1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ còn Anh và Em, cùng tình yêu ở lại

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi cuongbyk, 11/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ttvnol_member

ttvnol_member Thành viên mới

Hay quá. Một tình yêu đẹp chỉ có em và anh kô bao giờ thay đổi.chúc hạnh phúc anh chị sutu
  2. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Anh phải về thôi
    Cuộc gặp nào rồi cũng có lúc chia tay
    Ôm hôn em thật chặt
    (không ngờ chúng mình liều thật
    làm chuyện này ngay giữa sân bay)
    Buổi tối ấy về nhà mình
    Lần đầu tiên
    Anh cảm giác
    Như là ở trọ
    Ngó bên nào cũng thấy lặng thinh
    Suốt một đêm lọ mọ
    Quen có em gối trên tay rồi
    Anh đặt sách lên tay anh
    Sách không đủ nặng
    Anh đặt gối lên tay anh
    Gối không đủ nặng
    Anh đặt lần lượt từng vật dụng có trong căn phòng
    Chẳng gì đủ để anh nguôi nỗi nhớ em trong
    Anh lại nhớ cảm giác ôm em cả hai đứa ngủ say
    Trở giấc, anh lồm cồm mắt kiếm
    Rồi chẳng thể dỗ dành cơn nhớ nín
    Thức tiếp một đêm
    Không có em ở bên
    Giấc ngủ nghiêng về phía nào cũng lạnh
    Chắc ngoài ấy không có anh, em cũng sẽ chẳng quen
    Nhớ muốn xé ngang lưng để mọc ra đôi cánh
    Ngay từ đêm trước hôm anh về
    Mình đã hôn thật nhiều để anh làm công tác phí
    Nhưng vèo cái anh tiêu nhanh đến thế
    chưa chạm cửa nhà đã thèm trở lại để...ứng thêm
    Anh đã hít thật sâu và ghi nhớ mùi thơm
    Từ cơ thể em để về phả lên gối ngủ
    Bớt được tí ti chứ làm sao đủ
    Lại trở mình và quờ quạng lung tung
    Thôi, dỗ dành giấc ngủ một mình
    Cho đốt nhanh đêm
    Cho ngày nhanh hết
    Đốt thật nhanh đợi đến 2 tháng 9
    Chúng mình lại quyến luyến chẳng rời tay...
  3. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Hy vọng trong phòng Bác không có tivi, tủ lạnh... Nếu không, sự thật cuối cùng là chỉ còn "em và tình yêu ở lại"
  4. vutuannguyen

vutuannguyen Thành viên mới

Phản ứng này sẽ xảy ra trong điều kiện nhiệt độ và áp suất thích hợp (nhiệt độ và áp suất tại tâm của quả bom hạt nhân)...
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Nhưfng giọt nước mắt sẽ không rơi một cách vô nghifa, trong cuộc đơ?i không gi? la? vô nghifa,cufng như không gi? la? mãi mãi. Hợp rô?i tan,tan rô?i hợp đó la? điê?u rất tự nhiên,tự nhiên như chính sự tô?n tại cu?a em trên cõi đơ?i na?y,tự nhiên như sự gặp gơf cu?a hai ta đê? rô?i em yêu anh...
    Em đaf luôn mơ giấc mơ thật đẹp, nhưfng giấc mơ ma? em khao khát trong đó anh đến bên em như vốn dif, va? yêu em nô?ng na?n, say đắm như sự sắp đặt cu?a số phận.
    Trong mơ em la? ngươ?i hạnh phúc. Giá như giấc mơ có thê? kéo da?i mãi mãi, giá như em cứ ngu? một giấc da?i vô tận va? mơ vê? anh có lẽ lại tốt hơn vì em khỏi pha?i ca?m thấy chơi vơi,không pha?i ca?m thấy hụt hâfng,mất phương hướng môfi khi ti?nh giấc...
    Dù thế nào đi nữa, nhưng tình cảm của em luôn hướng về anh,nó vẫn luôn chân thành và nồng nhiệt...
    Anh có biết tâm trạng của em lúc này không?. Ngồi một mình và nhớ về anh trong sự cô đơn mòn mỏi... Một mong ước nhỏ nhoi bây giờ của em là được bên anh lúc này để có thể hét lên "Em yêu anh!" hàng trăm hàng nghìn lần và trao cho anh nụ hôn nóng hổi chân thành để mọi người cùng biết,cùng sẻ chia cho tình cảm của Em dành cho anh.
    Em viết cho riêng anh, người trong trái tim em. Em muốn nói với anh rằng, em nhớ anh nhiều lắm, nhớ anh ngay cả khi bên anh. Em luôn monganh hạnh phúc. Mong anh luôn vui vẻ và may mắn...
    Chúc anh luôn làm tốt mọi việc và vững tin trong cuộc sống... Em luôn mong anh có hạnh phúc thật sự. Nếu như tình cảm này sẽ không có tương lai ! Em không biết mình sẽ ra sao bởi vì em yêu anh, rất yêu anh...
    Tháng năm có thể làm phai mờ những kỷ niệm nhưng em có thể khẳng định rằng những kỷ niệm về anh sẽ mãi là những báu vật trong trái tim em. Em sẽ luôn bảo vệ và giữ gìn nó. Bóng dáng của anh đã,đang và sẽ mãi mãi trong trái tim em mãi mãi không bao giờ mất đi.
    Tình yêu có thể chứa đựng nhiều yêu thương và cả những đau khổ nhưng em không bao giờ hối hận vì đã dành tình yêu của em cho anh...
    Mai sau dù có thế nào đi nữa thì em luôn tin rằng chúng ta sẽ mãi giữ những kỷ niệm đẹp nhất về nhau !
    Yêu anh mãi mãi...
  6. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Cuộc sống không thể thiếu tình yêu
    Trịnh Công Sơn

Người ta nói trên trái đất không có gì ở ngoài qui luật cả. Nhưng tình yêu hình như cũng có lúc là một ngoại lệ. Tình yêu có thể nâng bổng con người nhưng cũng lắm lúc nhấn chìm kẻ háo hức. Tôi không tin những người quá lạc quan khi nói về tình yêu bằng thể khẳng định. Người ta có thể tin rằng mình được yêu và cũng có thể hiểu nhầm mình không được yêu.
    Tôi không thể nói về một vấn đề mà chính bản thân mình cũng chưa hiểu hết. Chưa hiểu hết là nói theo kiểu đại ngôn chứ thật sự là hoàn toàn không thể hiểu. Nếu có người nào đó thách thức tôi một trò chơi nghịch ngợm thì tôi sẽ mang tình yêu ra mà đánh đố. Tôi e, không ai dám tự xưng mình am tường hết nội dung phong phú và quá phức tạp của tình yêu.
    Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ. Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người đã sống và đã yêu - yêu thật lòng chứ không phải giả. Thế mà đã có không biết bao nhiêu là tình yêu giả. Cái giả mà rất thật trong đời. Sự giả trá đó lúc biết được thì làm khổ lòng nhau biết bao nhiêu mà kể. Người giả, người thật nhìn nhau lúc bấy giờ ngỡ ngàng không biết thế nào nói được. Người thật thì nằm bệnh, người giả thì nói, cười huyên thuyên. Ðời sống vốn không bất công. Người giả trong tình yêu thế nào cũng thiệt. Người thật thế nào cũng được đền bù.
    Tình yêu thời nào cũng có. Nhưng có tình yêu kết thúc bi thảm đến độ có khi con người không dám yêu. Yêu mà khổ quá thì yêu làm gì. Có người đã nói như vậy.
    Tôi đã có dịp đứng trên hai mặt của tình yêu và dù sao chăng nữa, tôi vẫn muốn giữ lại trong lòng một ý nghĩa bền vững: "Cuộc sống không thể thiếu tình yêu".
  7. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

@ Một thoáng:
    + ++Nhưfng giọt nước mắt sẽ không rơi một cách vô nghifa, trong cuộc đơ?i không gi? la? vô nghifa,cufng như không gi? la? mãi mãi.
    --Trong cuộc đời có những thứ vô nghĩa. Sự vận động là vĩnh hằng
    +++ trao cho anh nụ hôn nóng hổi chân thành để mọi người cùng biết,cùng sẻ chia cho tình cảm của Em dành cho anh.
    ---nhớ đánh răng trước khi hôn nhé ! À mà đừng ăn mắm tôm hay là hút thuốc lá.
    +++Yêu anh mãi mãi...
    ---Câu này cần phải được sự kiểm chứng của thời gian.
  8. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Mượn Bài Thơ Đôi dép viết cho em
    Ước gì anh có thể viết tặng em
    Bài thơ (mà người ta đã viết ) về đôi dép
    Bởi chỉ có nỗi nhớ ở trong lòng tha thiết
    Thì những vật tầm thường mới viết được thành thơ
    Em là chiếc trái nhé, anh chiếc bên phải cơ
    Đố em thiếu anhmà đi bình thường được đấy
    Sao em cứ ngang ngược thích bám đường lò cò nhảy
    Có anh song hành, có phải vất vả được sẻ chia
    Có anh trong đời, em cứ đàng hoàng bước đi
    Con đường công danh còn dài và gai góc lắm
    Dẫu em lên đỉnh cao hay hụt chân xuống vực thẳm
    Anh vẫn song hành, cùng gánh vác những nhục vinh
    Thiếu anh trong đời, em sẽ thấy chênh vênh
    Dẫu bên cạnh (anh biết) rồi em cũng sẽ tìm được người thay thế
    Nhưng giống đến mấy cũng đều là không thể
    Em với người ta chẳng phải một đôi .
    Bất cừ khi nào em cảm thấy lẻ loi
    Hãy nhớ tới anh dù xa nhau tận hai đầu thế giới
    Anh vẫn song hành, dõi theo và chờ đợi
    Ngày em nhận ra rằng em cần phải có anh
  9. 1000miles

1000miles Thành viên mới

Bài thơ đầu anh viết tặng em
    Là bài thơ anh viết về đôi dép
    Khi nỗi nhớ ở trong lòng da diết
    Những vật tầm thường cũng hóa thành thơ...
    Kha kha, topic này như mở ra như công viên của đôi tình nhân vậy. Tuy có điều công viên được re-built lại, và mối tình này cũng ná ná lập lại. Thật buồn cười và tội nghiệp cho cô gái ngây thơ cứ ngỡ là mình đang chìm đắm trong tình yêu thật ra chỉ là bản sao của những bản sao trước.
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Bài viết là lạ, mơ hồ và bí ẩn....Như chính cái nick này vậy. Ai vậy cà?
    @ Cuongbyk: Quên ghi nguồn bài thơ à?