1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chị em cho ý kiến về BBcream với ạ !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi toprit11, 09/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhothatnhieu

nhothatnhieu Thành viên mới

Nếu em dùng bb SF mà hơi sáng hay là do em dùng màu số 01, hay dùng màu số 2 có lẽ sẽ ổn hơn đó em!!!
  2. mimica

mimica Thành viên mới

vừa tậu một em bbcream skin 79, dùng thấy tốt. tuy che fủ ko 100% vì mặt tớ tương đối nhiều vết thâm do mụn, nhưng mà rất tự nhiên, ko bị bóng dầu nữa
  3. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Thế giữa Innisfree và skin79 cái nào ukie hơn ta? chị em nào dùng cả 2 rùi thì cho xin ít rì viu với. Thấy em nào cũng được rate cao chót vót lun
  4. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

@ asim_chan: Tớ thì lại cảm thấy ngược lại , cứ khi nào mặt tớ có nguy cơ nhiều mụn nhất thì lập tức tớ thôi Missha dùng em này, cảm giác mụn lặn rất nhanh và không bị sưng lên to đỏ như hồi tớ chưa dùng bbcream.
    Hồi đầu tớ cũng tìm hiểu bbcream dữ lắm rồi mới quyết định mua em này, nhất là vì nó có thành phần aloe chăm sóc da mụn cũng tốt mà
    @ nhothatnhieu: car 2 loaij bbcream em dung em đều chỉ chọn màu ố 2 thôi chị, nó cũng không phải trắng quá với em nhưng đa số mọi người đều cảm thấy hơi bị trắng và ban đầu không được natural lắm Vì thế nên em mới khuyên ai ban đầu thấy trắng quá thì dừng có sợ mà
    Được m0on1989 sửa chữa / chuyển vào 11:52 ngày 21/12/2009
  5. melody_of_rika

melody_of_rika Thành viên mới

tớ dùng bbcream skin79 2 năm roài ^^ no sao cả ^^ cơ mà dạo gần đây da hơi khô đi thì phải, mụn thì ... nói chung là đã che phủ tốt thì chị e về nhà tẩy trang cho kỹ vào ko thì cũng mụn cám ầm ầm, tẩy trang tẩy da chết đều dùng bbcream thích ^^ nếu ko dùng e found mouse của maybeline cũng ok ^^ tớ dùng của mbl sau chuyển bbcream ^^ hình như tớ là ng đầu tiên dùng bbcream ở ... Vn hay sao ý ^^ order bên Hàn từ hồi nó mới ra luôn ^^ chọn đúng skin79 lúc nó mới pomotion nên rẻ hơn h nhìu ^^
  6. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Mình dùng cũng giống nàng này, tuy mới dùng thôi nhưng thấy da mặt hơi khô, nhất là cánh mũi
    thấy mọi người quảng cáo cái skin 79 ghê quá nên cũng bon chen, da mình khá nhạy cảm nênn khó chọn mỹ phẩm, trước dùng ưng nhất em Thorakao số 1 nhưng sau dùng em 79 này bỏ luôn em kia.
    nói chung là da mướt (bôi càng mỏng càng mịn), nhẹ mặt và che phủ khá tốt. Tuy một vài người khuyên ko nên dùng phấn nhưng chả hiểu sao mình cảm giác nó hơi bóng nên vẫn dặm thêm ít phấn số 3 (cũng của Thorakao luôn) thì hoàn toàn ưng ý với cái mẹt hihi chưa bao giờ thấy mặt mình makeup ổn như thế,
    bạn nào da giống tớ: Trắng nhưng xanh, khá nhạy cảm với mỹ phẩm lạ thì dùng loại này là ổn.
    ah có them em Thorakao số 1 nữa, trước lúc nào mà lười trang điểm, chỉ cần thoa một lớp thật mỏng là có thể tự tin ra đường với làn da mịn màng . Chả hiểu sao kem số 1 của Thorakao là loại trắng nhất nhưng mình dùng lại rất hợp, nhìn tự nhiên hồng hồng đẹp lắm.
    có người dùng rồi khuyên dùng kem số 2, phấn số 3 (hoặc ngược lại) cho da trắng nhưng mình dùng thử thấy mặt cứ bị mốc meo, phấn đi đằng phấn kem đi đằng kem nhìn lem nha lem nhem
  7. asim_chan

asim_chan Thành viên mới

Tớ mới chỉ dùng cái Skin food thui chứ em Missha kia tớ chưa dùng, h tớ đang dùng cái trị mụn cũng aloe, chắc hợp sao á mà thấy mụn xuống cũng nhanh ^^ Cái skin food chắc ko hợp với da tớ, lên mụn nhanh hơn, haizzz, về chắc phải đi tìm hiểu lại, chứ hè bôi nhiều sợ bí da, da dầu mà.
  8. MaxinoXinDy

MaxinoXinDy Thành viên mới

da e cực khô luôn thì nên dùng loại nào ạ? đang băn khoăn em Missa với e skin79 mà khó quá. hx
  9. composer8x

composer8x Thành viên mới

em từng thử bbcream Missha nhưng mùi hắc nồng quá, em ghét nhất là dùng cái gì chát lên mặt quá nhiều mùi :( đi ra gió mà đầu cứ biêng biêng
    về che phủ, em ít khuyếtđiểm nên ko dám đánh giá nhiều, nhưng chắc chắn ko thể = kem nền đc đâu ạ, một điểm nữa là em này hơi dày,ko mỏng mịn lắm, và ai da ngăm thì ko nên dùng ạ
  10. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

em cũng đang lăn tăn về vụ BB nè, thấy quảng cáo nhìu quá, muh sao bi h bên muare về 1 đống mp của Hàn Xẻng, loại nào cũng quảng cáo tơi bời là thiên nhiên hổng bit đâu mà lần, cũng mún dùng BB cream mà chỉ sợ lúc bôi xong nhìn trông xinh xắn lúc nhìn lại mặt mộc lại mún ngất xỉu