1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chỉ cho em cách oánh môi này với ạ!!!many thks

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hao914119, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hao914119

hao914119 Thành viên mới

ai cũng chê , hic hic!
  2. hao914119

hao914119 Thành viên mới

đùa à CV có make up sao mình ko nhìn thấy nhể
  3. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Nếu bạn muốn đánh môi này thật tự nhiên ko bi giong vampire thì chuẩn bị 2 son sau :
    1.son màu hồng da bợt.
    2. Son màu hồng đào hoặc hồng mận.
    Đánh son màu hồng bợt lên khắp môi, sau đó mím môi lại dùng cọ lấy son hồng đậm quẹt 1 phát vào giữa 2 lằn môi đang mím lại, bặm bặm môi cho đều.
    Những ng nhìn môi như vampire vì họ toàn đánh found lên môi nhìn ko thật, nếu bạn dùng son hồng bợt thì nhìn thật hơn. cái tip này mình xem ở bên topic các cách trang điểm make up gì gì đấy, bạn tìm lại topic đấy mà xem, của một model nhật, nhìn môi rất mọng và đẹp chứ ko nhà quê như mấy em VN mình bắt chước theo mà dùng tông màu ko đúng, màu lòng môi thì quá bright còn màu ngoài thì quá white .
    Bạn wa topic ấy xem tận mắt là hay nhất, ko nhớ nằm ở trang nào, bạn hỏi bạn chủ topic ấy bạn ấy post lên mà.
  4. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Dạo này đang chuộng makeup kiểu này hay sao í nhỉ nhưng chỉ thấy có mỗi Meo Meo make kiểu này là xinh thôi, còn lại đúng là
    Tớ cũng đã thử bon chen 1 lần bị phản đối ầm ầm, tớ dùng Mac Hug me apply toàn môi, sau đó dùng son đó forever makeup của mami oánh lòng môi
    Tớ thấy cách hay nhất là dùng lip gloss của Mac, tên gì tớ chẳng nhớ nữa có 1 màu 1 màu nude tone da và 1 màu đỏ, như thế tạo độ bóng căng mọng trông sẽ yêu hơn là dùng son ko trông môi có nếp nhăn nhìn càng vampire tợn
  5. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Mình tìm giùm bạn link oánh môi kiểu đó mà nhìn tự nhiên rồi nè :
    http://ttvnol.com/forum/lamdep/1047594/trang-18.ttvn
  6. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

Thấy TT từ ngày sửa xong đẹp như thiên nga, hồi xưa mới xấu mờ. Giờ xinh khác hẳn 1 trời 1 vực. HInh như chỉnh răng mũi và nối cằm.
    Mình cũng thik cách đánh mắt của TT
  7. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Đúng là rất đẹp và tự nhiên. .Còn pic của TT thì đấy là nhờ chụp b uổi tối nên đã đỡ đi rất nhiều rồi.....
    Tớ sửa lại đoạn post vừa rồi...Tìm lại đưọc pic rồi, ko đến nỗi kinh khủng như tớ vừa tả ở trên, chắc tại hôm truớc xem pic Thuỷ Tiên chụp studio nuột hơn nhiều, nhất là chân tóc ko bị đen nên lúc nhìn pic đời thuờng này thì thất vọng thôi...dù sao chắc pic thật, ko photoshop nên chắc chỉ đưọc vậy...dù sao tớ cũng ko thích kiểu đánh môi son kiểu này của TT chút nào hết...
    Nhìn pic này thì còn đỡ:
    Pic này chẳng biết kiểu gì mà môi đỏ ghê quá
    Nói chuyện hotgirl thì bé Mèo thì tớ cũng có xem pic kha khá rồi...Bé này phải nói đỉnh của đỉnh luôn, từ ăn mặc cho tới make up... make up ít thì vẫn xinh như thuờng....ăn mặc thì đa dạng và rất có gu, từ kiểu váy áo rất ***y cho đến kể cả các thể loại kín mít trên áo t-shirt, dưới là skinny jean thì cũng vẫn giữ đuợc vẻ đấy, ***y nhưng sang ...Tớ chẳng thấy em nào khác ngoài bé Mèo đuợc vậy..>Còn White Bear xem ít thì lúc đầu tớ cũng rất thích vì rất lạ so với các em ở nhà, đồ đẹp, nhưng xem nhiều thì cũng chán vì phong cách ko thay đổi, chưa kể em này lúc nào cũng phải trang điểm thật đậm và chắc phải nhờ photoshop nữa..
    Hai em mà tớ biết này đều ở SG còn HN chưa thấy ai, có ai biết em nào hay hay thì cho tớ biết với
    [
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 16:46 ngày 06/04/2009
  8. senorita_86

senorita_86 Thành viên mới

ghê nhất là 2 em bé sam với kelly, mặt thì trắng bệch đầy fấn môi thì kẻ xấu ko tưởng tượng đc, nhìn thành mỏng tẹt, còn teen sao ko trang điểm tự nhiên cho xinh nhỉ hichic
    tớ thì dùng màu peachstock bôi hết môi sao đó dùng cọ tô màu lady danger (của mac luôn) hơi nhẹ trong lòng môi, nhìn tự nhiên lắm bạn chủ topic thử dùng màu nude nhẹ + màu hồng or đỏ đậm hơn tí như trong tut kia là xinh đó
  9. camilla

camilla Thành viên mới

Tớ chả thấy kiểu make up này của TT đẹp gì cả, vậy mà sao dạo nì TT suốt ngày make up kiểu này nhìn ghê ghê, mà tóc tai nữa, xơ xác và nhìn toàn diện thì thấy...bẩn bẩn
  10. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Ơ tớ tưởng em Bear ở HN đấy chứ, cơ mà đúng là ko thích em Bear, cái kiểu đú theo í có lần em gái tớ cho đọc cái bài trên yeah1 tranh cãi về Meo và Bear ai hơn mà cười đau cả bụng
    Sori chủ topic vì post bài ko đúng mục tiêu lắm, chẹp tại cái tội nói đúng vấn đề đang quan tâm