1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chị em cho ý kiến về BBcream với ạ !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi toprit11, 09/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

Nhưng tớ tháy bảo missha cũng hợp với da khô hơn mà, cái innisfree j đấy thì thấy đc khen hợp với da dầu, kiềm dầu tốt lắm thìi phải.
    Tớ cũng đang dùng missha, chắc chắn là em này kiềm dầu bth thôi, vì da tớ khô, nhưng lại bj tí dầu ở canh mũi ấy, dùng cái này ko, thấy chỗ cánh mũi vẫn nhờn còn da mặt thì căng mượt, có chỗ 2 bên má bth tớ hay bj nẻ thì vẫn cảm giác hơi khô thôi.. Kết luận là em này có cung cấp độ ẩm cho da, ko thấy có dấu hiện kiềm đc dầu :D
    Mà cho tớ hỏi skin 79 dùng có thật mặt ko? Tớ lại thik kiểu "đẹp tự nhiên", ko cần che phủ nhiều, da tớ ít khuyết điểm, lấp lánh lại càng thik :x dùng missha tớ vẫn thấy mặt chưa " nhẹ" lắm
    Được Trangchoco sửa chữa / chuyển vào 02:20 ngày 07/01/2010
  2. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

cái sự kiềm dầu có lẽ còn tùy từng người vì tớ nhớ trong topic của đứa bạn tớ nó bán missha có những bạn comment là missha kiềm dầu tốt, trong khi tớ hăm hở mua về dùng thì thấy thất vọng nhất ở khoản này, moi cái khác đều ok cả. Innisfree thì tớ chưa dùng nên ko biết sao nhưng skin79 thì theo cá nhân tớ đúng là " nhẹ " và tự nhiên hơn misha thật, mà tớ thấy cái này đánh lên mặt còn hồng hơn cả missha nữa.
  3. NgoThuyMien

NgoThuyMien Thành viên mới

Thấy mọi người bàn về BB cream quá NTM cũng góp ý tí, NTM chưa xài các loại BB cream nào được kể trong topic hết nên không dám cmt, nhưng được 1 người bạn tặng cho vài sample BB cream của Hanskin, xài thấy ok ghê, da NTM thuộc dạng super oily, nhưng xài cái này đến trưa thì mới thấy hơi nhờn ở t-zone, xài giấy thấm dầu, dặm ít finishing powder của EM, xịt khoáng nữa là ok. Màu sắc nhìn có vẻ hơi hồng so với người có heavy yellow skin tone như NTM, nhưng nó blend vào da rồi thì nhìn mịn màng lắm, không bị chỏi với màu da thật. Nói chung la mạnh dạn recommend cho mọi người. Có điều theo ý NTM, BB cream cũng chỉ là 1 loại found chứ không phải skin care, nên vẫn xài moisturizer, base rồi mới apply bb cream lên.
  4. xadibu

xadibu Thành viên mới

Chắc có lẽ mình kỳ vọng về BB cream quá nên hơi thất vọng, thấy bên muare có topic về Skin79 thấy mọi người khen quá trời, nào là da đẹp hơn hẳn, bôi vào chồng há hốc miệng vì ngạc nhiên sao hôm nay vợ đẹp quá , làm mình cũng muốn chồng há hốc miệng ngạc nhiên như thế nhưng chỉ có mỗi mình là ngạc nhiên thôi chứ chẳng thấy ai ngạc nhiên , ngạc nhiên vì sao mà nó không được như quảng cáo, từ 1 người da mụn bôi lên mất tiêu mụn, huhuhu, mà bình thường thì da mình cũng ok, không mụn, không vết đỏ, nói chung chưa ai chê da xấu cả thế mà bôi lên cảm thấy da hình như kém đi nữa, hic. Chắc tại không hợp, hoặc có thể mới bôi lần đầu da nó chưa thích nghi, hì. Để từ từ kiểm nghiệm tiếp.
  5. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Đây..BBCream 101 for Dummy :D
    http://kimoko.livejournal.com/?tag=bb+cream
  6. butterfly007

butterfly007 Thành viên mới

Vote cho innisfree ^^~!!!!
  7. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

E dùng missha thấy nhờn kinh khủng í, dùng đc 2 lần phải thanh lý luôn. cái innis với lioele e dùng thấy cũng phình phường, đỡ hơn missha vì kiềm dầu hơn nhưng ko mướt bằng.
    E buổi tối chẳng làm ji hay ngồi đọc review thì thấy bảo BRTC với dr jart là BB cream hot nhất í vì độ che phủ rất tốt, lại kiềm dầu nữa. Dr jart thì có 2 label black với silver, cái black dành cho da khô còn silver dành cho da dầu. E mới nhờ con bạn đặt mua BRTC xong, đợi nhận đc dùng sẽ rì viu cho mọi người :D Còn skin79 chưa dùng nhưng đọc thì thấy chỉ thuộc dạng BB cream bt thôi, độ che phủ trung bình, chỉ làm đồng đều màu da lên chút.
    à mà cái BB cream đc cho là da mụn hay có trouble dùng tốt vì ko ảnh hưởng đến da thì theo e là ko đúng. E dùng missha bị nổi mụn tưng bừng. Rất nhiều người dùng BB cream cũng bị break out do nó dưỡng rồi nhờn rồi bla bla gây bít lỗ chân lông. Mà dùng cũng chả thấy trắng, sáng hay da khỏe hơn như nó quảng cáo. Đc cái make nhìn tự nhiên ko lộ quá, lại nhanh :">
  8. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

gái đừng mua BRTC Glossy nhé vì cái đó nhờn cực kì.
  9. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

huhu thế bị giống chị rồi, chị dùng cái Misha hay cái Tony moly, ko chắc vì dùng 2 loại xen kẽ nhau mặt mụn tùm lum, mụn khổ mụn sở cái này chưa lặn cái kia đã nổi, giờ bỏ không dùng thì ko thấy nổi nữa mà mặt vẫn còn thâm xì T_T, mấy nàng khách quen hôm trước qua đặt EM và ELF đều kêu oai oái sao tự nhiên mặt mũi kinh hồn thế, giờ mà em nhìn cái mẹt chị chắc ngất luôn đó so với năm ngoái một trời một vực, nói chung là cái BB này chỉ tự nhiên và láng mượt chứ ko thể nói là trị mụn đc
  10. shopKitty

shopKitty Thành viên mới

Mời các nàng dùng thử bbcream của skin79 nhé, có cả 3 loại sample cho các nàng test và lựa chọn luôn.
    http://muare.vn/ThoiTrangMyPham/2558468/