1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chị em nào đã kết hôn với người Ấn vào giúp mình với!!!

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi kienchau_hop, 16/11/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. kienchau_hop

kienchau_hop Thành viên mới

Mình đang quen một người Ấn độ, bọn mình định năm 2013 sẽ đăng ký kết hôn, kết hôn xong mình sẽ qua Ấn với anh ấy.
    Chị em nào đã từng kết hôn với người Ấn vào giúp mình với.
    Mình phải đăng ký kết hôn ở 2 nước Việt và Ấn luôn, hay chỉ cần đăng ký ở Ấn là được rồi ạ???
    Chị em nào biết về thủ tục đăng ký kết hôn với người ấn và những thứ liên quan thì chia sẻ cho mình với!!!
    Cám ơn mọi người lắm lắm>:D
  2. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Bạn ơi bạn có thể vào link bên dưới hoặc scroll mục lục tới mục thủ tục làm giấy đăng ký kết hôn để tham khảo nhá!

http://ttvnol.com/India/1060121
  3. kienchau_hop

Cám ơn bạn Jenny nhiều nhé, Rất là bổ ích\:D/
    Mình lại có ý này muốn hỏi bạn nào biết thì cho mình thông tin nhé.
    Vì sau khi kết hôn mình sẽ sang Ấn sống nên
    Nếu mình muốn đăng ký kết hôn ở Ấn Độ thôi thì có được ko, ý mình là ko đăng ký ở Việt Nam mà chỉ Đăng ký ở Ấn thì có hợp pháp ko bạn.
    Thanks các chị em ^^
  4. pinku

pinku Thành viên mới

To kienchau_hop: Vài thông tin chia sẻ cùng bạn. Trước tiên chúc mừng 2 ******** yêu đơm hoa kết trái ....
    Về vấn đề bạn thắc mắc mình xin góp vài thông tin dựa trẹn kinh nghiệm bản thân đã làm xong Giay DKKH với oxa India.
    Bạn có thể đăng ký ở India hoặc ở Vn đều dc. Chỉ cần 1 trong 2 nơi là đủ, không cần cả 2 .
    Nều DK ở India, thì oxa bạn phải đang sinh sống tại inida hoặc phải sống ở india ít nhất 1 tháng trong khi làm thủ tục hồ sơ DKKH , đó là quy định. Bạn cần giấy CN độc thân có dịch và công chứng tại sở tư pháp nơi bạn có hộ khẩu, sau đó đem ra cục quản lý và xuất nhập cảnh đóng dấu hợp pháp hóa để có hiệu lực ở nước ngoài. Sau đó thì đem lên DSQ việt nam tại india đóng thêm 1 dầu, Và passport photo, hình, ....Không cần Giia6y1 khám sức khỏe hay giấy KS, hỘ KHÂU , CMND gì hết đâu . Sau đó bạn và oxa lên văn phòng kết hôn ở nơi oxa bạn sống xin bộ hồ sơ DKKH điền vào, 2 vc lên đó nộp, họ sẽ hẹn ngày lên ký giấy và làm lễ ký giấy DKKH có sự chứng kiến của gia đình chồng, ( gd bạn nếu có thể sang ) . thường là sau 20 ngày, vì họ dán cái đơn xin DKKH của 2 người ờ văn phòng kết hôn, trong 20 ngày đó xác minh xem có ai đến nói là đây là vợ or chồng tui thì bạn bị hủy đơn .....Sau khi có giấy DKKH chỉ đem ra DSQ Vn bên ần dịch và đóng mộc, đem về sở tư pháp ở VN ghi chú là đã kết hôn cho bạn, nếu bạn cần dùng ở Vn, hoặc làm quốc tich Vn cho baby sau này, không thì thôi.
    Nều DKKH ở VN thì oxa bạn phại xin Gia6y1 CN độc thân ở india trước, sau đó lên DSQ ân dộ đóng dấu, rồi lên dsq ấn ở Vn đóng và dịch ra tiếng việt. Và các giấy tờ còn lại theo yêu cầu bên Vn.
    Chúc bạn sớm nhân dc Gia6y1 DKKH nhé !
    Nêu
  5. kienchau_hop

Cám ơn bạn Pinku nhiều nhé, thông tin rất hữu ích cho mình, chúc bạn và oxa luôn hạnh phúc^^
    Bạn Pinku hiện đang sinh sống ở VN hay India vậy nhỉ?
    Chỉ cần giấy chứng nhận độc thân là xin được Visa đi Ấn hả bạn, vì kết hôn xong mình sẽ sang Ấn sống, ko biết bạn có giống trường hợp của mình ko?!!!^^
  6. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên mới

Thích nhìn người Ấn, nhưng kết hôn với đàn ông ở Ấn thì chắc không ổn, tại nước họ có nhiều tục lệ mình không theo được.
  7. ninhmanowar

ninhmanowar Thành viên rất tích cực

hihi em vừa kết hôn cả anh xã Ấn, Hiện đang bầu bí 5 tháng. Tục lệ của Ấn em chẳng thấy anh xã hay mẹ chồng bắt học bao h. Em chỉ tự học cách cúi chào, thỉnh thoảng nghịch ngợm học ăn \= tay cho anh xã vui thôi :P

Hiện em đang buôn bán vài thứ lặt vặt, như trang sức, hạt bindi, mực Henna do anh xã em mang về. Chị em nào cần dùng thì add FB em nhé. Ko mua hàng cũng có thể chia sẻ kinh nghiệm lấy chồng Ấn ạ.!

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10151745311858072.1073741826.652678071&type=1

https://www.facebook.com/le.b.van
  8. chessy_nguyen

chessy_nguyen Thành viên mới

Chào cả nhà ... Nghe về web mãi mà bữa nay em mới mò vô được vì mới sinh bé xong thì mới bon chen được hihi...

Tình hình là em cũng có kết hôn với ox Ấn Độ và vừa có bé. Hiện tại thì ở nhà buôn bán hàng online Ấn Độ gồm trang sức, quần áo, bindi, henna ... kiêm luôn tư vấ tình yêu hôn nhân gia đình Ấn - Việt hi1hii1 (nói cho nghe hoành tráng thôi) . Em bán hàng và ship trên toàn quốc nha, mong mấy anh chị em đã và đang cần hàng của Ấn Độ để làm đẹp hay là để làm đám cưới ở VN thì ghé ủng hộ em nhé. Cũng có thể kết bạn cùng em để chat chit nha.

FB cua em : https://www.facebook.com/trangmh?hc_location=stream#!/nguyen.ying

Page bán hàng của em, mọi người vào like de xem đượ nhiều sản phẩm nghen https://www.facebook.com/trangmh?hc_location=stream#!/trangsucIndia