1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chị em cho ý kiến về BBcream với ạ !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi toprit11, 09/12/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Sweetyboy

Sweetyboy Thành viên mới

Siêu thị mỹ phẩm Ami House chính là hệ thống cửa hàng của nhà nhập khẩu Skin79 công ty An Thịnh Phát đây nè (công ty tớ đấy, tớ làm hành chính ở cty này, vô tình thấy topic này tư vấn luôn) ! da khô bạn nên dùng Kem nền trang điểm dướng da 3 tác dụng BB nhãn vàng, BB Cream trong bộ Diamond. Nếu cần tư vấn về mỹ phẩm các bạn add nick yahoo: amihousevn hoặc ipknvn nhé !
    Mời các bạn qua website của Ami House để xem sản phẩm:
    http://amihouse.vn/product_skin79_listcat_171.html
  2. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

đánh dấu topic này
    mình cũng đang lăn tăn vì BB cream có nhiều hãng quá, mình ko biết chọn hãng nào luôn
    da mình trắng xanh, hỗn hợp, thì nên dùng hãng nào nhỉ?
    dạo này mình make up thường xuyên bằng joppa, make up nhẹ thôi, thế mà cũng bị mụn hic, nên định chuyển qua BB cream cho nó lành
  3. TRA123456789

TRA123456789 Thành viên mới

e thì ko hợp với misha và inf lắm thấy skin dùng thích hơn
    mỏng,mịn và rất tự nhiên
    nếu c bị thâm do mụn nên dùng cái super skin ấy :) he phủ tốt lắm
    mặt e dầu da thuộc loại trung bình toàn dùng 1 lớp skin+gloss thôi :)
    nhìn yêu lắm mờ
  4. YoungKyo

YoungKyo Thành viên mới

Mình đang phân vân giữa em BB cream crystal của Tony moly với Skinfood Aloe? Ai đã thử 2 em này rồi cho mình xin ý kiến với.
    Da mình hơi ngăm và dầu. Cần 1 em bb ream làm sáng da 1 tí, kiềm dầu nhưng vẫn làm cho da mình glow/ dewy ( khó nhỉ?)
  5. mimica

mimica Thành viên mới

Dùng bbcream dòng diamond cũng tốt. Che phủ tốt, nhưng lâu dài vẫn có dầu. 3-4 tiếng vẫn fải dùng giấy thấm dầu. Nói chung là đc
  6. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Tớ dùng thử skinfood Aloe rùi ấy ạh , em này có 2 màu , nếu da ngăm thì dùng màu số 2 là vừa , vì nó vẫn sáng lắm , màu số 1 thì bạch tạng may ra dùng đc , em này kiềm dầu ok , làm da glow đấy , nhược điểm duy nhất của em nó là che phủ kém , nhưng tớ ko thấy ấy đưa ra nhu cầu về che phủ nên có lẽ em nó khá hợp với ấy ^^
    Ah , tớ review trên tiêu chí giá thành đấy nhé , vì so với các loại khác thì em skinfood này thuộc loại rẻ nên chất lượng như thế là ok .
  7. xadibu

xadibu Thành viên mới

Nghe mọi người khen BB cream Skin79 Diamond colection quá làm mình không chịu đựng nổi cũng bà già bon chen vác về 1 lọ , mong nó mang đến phép lạ thần kỳ cho mình có 1 làn da hoàn hảo của gái Hàn , Sáng nay quyết tâm thay thế lớp trang điểm bình thường bằng BB cream thì thật sự hơi thất vọng, nó cũng không đến nỗi tệ nhưng ai thường trang điểm thì nó không thể thay thế được vì độ che phủ ít, khoảng 3-4 tiếng bị đổ dầu. Nói chung, chỉ sử dụng khi muốn da ok hơn lúc không muốn trang điểm thôi.
  8. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

diamond đc cái đẹp vì đánh lên nhìn mặt sáng và óng ánh hơn nhưng ko hợp với ng da dầu vì nó ko kiềm dầu, ngc lại càng làm cho mặt bóng nhoáng lên. Nếu lấy tiêu chí che phủ hơn cả thì nên dùng Missha, tớ chỉ thấy cái loại này đánh lên là mặt mũi thực sự trông mượt hơn hẳn, còn các loại khác vẫn thế, chỉ có hồng hào hơn thôi.
  9. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Missha nào huh ấy ơi ? up cho tớ cái ảnh với , tớ thấy missha có tận mấy loại bb cream cơ .
    Ah, tớ hỏi có ai dùng bb cream BRTC chưa ? Hồi bb cream nổi lên như 1 hiện tượng make up thì BRTC là hot nhất , mà h lúc bb cream phổ biến thì lại ko thấy ai nhắc nó nữa .
  10. YoungKyo

YoungKyo Thành viên mới

Các loại BB cream popular hiện nay là Skin79, Missha, Etude, Skinfood, Hanskin, BRTC, Innisfree?...Trong đó hình như BRTC được comment là tốt cho làn da bị mụn ấy nhỉ