1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ cho các bác cách phá bùa, do đi sai đường mà không biết giải

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi trai-ban, 12/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trai-ban

trai-ban Thành viên quen thuộc

nhiều lúc vào mạng có chút tâm sự muốn tỏ bảy cùng anh em.
    mong anh em đừng chê, mình chỉ mong anh em mình đi đúng đường và đạt được thành tựu.
    thầy bây giờ thì nhiều, nhưng thầy tốt cứu thì ít, mà tiền hay ma tà thì nhiều, nghĩ mà thấy cuộc sống thật buồn,
    mình chỉ mong anh em cố gắng tu tập , hiện nay trên đây có rất nhiều môn phái , đã gặp qua, và thật sự sửng sốt khi kiểm tra có 1 số anh em luyện chính phái nhưng lại là luyện tà ma ở bên trong , nhưng lại đi hại người khác mà không biết, >>>> chỉ biết nhìn thôi, chứ biết làm sao, cuộc đời chán như con gián, chỉ biết nhìn và chúc anh em luyện tốt, híc
  2. dungwind

dungwind Thành viên mới

hà hà, kệ họ mà, mình nhìn cho vui mà bạn, mình thấy vui lắm, nhiều điều huyền bí được đem vào đời sống nên ly kỳ , lo lắng, còn thì thầm to nhỏ bên tai, ha ha ha, vậy mới thương cho con người mới bước chân vào tâm linh.
  3. kalachakra

kalachakra Thành viên mới

Chỉ biết nhìn thôi sao ? lo mà tu tập bản thân cho tinh tấn ! Vở kịch nào cũng đến hồi hạ màn, kịch tính tất phải lên cao, cũng bởi nghiệp dày mà vô minh phủ kín, trắng đen lẫn lộn
    Tinh cần giữa phóng dật
    Tỉnh thức giữa quần mê
    Bậc trí như tuấn mã
    Bỏ xa con ngựa què.
    (Pháp Cú - câu 29)
  4. cungnhuthep

cungnhuthep Thành viên mới

Các bạn yên tâm, mình đã thử rồi, chẳng có bùa nào hiệu nghiệm nếu mình không đặt nhầm đức tin của mình vào đó. Mà hơn nữa bùa chú chỉ dẫn con người ta đến chỗ tối không ah, đó là LÒNG THAM. Cách giải bùa dễ và hiệu quả nhất là dùng TRÍ TUỆ. Ví dụ như: khi đã trót hoặc trong tình huống buộc phải nuốt bùa của thầy cúng thì chỉ cần tâm niệm là bùa này không can đến ta, nguyện những thế lực u minh sớm quay về bờ giác, cứu giúp con người thoát khỏi bờ mê và cùng cực. Hai là dùng đại bi hoan hỉ xét lại xem ta không tiếp tay gây thêm nghiệp mà tìm cách gỡ nghiệp cho đồng loại. Thấy người bạn của mình còn u mê nghe theo thầy mà không lợi ích, thì dần dần nói với bạn, thuyết phục bằng thực tế là CHÍNH MÌNH ... có vậy thôi.
  5. trai-ban

đúng theo quan điểm nhà phật thì vậy , cứ coi như không có gì và chịu đòn tí cho nó khoẻ
    nhưng đa số là đã hại người thì đến 1 lúc nào đó lại bị phản lại, thế mới hay , trong nhất thời không sao nhưng sớm muộn gì cũng bị phản, lưới trời ***g lộng hạt cát khó lọt
    Được trai-ban sửa chữa / chuyển vào 16:32 ngày 14/08/2007
    Được trai-ban sửa chữa / chuyển vào 19:32 ngày 14/08/2007
  6. trai-ban

cảm ơn bác dungwind anh em mình đúng là cùng ý tưởng , chúc bác mọi cái thẳng tiến
  7. trai-ban

nói về duyên âm cho anh em nghe , đó là chuyện cơm bữa , đừng cho đó là chuyện lạ

những người bị duyên âm thì sẽ bị ngáng các vấn đề sau: công danh thì lận đận chẳng tiến được, tình yêu cũng lận đận như có 1 người vô hình thứ 3 đứng giữa thọc gậy bánh xe làm cho 2 người tức tối khônng hợp nhau, sức khoẻ nếu gặp ma khoẻ xảo quyệt theo thì gây cả bệnh trần hoặc gây tai nạn để kéo mình đi cùng cho vui, ... toàn là hại chứ lợi làm chi
    nguyên nhân bị duyên âm: có 2 nguyên nhân, nhưng có 1 cái hay là ma muốn theo người trần thì phải hợp vía, cho nên hàng trăm con thì mới có 1 con hợp với mình nhưng chỉ tiếc ma nhiều quá
    nguyên nhân là do mình đi ngang đường bị ma tai nạn, ma đói do hợp vía nó theo, nó theo như hình với bóng, đi đâu nó cũng lởn vởn .
    nguyên nhân thứ 2 là trong đất nhà mình ở có người đã từng chết ở đó cũng gọi là duyên âm, vì nó vẫn phá mình như thường
    mình thấy mấy bác bảo có ma nữ theo thì sướng, đào hoa, mình thấy ngu quá, nó bị tai nạn hoá quỉ theo chứ có phải mỹ nhân đâu, mình pó tay với mấy bác hihih
    sử lý nó thì có đầy cách, nhưng cách tối ưu hoá mà ít ai làm được là dùng phép và lệnh phật để độ tà ma rồi khuyên chúng đi, nói thì rễ nhưng mấy ai làm được cái này, các bà đồng hay phù thuỷ ư, còn khuya
    Được trai-ban sửa chữa / chuyển vào 19:47 ngày 17/08/2007
  8. GiaReBatNgo

GiaReBatNgo Thành viên rất tích cực

Bác nói bác theo học Phật vậy mà nói ra cái dòng bôi đỏ đó không thấy xấu hổ à? Cái Tâm từ bi của bác chỉ thể hiện qua đầu lưỡi thôi sao? Nếu bác có khả năng mà ngồi coi người ta chết, người ta trả nghiệp... mà không có hành động giúp đỡ hướng cái tâm người ta từ chỗ tối sang chỗ sáng vậy tốt nhất bác đập bàn thờ Phật đi cho Phật đỡ xấu hổ.
  9. GiaReBatNgo

GiaReBatNgo Thành viên rất tích cực

Bác giỏi vậy bác độ tôi đi.
  10. trai-ban

không phải ai phật cũng độ, hay giải nghiệp, muốn được thì phải có tâm, bạn phải tu tâm trước khi xin phật cứu, bạn biết vì sao mà chỉ nhìn không:? bởi vì họ thích được tà ma , họ thích luyện tà ma, họ tin vào điều mà họ cho là đúng, đường chính đạo họ không thèm đi, mà cứ đi vào ngõ cụt, khuyên họ thì bảo là động chạm vào lòng tin, sở trường, môn phái, ..... bạn có thấy sư nào đi khuyên năn nỉ 1 đệ tử quay đầu khi họ nhất tâm tin vào cái khác, mù quáng. thế luật âm mới sinh ra chuyện hành phạt, khi nào cho thân tàn ma dại, khổ đau, thì mới biết mình đi sai và quay đầu là bờ, phật lúc đó mới cứu
    còn tôi không nói bởi vì tôi tôn trọng môn phái, tôn trọng ý thích của các đệ tử đó, bởi vì nếu nói ra lại bị tranh cãi, tôi là người tu hành không muốn điều đó xảy ra, họ có tin mình đâu mà mình nói, họ chỉ muốn tham khảo thui, hihi>>> cho nên tôi đành nín lặng nhìn thế sự
    bạn nên nhớ , dù cho các bạn có làm bất cứ việc gì, việc tốt thì công đức sau này bạn được hưởng, nhưng nếu làm việc xấu dù cho là cố tình hay không cố tình thì đều bị ghi lại sau này ông trời sẽ tính sổ , luật nhân quả công bằng, cứu người mà không cứu được thì mình sẽ bị gánh , bác đã rõ ý em, thanks , tôi đã làm đệ tử làm theo phép phật nên thực hiện chuẩn không sai , còn mặc kệ người đời
    nói thật , bạn đã phạm vào khẩu nghiệp , bạn cứ ăn nói bừa bãi, câu trước xin phật cứu câu sau khuyên tôi đập bàn thờ phật>>>>câu nói này hơi mâu thuẫn không mang tính xây dựng, bạn cứ chê bai đi , đừng tưởng là phật không biết tâm bạn ra sao, luật trời có luật trời tôi thực hiện đúng luật còn luật trần hay sở thích ý muốn của từng người tôi chịu,
    phật chỉ cứu những ai có tâm và cầu đến phật, người ta có tin đâu, thì dù có xin mỏi mồm hay bất cứ thầy nào xin hộ, cầu giải thoát nghiệp cũng khó thành.
    tâm linh là gì??? đó là có tâm thì mới có linh
    Được trai-ban sửa chữa / chuyển vào 13:20 ngày 21/08/2007
    Được trai-ban sửa chữa / chuyển vào 13:26 ngày 21/08/2007