1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỉ số IQ là gì ? , bạn có phải là người thông minh không ?

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi Mjnicklove, 04/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phicau

phicau Thành viên rất tích cực

Câu này ngu vãi:
    Hình nào khác với 4 hình còn lại?
    Chọn đáp án e với lý do :các hình khác đều đối xứng qua trục nằm ngang cũng đúng, mà chọn đáp án d với lý do: Các hình khác đều có tính chất: tịnh tiến hình lên thành hai hình chồng lên nhau cũng đúng. Rõ vô lý!
  2. Candi

Candi Thành viên mới

Mình thì chọn hình d vì các hình còn lại đều dịch chuyển thẳng xuống và quay từ trái sang phải ( nên ko gọi là tịnh tiến )
    đối xứng qua trục nằm ngang chỉ có hình b thôi bạn a`
    mình đoán chắc bạn không để ý tiểu tiết chứ ko phải bạn "thông minh" vãi
    Được Candi sửa chữa / chuyển vào 12:19 ngày 17/03/2005
  3. Chel

Chel Thành viên rất tích cực

Trò này vui đấy chứ, nhưng thấy cậu Sirius_Black làm trò mà buồn cười quá :)), ah hay là cậu mới 11 tuổi?
  4. Chel

Câu này theo tớ chỉ cần nhanh trí và nhạy bén một chút chứ chả cần gì phải lôi toán vào đây cả. Nhìn qua là thấy tất cả các hình đều nằm so le nhau từng đôi một trừ hình d, thế thôi. Thông minh rồi, nhưng đừng phứt tạp hoá vấn đề!
  5. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Các đồng chí vui tính thật đấy, các đồng chí cũng đang có một trạng thái tâm lí chung là không muốn thừa nhận là có người giỏi hơn mình. Có thể là Sirius gian lận? cái đó tôi không biết mà tôi cũng chả nghi ngờ vì nếu nó là gian lận thì cũng chỉ là cho vui, còn nếu là sự thật cũng chả có gì phải coi đó là "vô lí" các đồng chí ạ, không lẽ thiên tài thì có nghĩa là chỉ thấy ở "thiên" thôi à? tại sao một ai đó trong bất cứ nhóm người nào lại không thể, và nếu đó không là Sirius mà là bạn thì bạn có coi đó là tấu hài không hả anh bạn? Hồi nhỏ, Newton, Einstein đã bị kết luận như thế nào?
    Toi thì chả bốc phét mà nói hết sức thật là không biết cái trò IQ này chính xác thế nào nhưng tôi đã đo thử kiểu này ở cái link Mjnicklove này lanời thứ 3 thử nghiệm rồi nhưng mà cũng trùng hợp vì 2 lần trước thì 1 lần y như lần này :142, còn một lần là 139.
    Còn các vị mà cho là người khác tấu hài vì thấy người ta nói là người ta có cái gì đó hơn mình thì chính các vị mới là các nghệ sĩ hài đấy ạ.
    Nói chung cái IQ này chưa chắc đo đúng, mà nếu có đúng thì nó không phải là cái gì để mà khinh nhau hay thế nào, có điều nói người khác vô căn cứ như thế là không chấp nhận được, lưu ý nhé!
    Được RAGNAROK sửa chữa / chuyển vào 18:57 ngày 17/03/2005
  6. phicau

phicau Thành viên rất tích cực

sao hình a,c và d ko đối xứng qua trục nằm ngang nhỉ ? Lấy 2 giao điểm 2 hình trên mỗi cái roài làm cái đường thẳng là xong. Trắc nghiệm IQ mà còn phải đo từng mm xem nó có đối xứng thật sự ko thì đúng là vô lý vãi. Mà sao dịch chuyển thẳng xuống ko gọi là tịnh tiến nhỉ(tịnh tiến tiếng Hán Việt chắc các bác cũng biết là gì?)?Cái nào quay từ trái sang phải? Bác nói em cóc hiểu gì hết?. Chắc mấy thầy dạy em hồi cấp 3 ko đủ trình roài, các bác đừng mua mấy sách luyện thi đại học của mấy thầy nhé.
    Được dumb sửa chữa / chuyển vào 17:52 ngày 22/03/2005
  7. Chel

Hơ, xin lỗi nhé, cậu bạn thân mến, tôi chỉ thấy buồn cười cái chuyện đó thì nói ra, bộ liên quan tới cậu sao mà phải bức xúc thế? Đừng nói với tôi là cậu bị giật mình nhé!
    Còn cái chuyện bài test này thế nào thì tôi cũng đã nói rồi, chỉ để vui chứ chả giải quyết vấn đề j cả. Cậu có bốc phét hay ko cũng không liên quan gì đến tôi.
    Mà tôi mới vào đây, và cũng post có 2 bài và ko có chuyện "khinh" ai cả, đừng khống luận như thế chứ cậu bạn?
  8. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Hờ, thấy buồn cười vì có người giỏi hơn mình à, anh bạn này có vẻ có vấn đề về tâm lí đây.
    Còn tớ thì có cái wé gì phải giật mình nhỉ? Giật mình vì có thằng nào đó cứ phải khó chịu vì có người hơn mình à?, còn tớ có bức xúc là bức xúc vì không hiểu sao trên đời này lại cứ tồn tại loại người thích đâm lén người khác thế thôi! Nói ra những nhận xét không hay về người ta thì nên nghĩ xem là khi nói ra như thế thì mình đã thể hiện cái gì về tư cách và khả năng tư duy của mình rồi hay nói anh bạn quí mến ạ!
    Chào nhé!
    Được RAGNAROK sửa chữa / chuyển vào 11:53 ngày 18/03/2005
  9. Chel

Thôi được rồi, thế này đi, cậu cứ ôm ấp lấy cái suy nghĩ tối tăm và hẹp hòi của cậu đi nhé, cậu bạn. Ko ngờ tớ vào đây chọc có mấy câu mà đã có người xính vính thế này rồi. Mất hứng quá
    Để ý cái title của tôi thì cậu sẽ biết tôi có phải thằng "khó chịu vì có người hơn mình" như cách mà cậu nói không nhé. Nghĩ lại xem nó thích hợp với ai, hy vọng cái gọi là tư duy của cậu sẽ cho cậu câu trả lời. Thế nhé!
  10. Candi

Candi Thành viên mới

Nói bạn đừng giận chứ mình thấy bạn dốt lắm . Nếu mấy hình khác khó nhìn thì bạn phải thấy hình d có nếp gấp chứ , một hình như vậy mà kêu là đối xứng qua trục nằm ngang thì đúng là mất căn bản trầm trọng . Nói nôm na cho bạn hiểu thì muốn đối xứng qua 1 đường thẳng thì khi gấp lại thì hai hình phải trùng nhau . Hai điểm đối xứng qua 1 đường thẳng khi đường nối 2 điểm vuông góc với đường đó , và giao điểm là trung điểm của đoạn 2 điểm đó . Nói đến đây chắc bạn cũng hiểu , vậy thì chỉ có hình b là đối xứng qua trục nằm ngang thôi .
    Còn phép tịnh tiến thì dịch chuyển theo một vecto chứ đâu phải dịch chuyển là tịnh tiến , dịch chuyển mà xoay tùm lum như vậy đâu phải là tịnh tiến . Còn bạn ko hiểu cái gì quay thì xem lại hình c xem .Bạn bị mất căn bản còn đi nói đề thi sai , ngu vãi . Thật chẳng ra làm sao .