1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chị nào dùng thử kem làm trắng body của sis tuvanmypham929 thì cho em ý kiến với ạh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi em_aka, 13/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mindy_sg

mindy_sg Thành viên mới

wow...cuối cùng rồi cũng có người lậ topic rùi sao?tưởng chuyện này chỉ có mình bị thương chứ ...chia buồn với những nạn nhân trót mua kem nha,mình đồng cảnh ngộ rùi...tuvanmypham ơi,em ra đường nhớ nhìn trước ngó sau nha,ko chừng thấy chị đằng sau em đó...hihihi...
  2. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

topic này bên kia bị bỏ bê quá hic hic
  3. kathyvo

kathyvo Thành viên mới

4. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Không phải chứ thị phần Châu Á là một thị phần rất lớn của các hãng mĩ phẩm, và nhiều khi phòng lab để nghiên cứu đặt riêng hẳn ra so với Châu Âu, và chất lượng thì phải nói là ko hề kém cạnh, có điều phù hợp hơn với làn da châu Á. Hầu như các hãng nổi tiếng nhất đều có dòng whitening, Dior Snow, Lancom blanc expert, estee launder có, clinique có, nên bạn gì bảo thị phần Châu Á ko đủ để đầu tư làm tớ buồn cười quá. thị phần châu Âu tớ ko biết ko dám nói to hay bé, nhưng bão hoà thì đã bão hoà rồi. Các hãng kiếm ra tiền là rót vào châu Á đấy bạn ạ.
    Nói gì thì nó, mĩ phẩm làm trắng thì thiếu gì, ko nói các hãng của Châu Âu, châu Á có SKII và SSD cực tốt đấy còn gì. VẤn đề là, mọi người đã nói rồi đấy, ko có sản phẩm làm trắng nào có thể trắng ra, trắng bóc, vì nó rất hại da ( may ra có bleach để tẩy bồn cầu với lại tẩy sàn Mấy cái này hại da lắm, các chị em muốn trắng nhanh, không kiên nhẫn được với các sản phẩm an toàn của các hãng nổi tiếng thì phải chịu thôi. Da trắng là do trời ban và giữ gìn, nếu trắng một cách dễ dàng như vậy thì ai cũng trắng được. Thế nên, chung qui là một chữ giữ gìn và nâng niu thôi...còn nếu muốn vẫn có thể dùng các sản phẩm làm trắng của các hãng nổi tiếng, có điều công dụng từ từ và ko nhanh, ko nóng vội được. Dục tốc bất đạt, sợ lại đụng vào các thể loại kem trộn trắng nhanh mà da về lâu dài hỏng hết thì còn sợ hơn ấy.
  5. Transiberian

Transiberian Thành viên mới

6. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

lần đầu tien mình buớc vào muare là đã biet cô bénày bán kem trộn rùi.sau đó có lần mình đã nói em ấy bán kem trộn mà,chả fải kem hàn quốc j đâu nen có chất lột tẩy,da ai mà mỏng thì sẽ ảnh huởng đấy,ai thích cong thức thì mình cũng có thể cho biết nè!
    va với giá em ấy bán thì wá đắt so với giá thực tế làm ra 1 hũ kem như vậy(mỗi loại kem có giá từ 4k-7k/hộp tuỳ theo khả năng tài chính mà trộn loai tốt hay thuờng thôi ah)!còn tác hại thì mọi ng đã thấy het rùi đó,muon kemmịn thì sử dụng máy or thìa đánh tan trong vòng 1-2ngày thoi mà,có j khó để có 1mặt kem mịn nhu thế
    Thành fan chua trong kem là kem THANH HIỀN và kem Emon j đó nữa chứ k fải vit E đâu cac ban ah,2 loai kem này có tac dụng lột da nhe mà,neu ai mà vào TMV lột da thì sẽ là kem THANH HIEN fa với thuốc uốn tóc loai rởm đấy ah!
  7. VoTinhChanh

VoTinhChanh Thành viên mới

Da em cũng xấu, lúc mới vào mua rẻ thấy chị này quảng cáo hoành tráng quá cũng định mua xài thử, em cũng nghĩ là kem trộn nhưng không nghĩ ra sao chị ấy lại làm cho bề mặt láng như vậy.May mà có nói chuyện với chị Giang nên biết mà ngừng kịp thời chứ không thì cũng toi rồi.
  8. kathyvo

kathyvo Thành viên mới

những sản phẩm bạn nói là làm sáng da & mờ vết thâm & dành cho da mặt thôi bạn ah. những dòng đó cũng chẳng fải sản xuất ra dành riêng cho người Á (tuy nhiên mình ko fủ nhận là vẫn có những dòng dành cho người Á, chứ ko fải là ko). Những sản fẩm bạn liệt kê ra cũng có những người da trắng xài, vì da mặt họ bị nám, tàn nhang, or sạm. Còn những sản phẩm làm trắng or sáng da cho body thì người da trắng sẽ ko bao giờ mua, những hãng mỹ fẩm nếu sản xuất ra chỉ có thể bán cho người châu Á mà thôi, đã vậy họ cũng ko thể bán cho Nhật, Trung Quốc, Hàn Quốc... Ý mình ở đây là như thế, & bản thân mình thì đã trực tiếp đi hỏi rất nhiều hãng mỹ fẩm nổi tiếng về dòng sản fẩm này rồi, họ đều trả lời là ko có.
  9. kathyvo

kathyvo Thành viên mới

up bài 2 lần, nên xoá đi một bài.
    Được kathyvo sửa chữa / chuyển vào 21:23 ngày 23/09/2007
  10. nancy_lemlinh

nancy_lemlinh Thành viên mới

willyjenny
    ,Vietnam
    Thành viên từ 11:49, 15/05/07
    Chưa có ai bình chọn
    Than phiền

--------------------------------------------------------------------------------
    lần đầu tien mình buớc vào muare là đã biet cô bénày bán kem trộn rùi.sau đó có lần mình đã nói em ấy bán kem trộn mà,chả fải kem hàn quốc j đâu nen có chất lột tẩy,da ai mà mỏng thì sẽ ảnh huởng đấy,ai thích cong thức thì mình cũng có thể cho biết nè!
    va với giá em ấy bán thì wá đắt so với giá thực tế làm ra 1 hũ kem như vậy(mỗi loại kem có giá từ 4k-7k/hộp tuỳ theo khả năng tài chính mà trộn loai tốt hay thuờng thôi ah)!còn tác hại thì mọi ng đã thấy het rùi đó,muon kemmịn thì sử dụng máy or thìa đánh tan trong vòng 1-2ngày thoi mà,có j khó để có 1mặt kem mịn nhu thế
    Thành fan chua trong kem là kem THANH HIỀN và kem Emon j đó nữa chứ k fải vit E đâu cac ban ah,2 loai kem này có tac dụng lột da nhe mà,neu ai mà vào TMV lột da thì sẽ là kem THANH HIEN fa với thuốc uốn tóc loai rởm đấy ah!
    Add : 27 đuờng 18 P11 Q.Gò vấp
    Cell : 0908291179
    Stk VCB : 0181000494907
    Chủ Tk : Nguyễn Hoàng Linh Giang
    Y!M : giangnguyen2406 or andytrang198