như em đã nói ở trên, em sẽ cố gắng và em phải cố gắng. Tạm thời em chưa tìm được gì để thiết tha ngoài việc học đâu ^^
    Sáng qua thằng bạn em bay sau khi về VN nghỉ. Nói chuyện với nó trước khi đi, em nghe loáng thoáng nó dặn em " Mày phải cẩn thận đấy, không ****** đến chết với mày thôi!". Em hiểu ý nó muốn nói, em nên cân nhắc và cẩn thận hơn trong những việc em làm, nó lúc nào cũng thế, luôn không ngờ rằng em có thể làm những việc thế này thế kia, và luôn nghĩ rằng bố mẹ em hẳn phát sốc khi có một đứa như em, lớn lên ngoan lành rồi đùng một cái, toàn làm những thứ không ngờ tới. Nó luôn mắt tròn mắt dẹt với em..
    Nói thêm về nó, em biết nó từ cấp 3, lớp nó cạnh lớp em, nó cao kều tận 1m9, cũng thuộc dạng nổi ở trường và thỉnh thoảng sang chơi với vài đứa con gái xinh xẻo lớp em. Em thì không phải loại ồn ã và quen biết nhiều nên chẳng bao giờ chơi với ai khác lớp, trừ có quen biết sơ sơ. Nó cũng biết em nhưng chỉ dừng lại ở mức nhìn mặt thấy quen . Lên Đại học, ngày đầu đến trường em bon chen ở bảng tin để xem thời khoá biểu, nào ngờ thấy 1 thằng cao lêu đêu là nó, 2 đứa nhìn mặt thấy quen hỏi chuyện nhau, té ra giờ học cùng lớp. Vài buổi học trôi qua, em với nó cũng chỉ thỉnh thoảng ra vào hỏi han nhau, mà theo lời nó, hồi đấy - cái hồi mới vào trường ý mà- trông mặt em " thánh thiện quá" ( ), nên nghĩ không hợp. Mà trộm vía, đợt đấy em cũng "thánh thiện" thật, mới vào mà, ngoan lắm, gương mẫu lắm, hiền lắm . Rồi em được chỉ định làm lớp trưởng trong một lần bùng học đi sinh nhật đứa bạn thân. Làm monitor rồi nhưng tần suất bùng học của em ngày càng cao, nhiều khi chả có việc gì nhưng cũng nghỉ học để đi lang thang quanh trường hay ngồi chơi ở sảnh nhà C. Thời gian này em cũng thân với nó hơn nhiều, nói đúng hơn em chơi với một hội, nó là 1 trong số đấy. Nhóm bọn em có 3 đứa con gái, 3 đứa con trai. Em là lớp trưởng, nó phó bí, 1 con bé trong nhóm nữa là bí. Đấy, thế mà cả lũ suốt ngày rủ rê nhau bùng học đi chơi, đi ăn uống. Nhớ lại hồi ấy vui thế, rón rén đi cầu thang sau để cô giáo khỏi bắt gặp, vừa đi vừa nín thở vừa bùn cười . Đến cuối kì tổng kết lại, cứ 32 tick absent là không được thi, vậy mà em 30 tick, nó 31 tick, con bé kia 29 tick. May sao mấy đứa học hành cũng ổn.. Năm thứ 1 là năm rất vui với bọn em, nói đúng hơn là vui nhất. Toàn rủ rê nhau đi chơi, rồi chuyện tình củm cũng share nhau hết. 3 thằng con trai toàn đọc tin nhắn của em, cứ thấy mặt em là lôi điện thoại của em ra đọc đọc. Bọn em có nhiều kỉ niệm lắm...
    Đấy là khi chơi chung với cả nhóm. Còn em với nó, thời gian ấy cũng thân thiết. Nó nhiều tình cảm lắm, heheh, nên em thấy nó yêu đương liên tùng tục ý. Em nhớ nhất là đợt nó thích 1 cô giáo trẻ trong trường, chỉ hơn bon em có vài tuổi thôi. Khiếp đảm, giờ em vẫn thấy khiếp hôm buổi sáng phải đi mua hoa với nó, rồi phải tìm cách tặng hoa cho cô giúp nó. Như một con ngu cầm bó hoa chạy đi chạy lại, cuối cùng cũng chẳng gặp được cô, đành phải nhờ một cô giáo khác là bạn cô chuyển cho cô, hix. Vụ này của nó cũng lên xuống nhiều, cô có người yêu rồi mà, rõ lắm rào cản. Ku cậu theo đuổi cũng mệt mỏi, nhiều tâm trạng lắm, có hôm nửa đêm call em chẳng nói chẳng rằng chỉ khóc, con trai mà khóc thì biết rồi đấy, em cảm giác nó khóc như chưa bao giờ được khóc, cứ tức tưởi rồi bất lực sao đó, hôm đó em thương nó lắm, chờ nó khóc xong rồi dập máy, em nhắn nó cái tin " Ước gì bi h ko phải 12h đêm, ước gì tao đang ở cạnh mày...", hôm sau đến lớp thấy nó nhìn em cảm kích, kêu em dễ thương đáng yêu tốt bụng lắm . Nó còn khóc với em 1 lần nữa, cũng là vì chuyện với cô giáo, em đang đi với 2 đứa bạn, nó ở đâu lù lù xuất hiện rồi kéo em đi. Nó chở em ra hồ, em ngồi ghế đá cạnh nó, rồi nó bắt đầu... chảy nước mắt. Em lại thấy thương nó, lần 2... Rồi cả lần cuối em gặp ex ex ( tức là ex trước ex), ngồi cafe với nhau xong, chia tay nhau xong, em nhắn tin cho nó đến đón em, nó đưa em về, biết chuyện, rồi bảo: "Lần sau nếu cần cứ gọi tao đến đón mày về nhé!". Nghe câu đấy của nó em xúc động lắm ý, xúc động hơn cả lúc chia tay cơ, em nhớ đến bi h luôn...
    Sang năm thứ 2 ĐH, em nộp đơn bảo lưu, nó cũng chuẩn bị thủ tục du học. Nhóm 6 đứa mà 2 đứa như vậy rồi, cũng dần dần rã ra. Bọn em ít có dịp gặp nhau hơn, nhưng mỗi lần tụ tập được vẫn vui vẻ như cũ. Ít gặp nhau, nên khi gặp cũng có nhiều chuyện để kể hơn. Giai đoạn này suy nghĩ của em thay đổi cũng nhiều, em có thêm vài mối quan tâm khác. Chuyện tình cảm, chuyện công việc, chuyện linh tinh của em... tất cả chúng nó đều rất quan tâm. Bọn em còn có vài vụ rượu chè đáng nhớ, rất đáng nhớ...
    Người ta bảo Xa mặt cách lòng, em không biết có đúng với trường hợp của bọn em không, nhưng gần đây em thấy quan hệ của em với nó không được như trước nữa. Nó về thăm nhà, bọn em tụ tập được 1,2 lần, em thấy nó vẫn vậy, nhưng em cảm nhận được mối quan hệ giữa bọn em không còn như cũ. Trước đây nó quan tâm em lắm, những tin nhắn kiểu như " Ngủ ngon tình yêu" hay hỏi han khi biêt em có chuyện ko vui " M thấy thế nào rồi? " , rồi cả khi em đang trên tàu buồn ngủ đứ đừ, " Tao mà có ở đấy sẽ cho tình yêu gối đầu lên chân ngủ..." , đấy, những tin nhắn kiểu đấy là thường xuyên. Giờ thì khác, không biết có phải em cũng khác không...
    Aida, em đi ngủ đây, mai em đến trường
  6. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

hii rất thích câu nói mà bạn vô tình đọc đc trong quyển ruồi trâu...
  7. aug17th

aug17th Thành viên mới

Hôm nay em đi học rồi này, 2 lec nhé. Buồn cười thế, em nghi ngờ là ý chí của em cực lớn, cả 2 lec em đều ngồi lên bàn đầu, bàn trên cùng ấy-em chưa từng bao giờ tự giác vậy đâu. Thấy có tí khác thật, nhiều lúc buồn ngủ nhưng vẫn phải cố gắng tỉnh táo để theo dõi bài
    Hôm nay gặp được nhiều người quen lắm ấy, đi đến đâu cũng thấy. Có con bé em mới gặp nó 1 lần ở TRC, thế mà nó vẫn nhớ em, nhớ đầy đủ cả họ tên mới sợ chứ, trong khi em không tài nào nhớ ra em ý là ai .
    Hôm nay chỉ có vậy thôi. Em đi học bài đây, từ giờ em chăm học mà
  8. aug17th

aug17th Thành viên mới

Giá mà em biết em sẽ thấy thế nào nhỉ...
    Tối nay em nhận được mes, chỉ vỏn vẹn có 1 câu thôi : " I have new gf :x"
    Uh, giá mà em biết em sẽ cảm thấy thế nào... :)
  9. xinhnhatttvn

xinhnhatttvn Thành viên mới

trời ...bạn trai cũ của bạn sao lại có thể nt cho ban thế được nhỉ ..thật là chẳng ra làm sao cả ..thôi bỏ đi bạn ui ..đừng tiếc ....cứ bước tiếp thôi ..đường đời còn dài lắm mà ..chúc bạn vượt qua hết
  10. aug17th

aug17th Thành viên mới

* @ xinhnhatttvn: cảm ơn bạn, nhưng không phải là bạn trai cũ của tớ đâu. Là một người đặc biệt, mà tớ tham lam muốn giữ cho riêng mình ^^
    Em vừa đi ọp ẹp về. Chuyến đi hấp dẫn quá! Nhưng mà trong tay em giờ chẳng có gì cả: sự cho phép không, tiền cũng không. Em không biết làm thế nào, không có dù chỉ một cái suggestion bé tẹo.
    Hôm nay em uống 1 cốc trà chanh nhà thờ, rồi đi với chị ra Hàng Than ăn caramel với thạch dừa xiêm, hihi, lâu lâu 2 chị em mới có dịp nói chuyện với nhau nhiều nhiều chút. Nhìn bà ý mặc váy yêu yêu là...
    Có ai biết em nên làm thế nào ko? Mai em phải confirm rồi :((