1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ bí quyết học bảng chữ cái tiếng Anh nhanh nhất!

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi egorlas, 18/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. egorlas

egorlas Thành viên mới

Giai đoạn khởi đầu cho bất kì ai học tiếng Anh đều rất khó khăn, nhưng điều dưới đây mình chia sẻ có lẽ sẽ phần nào giúp được bạn học tiếng Anh tốt hơn đấy.

Làm quen với bảng chữ cái chính là bước đầu tiên để bạn bước vào một thế giới ngôn ngữ mới. Bạn phải cảm thấy thật may mắn khi học tiếng Anh đấy bởi vì bảng chữ cái tiếng Anh được xây dựng trên gốc chữ Latin, do đó bạn hoàn toàn có thể mường tượng ra cách viết, đọc ngay cả khi bạn chưa hề học tiếng Anh. Thử tưởng tượng bạn học tiếng Trung Quốc hay Nhật Bản xem, nếu là một người chưa biết gì chắc chắn bạn sẽ chẳng bao giờ phát âm được nổi những từ đó bởi đó là chữ tượng hình và không hề có quy tắc gì cả.

Cách học bảng chữ cái tiếng Anh cũng không hề quá khó như các bạn nghĩ đâu, mình đã tổng hợp từ A-Z tất cả các bước từ nghe, nói, đọc, viết một cách cực kì cụ thể và dễ hiểu tại blog bảng chữ cái tiếng Anh của mình, các bạn chỉ cần theo lộ trình đó là hoàn toàn có thể dễ dàng thuộc làu bảng chữ cái và đặt nền móng cơ sở đầu tiên cho việc học tiếng Anh rồi đấy.

Giống như tập đi vậy, tiếng Anh cũng không hề khó nói bạn chịu khó tôi luyện nó. Rồi chỉ trong thời gian ngắn bằng sự nỗ lực và quyết tâm của chính bạn, trình độ của bạn sẽ cải thiện để xứng đáng với công sức mà bạn bỏ ra.

Để giúp việc học tiếng Anh được dễ dàng hơn, mình có tổng hợp thêm một số phần mềm học tiếng Anh có thu phí lẫn miễn phí, chúc các bạn học tập tốt nhé!

From Egorlas with luv <3