1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ số IQ là gì ? , bạn có phải là người thông minh không ?

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi Mjnicklove, 04/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mjnicklove

Mjnicklove Thành viên mới

Chỉ số IQ là gì ? , bạn có phải là người thông minh không ?

IQ = Intelligence quotient , IQ trung bình của 1 người là 100 ,công thức tính iq như sau IQ = ( Tuổi trí lực : tuổi thực tế ) x 100... Thông minh là bẩm sinh , nhưng để phát huy và thể hiện trí thông minh thì cần có khả năng và cơ hội .( khả năng phát huy và thể hiện trí thông minh có thể gọi là trí lực ) Vì thế người ta mới nói giáo dục và cố gắng phấn đấu là phương pháp nâng cao IQ.Ta nên phân biệt 1 số khái niệm tâm lý học khá giống nhau như , thông minh , trí lực , suy nghĩ , tư duy ....
    trên thế giới bây giờ có 2 kiểu tính thước đo iq, một là thước đo của Stanford -binet , 2 là của Wechsler , xin hỏi cái 140 của bác là của loại nào .Em xin đưa 1 số iq của 1 số vĩ nhân theo phương pháp đo ip của Wechsler để bác tham khảo , Naponelon 135 , Lý bạch , Đỗ phủ , bạch cư dị = 140 , Goêth = 160 ...

Các bác muốn xem mình có chỉ số IQ bao nhiêu , xin hãy vào đây để test IQ bằng Tiếng Việt . Hehe , em khá xuất sắc đấy ,các bác vào test rồi báo cáo kết wả nha..
    55-70 . Ngu lâu khó đào tạo
    70-85 , Kém thông minh
    85-100 Bình thường
    110-115 Sáng dạ
    115-130 Thông Minh
    135-145 Cực thông minh
    145 -> 200 Thiên tài
    200 + n quái vật

http://www.bacsygiadinh.com/indexiq.php

http://www.bacsygiadinh.com/indexiq.php
  2. Washabee

Washabee Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ được 130 điểm Dốt nhở Mấy cái này hay fết nhỉ. Mấy lần định làm rùi nhưng thấy nó dài, lại ngại (vẫn bệnh luời cố hữu). Hôm nay quyết định thử Kiên trì 1 lần
  3. LUDZL

LUDZL Thành viên mới

Nhờ chồng động viên đấy Dốt bằng nhau, tớ cũng được 130 điểm
  4. Washabee

Vợ chồng có khác Bước đều bước
  5. Romantic_mafia_

Romantic_mafia_ Thành viên mới Đang bị khóa

tớ toàn bấm không bít , thế là 80 thiểu năng luôn hhehe
  6. Cacmac&Jennie

Cacmac&Jennie Thành viên mới

136 - trả lời đúng 47/60 câu. Thất vọng quá
  7. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

142!
    Ha, phải rèn luyện thêm, khoảng vài tháng nữa chắc là được đến 145.
    Hiện nay chúng ta nên biết là IQ không phải là tất cả vì chỉ thông minh thôi chưa chắc đã đủ. Người ta còn có chỉ số EQ, nói cho ngắn gọn đây là chỉ số thể hiện khả năng phản ứng của con người với hoàn cảnh. Nếu IQ cao mà EQ kém thì sẽ gặp rất nhiều khó khăn (tức là chậm).
  8. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

hề hề thế thì mình bình thường .Mà cũng đúng thật cần cù bù thông minh .
  9. Caubevuitinh

Caubevuitinh Thành viên mới Đang bị khóa

tớ cũng 142
  10. Washabee

Mấy bạn này toàn thiên tài với thần đồng nhở Siêu !