1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ cho các bác cách phá bùa, do đi sai đường mà không biết giải

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi trai-ban, 12/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungwind

dungwind Thành viên mới

Chuyện bùa ngải thì tôi nói đùa cho vui thôi, nên tôi có tô đậm 2 chử để mà chú ý đó thôi, bản thân tôi thì không dám đụng vào đâu, các thầy cúng họ có việc của họ ,họ biết họ làm gì, mình chỉ đưa ra cái nóng để anh em trao đổi và rút kinh nghiệm,
  2. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Đại việt à? Đúng là vậy. Họ có thể xử dụng bất cứ cái gì để tạo bùa. Cái chính là năng lực họ đến đâu thôi. Ở VN và TQ có lắm cái bùa nghe mà phát phì cười. Kiểu như bùa bằng nước bọt, hơi thở, bùa bằng hơi gió...Dat_mel vẫn thấy "nghiêm trọng" nhất là bùa vô hình. Có nghĩa là không ai nhìn thấy nó đâu. Loại đó khó tìm và khó giải nhất.
  3. luctieuphung5112006

luctieuphung5112006 Thành viên mới

Nhà tớ thấy nhà cậu sau cái lần đi du học bên Thái về, thực lực lên rất nhiều. Chúc mừng. Đáng lý những lời này nhà tớ để bên spam nhưng vui quá nên để luôn ở đây. Nhà cậu thấy ngứa mắt thì chuyển nó qua nhé.
  4. heartking

heartking Thành viên mới

cám ơn bác Datmel. Vậy giờ em đốt cái bùa của ông thầy cúng đi là xong phải không bác? vì chỗ em không còn ai cao tay mà để họ siêu thoát cho các "quân" trong cái bùa đó
  5. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Nhà cháu có bảo thế bao giờ đâu? Nhà bác ở chỗ mô ạ? Tôi nếu không sài nữa thì gửi bưu điện ra tặng nhà cháu. Để nhà cháu đốt cho nó chắc ăn.
  6. heartking

heartking Thành viên mới

hì hì, nhà bác không bảo thế, nhưng em sáng tạo nó ra thế, ấy vậy mà đốt cũng nguy hiểm à. thôi được, em dùng thêm 1 năm nữa mà không còn chuyện gì xảy ra thì em sẽ gửi cho bác đốt hộ. vì đốt ngay giờ sợ có việc xảy ra thì hối không kịp. nhà em ở Tiên Lãng, cũng gần quê nhà bác
  7. daiviet999

daiviet999 Thành viên rất tích cực

Dòm được thì đâu có hỏi chi nữa mặc dù tôi ko tin mấy chuyện này cho lắm nhưng tôi có quan điểm: cái gì mình ko làm được thì cứ chấp nhận nó như sự thật hiển nhiên để tiện bề nghiên cứu, học hỏi, ko vì mình ko làm được mà bảo rằng nó sai, nó dở.
    Có lẽ tôi tìm cái nắm đất đó rồi gởi qua cho dat_mel nhá. chả biết tôi để đâu, lúc đó tôi còn trẻ, tuy hơi nghi nghi nhưng vì ko biết nên cũng ko dám vứt đi mà gói nó vào giấy mang về để đâu đó trong tủ sách. Ko hiểu tôi nghi ngờ có cơ sở hay là hoảng quá thì nghĩ bậy. Nhưng tôi thấy tính cách mình thay đổi nhiều. Giữ lại cũng chả sao nhưng nếu có gì trong đó thật thì hoá giải cho người ta về với tự do cũng tốt. Chỉ sợ nó vào người rồi mà bị nhốt chặt trong đó ko ra được thì phiền to.
    À nói qua sự tình hôm đó chút. Đoàn thanh niên bọn tớ đi chơi trên đó và tổ chức lửa trại, văn nghệ tí ti cho vui, tớ lên hát bài : "Tình cây và đất" (đất vắng cây đất ngừng ngừng hơi thở, cây thiếu đất cây biết sống với ai, chuyện trăm năm ân tình cây và đất, cây bám rễ sâu đất ôm chặt tận đáy lòng...) rồi mọi người lên tặng hoa, có 1 người đàn ông trung niên dân tộc ko hiểu từ góc nào chạy đến cầm tay tôi dúi vào 1 nắm đất và nhắc lại phần lời bài bát. Tôi đành phải cầm lấy, bỏ đi cũng ko được, khi về gói vào giấy rồi bỏ đâu đó trong tủ, giờ nói về chuyện bùa ngải nên mới nhớ ra vụ đó. Gửi cho bác nếu phải thì bác hoá giải dùm luôn, ko phải thì cũng đỡ áy náy mà nghĩ oan cho người ta. Nếu bác đồng ý thì PM cho tôi cái địa chỉ nhận, tôi tìm rồi đóng gói gửi qua cho bác. Thanks!
  8. daiviet999

daiviet999 Thành viên rất tích cực

Đúng là tôi nghe kể anh ta bị "điên " và đi lang thang, vào nhà nào cũng vẫn nhận ra cô dì chú bác... chào hỏi rất lễ phép, nhưng ko thể tự chủ được nhiều hành vi, nghe nói giờ thì thành cao thủ rồi, nhưng anh ta chỉ hành nghề châm cứu chữa bệnh thôi, mới lấy vợ cách đây vài năm thì phải.
    Có cách nào tự hoá giải đơn giản mà ko thuộc dạng "đối đầu", "đụng rắn" ko hả bác dat_mel. Ví dụ "họ" ở trong bùa thỉnh thoảng ra quấy rối hoặc họ nhập (hoặc theo luôn bên cạnh ko rời) hoặc đã từng 2 bên "đụng rắn" với nhau ( do vô tình hoặc bên công bên phản đòn) mà thành ra ko rời nhau ra được...
    ...
  9. dungwind

dungwind Thành viên mới

ui cha ông đó cho đại việt đất để trồng trọt, để sản xuất, ông ấy ban ân huệ cho mà không biết, phải quý trọng nó thì làm ăn mới ra của cải nhiều, làm kiểu đó là phụ lòng người rồi.
  10. chim_lac_viet

chim_lac_viet Thành viên mới

Ngày xưa có một bà mẹ tiễn con đi xa, tây cầm nắm đất đưa cho con và bảo "Con ra thưa với... Đất này...". Nếu mà người ta đưa cho nắm đất mà bảo đấy là bùa hay ngải thì chết. Nghĩ lại đi nhá.
    Chim ngày xưa toàn bay các vùng dân tộc. Ngồi ăn cơm, các em, các cô, các bác, các chú, các anh, các chị gắp cho miếng nào xơi hết. Bảo ngủ ở đâu là ngủ đấy. Cho cái gì cũng cầm, cũng cảm ơn. Bây giờ vẫn giữ nhé. Chả sao cả.
    Nhưng mà các đây hon 10 năm, có một cô bé hoa khôi người Mông trên Tuyên Quang về HN học, Chim tòan sang ăn cơm trưa cùng rủ cô em đi học. Ngày ấy có cả chồng sắp cưới của cô bé còn dọa: "anh đi nhiều với vợ em là bị vợ em chài đấy". Cô bé nhận Chim làm anh trai. Dạy cho CHim cách tránh bùa, nên đi đâu CHim cũng áp dụng. Chắc là thế nên hiệu quả. Nghĩ cũng may, may mà cô em gái ấy quý, nhận làm anh trai.
    Lại nhớ cách đây 10 năm, bay trên Tây Bắc, sát Lào, được sao noọng trên đó gắp cho một miếng lá rau, lừa lúc quay đi Chim gạt xuống nhà sàn. Về sau mới biết đấy là lá cây anh túc, hái nấu canh rất ngon. Tiếc quá. Nhưng nghĩ lại sợ.
    Mai CHim kể tiếp về chuyện bùa của CHim cho mọi người nghe. Hy vọng là mọi người có nhã hứng.