1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ còn vài ngày nữa là AFF, Việt Nam sẽ cố gắng bảo vệ chức vô địch.

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi tacadt, 09/10/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. staplespro

staplespro Thành viên rất tích cực

línk download phan mềm bác ơi
  2. eversong

eversong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Với tư cách ngoài cuộc, tham gia ném đá một câu :

Thật sự là dân Đức, Nhật đam mê bóng đá hơn Việt Nam rất nhiều, cả về số lượng cũng như chất lượng (chỉ dám nói 2 nước này thôi, các nước khác chưa sống đủ lâu để có thể bình luận ). Mặc dù bóng đá không phải môn thể thao ưa chuộng nhất ở Nhật, và Đức là cường quốc ở nhiều môn thể thao khác chứ không riêng mỗi bóng đá.

Theo tôi nghĩ thì những ai đã từng sống khá lâu ở các quốc gia có nền bóng đá phát triển, đã từng đến sân xem một trận đấu của họ, cộng với chút quan tâm về bóng đá thì đều có thể kết luận là độ hâm mộ của dân VN còn kém các nước nhiều lắm,cả về số lượng cũng như độ chuyên nghiệp chắc tương đương sự chênh lệch giữa 2 nền bóng đá.Còn nói về tình cảm thì là cái rất chung chung, bạn nói rằng dân VN yêu bóng đá nhiều lắm, nhiều thế nào ? To bao nhiêu ? Nặng bao nhiêu ? Dài bao nhiêu ? Tình cảm thì làm sao mà đong đếm được, nên người ta mới dựa vào số liệu khán giả đến sân, số lượng cổ động viên chuyên nghiệp....etc.... Còn nói về tình cảm, thì chẳng có gì đảm bảo là chỉ có mình dân VN mới yêu bóng đá hơn các dân khác. Nói như thế cũng chẳng khác nào người đời hay chụp mũ là thằng con nghèo "yêu" bố mẹ hơn thằng con giàu (!!??)

Nhiều khi bạn không thể lấy sự "điên cuồng" hay "mù quáng" ra để nói rằng đấy là yêu bóng đá cả. Cũng giống như những thằng điên ở sân Hải Phòng chỉ rình ném đá xuống sân và chực gây ẩu đả, như thế thì đâu được tính là fan.
  3. Agalloch

Agalloch Thành viên mới

Cứ tưởng nói đến Cannavaro với Nesta mới kinh chứ, chờ xem bộ đôi "trung vệ thép" này làm ăn thế nào?
  4. romeas

romeas Thành viên gắn bó với ttvnol.com

5. staplespro

chém gió luôn, đừng bao giơ nghe bọn pv bệnh họan nói là dân vn yêu bóng đá nhất DNA, vậy thằng Indonexia nó xây sân vận động 60 nghìn ngừoi làm wé gì, ma coi à, trong ĐNA thì ngòai VN còn có tụi Indonexia cũng là cuồng bóng đá, Sỡ dĩ coi tuyễn VN đá, vì mong, nhưng càng mong càng thất vọng, nhưng vẫn coi, coi vì có uoc mơ ngày nào con mình hi vọng nó sẽ đại diện cho quoc gia nó đang sống hoặc có thễ là VN ko chừng, tui xem bóng đá vậy là gần tròn 15 năm rùi ( tính từ bàn thắng vàng của trần minh chiến ), dài thiệt, giờ 30 chục cái xuân xanh rùi, nếu co con thì mong rằng sau này nó cung thích bóng đá như mình, se nuôi nó khôn lớn, de nó có thễ đá bóng với mình hằng ngày. Con Tuấn Mẽo vậy là 7 tuổi cũng nhanh qua nhĩ, mình chua có, nếu có con thì ngày sinh của nó tặng nó 7 quã bóng, mua bóng về trưng khắp nhà

Lan man thì về lại tuyển VN 1 chút, chi cần dẹp bọn VFF xong là sẽ ok, nhưng đụng đến VFF thì rây rưa rễ má nhìu, nếu làm đuọc thì Bầu ĐỨc hay Thắng đã làm...
  6. thientaibongro

thientaibongro Thành viên tích cực

bác biết giải độn toán à, nếu có thì bấm cho em 1 nhát, dạo này công việc nhàm chán và nan giải quá, mất hết cả chí hướng, nếu dc em sẽ pm bác hehe
  7. staplespro

bác có biết vận ko,, giải em quẻ, doc thân chưa có gia đình, nhưng sao mong co thằng con trai để nó sau này ít ra cũng phải hơn thằng lee nguyễn về chiều cao, dẫu đá tuyển USA hay Vịt đều OK hahhha
  8. hxt_vn

hxt_vn Thành viên mới

Link xem onl trực tiếp đây các bác : http://livetv.ru/de/eventinfo/56459_kuwait_vietnam/

đúng 17h ( giờ của Đức ) bóng mới lăn !
    em thú thực với các bác , em xem thì xem , chứ mấy ku vịt nhà mình đá mà em chán ko còn gì mà chán hơn , đá như sh!t
  9. XiaoTong

XiaoTong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói rút gọn thế này nhé. Mình chỉ nói " Việt Nam có tiềm năng vì bất kỳ 1 quốc gia nào có tình yêu Bóng Đá đều có thể phát triển được " . dovavang nói Việt Nam yêu bóng đá bằng " mồm ". Tôi mới có ý kiến còn chả so sánh với nước nào hay cường quốc nào cả. Còn nếu so sánh với cái kiểu Việt nam 1 nền bóng đá đang phát triển với các nền bóng đá đã khẳng định mình thì các bạn so sánh kiểu gì . Giải vô địch quốc gia của người ta hấp dẫn trong sạch. Bóng đá trở thành Tôn Giáo thì VN đâu đã có thể phát triển được đến như thế. Khi nào mà V-league còn cái kiểu Bóng Đá trong sạch " tương đối " như lời ông Chủ tịch Liên Đoàn tong kết như năm vừa rồi. Thì đừng đòi hỏi người hâm mộ VN cao hơn. Còn về tuyển Quốc Gia tớ thấy mức độ quan tâm của VN chả kém QG nào trên Thế Giới cả hơn khôi nước đấy. Ít nhất theo nhận xét o VN Bóng Đá vẫn là môn thể thao số 1.
  10. muaxuanbackinh

muaxuanbackinh Moderator box bóng đá VN

Anh em nhiệt tình xem trận này quá nhỉ, mừng là vẫn còn nhiều người quan tâm tới thầy trò già Tồ, cho dù yêu theo kiểu vừa yêu vừa chửi. Kể ra nếu là trận hay, có khi anh em Hà Nội rủ rê họp nhau xem trực tuyến,ngồi làm tí cay với mấy rổ đi tìm đồng đội mua từ hàng phở, vừa xem vừa khen Huy Hoàng, chửi Tuấn Mẽo thì thú biết mấy

Chắc phải gặp mặt sớm thôi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa