1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ bí quyết cốt lõi dẫn tới sự thành công.

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi PhamDinhHuong, 06/05/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PhamDinhHuong

PhamDinhHuong Thành viên mới

“Một trong những người giàu nhất nước Anh ở độ tuổi khi đã già nói như sau:

“Hãy hỏi tôi rằng tôi sẽ đưa cho bạn cái gì, nếu như bạn có được chiếc đũa thần và giúp tôi lấy lại tuổi trẻ? Câu trả lời là: TÔI SẼ ĐƯA CHO BẠN TẤT CẢ NHỮNG GÌ MÀ TÔI SỠ HỮU VÀ SẼ SỠ HỮU

Đó là lời nói của 1 trong những con người giàu nhất thế giới

Tất cả mọi thứ trên đều này bạn có thể lấy lại được, nhưng có một thứ nó trôi qua là trôi qua vĩnh viễn đó chính là THỜI GIAN

Bởi vậy nếu như các bạn đang còn trẻ thì xin chúc mừng các bạn, các bạn đã giàu có và thành công hơn bất cứ một con người lớn tuổi nào.

Những ai đã đến độ tuổi xế chiều, đến độ tuổi mà họ biết rằng mình chẳng còn sống bao lâu nữa, thì lúc đó họ mới biết được thời gian quí giá như thế nào. Với họ, tuổi trẻ đi liền với sức sống, với khát khao, với niềm vui sướng là tất cả những gì họ mong muốn hơn cả vật chất, tiền bạc, địa vị…

Thế nhưng câu hỏi đặt ra ở đây là: HIỆN TẠI NHỮNG NGƯỜI ĐANG TRẺ TUỔI HỌ CÓ BIẾT ĐƯỢC ĐIỀU ĐÓ HAY KHÔNG?

Đa số người trẻ tuổi lại mang suy nghĩ “Trẻ không chơi về già hối hận” .

Vậy chúng ta có biết người già họ hối hận điều gì không? Khi về già nỗi lo lớn nhất của người già phải đối diện là gì bạn biết không?

Theo báo cáo thí nghiệm được viết trong cuốn sách của Kiyosaki (tác giả quyển sách nổi tiếng Cha giàu- cha nghèo) thì khi con người ta về già nỗi sợ lớn nhất không phải sợ khủng bố, bệnh tật, bỏ rơi, sợ chết…

Tất cả những cái đó chẳng là gì so với nỗi sợ sau đây: SỢ HẾT TIỀN LÚC TUỔI GIÀ

Nói ra các bạn không tin nhưng đó là những gì mà số liệu thực tế từ khảo sát cho thấy. Thậm chí bây giờ các bạn chưa già nhưng các bạn có sợ hết tiền hay không?

Về già họ sợ như thế vì họ đã bỏ những năm tháng quí giá nhất của cuộc đời vào việc hoang phí, chơi bời và thậm chí phá làng, phá xóm để giờ này phải đi làm thuê làm mướn vất vả không đủ sống, không có tự do, không được sống theo ý mình.

Chấp nhận chơi bời phá phách 5-10 năm của tuổi trẻ, sau đó cả quãng đời còn lại đi làm thuê, làm mướn cho người khác, tiền không đủ sống

Các bạn hãy so sánh để thấy rõ: Trong xã hội hiện nay việc sống đến 80t là chuyện bình thường. Thế tại sao các bạn lại làm thế này: Chơi 5-10 năm rồi quãng đời còn lại khoảng 50 năm phải chịu khổ (Từ 30-80t). Thay vào đó tại sao các bạn không làm thế này: Học hành 5-10 năm, rồi quãng đời còn lại các bạn sẽ sống thỏa chí

Mỗi một người chúng ta chỉ có 1 cuộc đời duy nhất, và thời gian qua rồi thì nó không trở lại.

THẾ TẠI SAO CÁC BẠN MUỐN DÙNG THỜI GIAN CỦA MÌNH ĐỂ ĐI PHỤC VỤ NGƯỜI KHÁC VÀ SỐNG MỘT CÁCH CAM CHỊU, ĐAU KHỔ?
    THAY VÀO ĐÓ TẠI SAO CÁC BẠN KHÔNG DÙNG THỜI GIAN CỦA MÌNH ĐỂ HƯỞNG THỤ CUỘC ĐỜI”

Mình sẽ không bao giờ có được cách nhìn đời và thời gian một cách chính xác và sâu sắc như vậy nếu không nhờ quyển sách “Bí mật của thành công”. Những gì mình vừa nêu là một phần mình đọc được trong quyển sách chưa đầy 17 trang ấy. Đơn giản, ngắn gọn, súc tích và sâu sắc đủ khả năng làm thay đổi cuộc đời của một con người.

Như vậy làm sao để thoát ra con đường sai lầm để tránh dẫn đến kết cuộc buồn tẻ ấy? Đâu mới là con đường đúng để ta đi?

Mình chia sẻ đến các bạn phần ngọn vấn đề và còn lại phần gốc rễ, câu trả lời cho cuộc đời của mình và nhiều khả năng của bạn nữa đang nằm hẳn trên 17 trang giấy này.
    http://www.mediafire.com/download/36xa8cqijds1iyx/bi mat cua thanh cong.pdf

Và đâu là cốt lõi để giải quyết tình trạng bế tắc, tuyệt vọng cho giới trẻ? Vấn nạn về học tiếng Anh đã khiến ta không phát triển và đóng cửa mọi cơ hội. Sau khi được tác giả chỉ ra vấn đề, gốc rễ, mình đã tập trung rèn luyện học tập, nâng cao bản thân trước hết là sử dụng thành thạo tiếng Anh.

Và đây là phần quan trọng nhất mình muốn chia sẻ đến các bạn vì mình thấu hiểu cảm giác khổ sở khi học tiếng Anh không đúng phương pháp và đặc biệt là cảm thấy bất lực và chán nản khi học không thành công.

Đây là tất cả những gì bạn cần để bắt đầu bước đột phá cho mình.

1.EBOOK CÁCH HỌC TIẾNG ANH THẦN KỲ -
    http://www.mediafire.com/download/iisv8vh0s463dgz/CHTATK-BẢN MÀU.pdf

2. EBOOK TẠO ĐỘNG LỰC HỌC TIẾNG ANH

Học Tiếng Anh là một quá trình tính bằng năm nên yếu tố động lực nó sẽ giúp bạn duy trì tinh thần học tập kiên trì mỗi ngày, thành công sẽ đến với bạn khi bạn nắm trong tay chiếc chìa khóa này.
    http://www.mediafire.com/download/x1dldd7348tb9jd/NKKTL.pdf

3. LISTENING PRACTICE THROUGH DICTATION
    Bộ giáo trình nghe nổi tiếng được giảng dạy ở những lớp học trên thế giới, giúp bạn nâng cao khả năng nghe và tiếp thu một khối lượng khổng lồ các từ vựng cơ bản một cách hoàn toàn dễ dàng, tự động
    http://www.mediafire.com/download/iaiqoxr6u2eskr3/Listening_Practice_Through_Dictation-FB.rar

4. PHÁT ÂM CHUẨN ANH-MỸ:
    Master Spoken English
    Đây là bộ phát âm hay nhất mà mình đã chọn lọc trong nhiều giáo trình của người bản xứ. Đừng bao giờ học những bộ phát âm khác khi bạn chưa học qua bộ phát âm này.Đây chính là lời khuyên của những người trực tiếp giảng dạy, người bản xứ họ cũng học như vậy

https://drive.google.com/folderview?id=0B_qIUnmZgvn2N0ZubXNZX1hrNGs&usp=sharing

5. PHIM FRIENDS CÓ PHỤ ĐỀ TIẾNG ANH TRỌN BỘ 10 SEASON

Thuộc thể loại phim hài độc nhất vô nhị, nó giúp bạn giải trí khi học Tiếng Anh và tiếp xúc, phản xạ với chính ngôn ngữ đời thường của người Mỹ.

Sesson1-5: https://drive.google.com/folderview?id=0B1M4IopET-4OT3BXc20wOGJ3Rlk&usp=sharing

Sesson6-10:https://drive.google.com/folderview...FoVElZUjl3SkZqOWlJQTJsNHFnR1Jtd2c&usp=sharing

p/s: Pass giải nén nếu có: nevergiveup@123

Chúc các bạn thành công trong cuộc sống và chinh phục tiếng Anh nhé!

Chào thân ái!
  2. nguyenkhoa87

nguyenkhoa87 Thành viên mới

Có vẻ hay ho đây. Để kéo về đọc xem thế nào. Chưa biết sao nhưng cứ cảm ơn bạn về tinh thần chia sẻ [​IMG]
  3. Luongthaovan

Luongthaovan Thành viên mới

ebook hay lắm bạn, thanks nhé
  4. PhamDinhHuong

PhamDinhHuong Thành viên mới

Nếu thấy hay thì note lại và chia sẻ cho bạn bè và người thân nha bạn. Mình sẽ còn chia sẻ thêm nhiều thông tin nữa nhé bạn.
  5. ThienTruong123

ThienTruong123 Thành viên mới

Tuyệt vời bạn ạ! Cảm ơn bạn đã dẫn mình đến với những câu chữ tuyệt vời, đầy sức sống. Chỉ 17 trag... oh my god
  6. mrtruongss

mrtruongss Thành viên mới

17 trang có thể thay đổi cuộc đời? Thần kỳ hay ... đây, dù gì cũng chỉ có 17 trang, đọc cái đã
  7. sunni91

sunni91 Thành viên mới

Bài viết tuyệt, tài liệu cũng duyệt, chiến ngay cái xem nào!
  8. pumkinpie

pumkinpie Thành viên mới

Nói cũng đúng. Thớt đã thành công chưa vậy :)))
  9. vutien2401

vutien2401 Thành viên mới

TÔI SẼ ĐƯA CHO BẠN TẤT CẢ NHỮNG GÌ MÀ TÔI SỠ HỮU VÀ SẼ SỠ HỮU

==> đưa hết tiền đây coi nào :-D:-D:-D
  10. vanthietbk

vanthietbk Thành viên mới

Đúng toàn tài liệu mình có rồi. Hay đó bạn, thanks!