1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ cách phối đồ cho trang phục đi chơi dạo phố vào mùa đông

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 25/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Thấy cái topic này lâu òi nhưng hung dám dzô, vì ở Sì Gòn có mùa đông đâu mà phối đồ, mà tớ thì cực thích mặc đồ mùa đông đặc biệt là boot í, nên sợ vào rồi chỉ biết chép miệng... thèm . Hum wa vô rồi thì không dứt được, coi 1 lèo hết hơn 50 trang, hehe. Thích nhất trong cái topic nì là chị Mai í, quan niệm của chị cực kỳ giống em. Em năm nay cũng 27-28 rồi, cơ mà khi thích thì em vẫn mặc đồ rất ư là teen, cứ nghe các em trên này than thở "mình già rồi, 22 tuổi rồi nên ko mặc đồ teen được nữa" làm em choáng toàn tập lun í. Và em cũng rất tự tin với cái thân hình mụp mụp của mình , nên em cứ mặc những gì em thấy thích và em cảm thấy thoải mái, mặc kệ lũ bạn em cứ suốt ngày kêu gào là em péo .
    Hì hì, đọc xong thấy thích quá nên pm chứ bi chừ vẫn chưa có hình gì cả, tối nay lôi cái máy ra chụp thử vài kỉu rồi up lên cho cả nhà wánh giá nhá
  2. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Mùa đông mới lại đến rồi. Up topic lên cho chị em mình vào 8 tiếp nào
  3. tracyjack

tracyjack Thành viên mới

Tracy gop vui cho topic hay của bạn bằng 2 tấm ảnh , 1 tấm tớ chụp mua dong năm ngoái và 1 là mua đông năm nay. Tracy vẫn trung thành với style này : tight, short & boots .
    Nguyen tac'' mac do cua to trong mua dong la tan dung nhung gam mau that am ap nhu nau tay , do? , hong` nhung luon mix voi nhung gam mau trung tinh'' nhu den va trang'' de o tro nen qua'' choi'' mat !
    @ Mùa đông HN : tớ nhớ và yêu mùa đông HN lắm nên tự nhiên rất có cảm tình với nick của bạn ( ^^ )
    Last year ...
    And this year :
  4. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

HNMĐ lại "quật" cái topic này lên đấy ah, hic, chị cũng vẫn thỉnh thoảng vào LĐ nhưng luời chẳng pót pét gì...Thôi thấy thì lại pót nhân tiện tại cái trend cho mùa đông năm nay tiếp theo mùa hè lại cũng làm chị chết mê luôn...
    hì, xem nào....Theo mắt tớ nhìn, đông năm nay với kiểu street style thì lại quay về ảnh huởng của những năm 80..mặc dù cho đến nay thì vẫn thấy có kiểu rock chic, nhưng đặc biệt cho năm nay ko chỉ phụ kiện giày bốt, thắt lưng, vòng tay chất da đính stud kiểu rocker mà đến quần áo váy cũng đính luôn, tất nhiên để mặc sao cho nữ tính thì những stud đấy chỉ là điểm xuyết thôi...còn ko có kiểu khủng bố đính dày đặc toàn tập lên cái jacket da như kiểu rocker mặc khi trình diễn .
    Ngoài ra mặc theo kiểu double jean của những năm 80 (Hai thứ jean đuợc phối cùng nhau: jean cả cây từ quần đến áo hoặc duới quần, váy, short jean, trên túi xách jean).
    Về hoạ tiết: skinny jean thì mài rách. hoặc kiểu các vết cắt xé ngang ống, hoặc loang lổ ...nhìn cực phủi ...Các kiểu hoạ tiết lông thú , da trăn da báo năm nay cũng nổi nữa: Với kiểu này tớ cũng thích nhưng chỉ dừng lại ở mức phụ kiện thôi (hay dùng khăn hoạ tiết da báo, ngựa vằn), còn ko dám chơi cả cây vằn vện
    Nữa, không thể bỏ qua style tớ rất thích, tiếp theo mùa hè, xu huớng mặc kiểu boyfriend vẫn còn, với BF blazer, BF cardigan cho mùa đông
    À phải ngoài lề chút về legging: Năm nay đủ các loại legging chất khủng: Ren, đính khoá kéo, hoạ tiết da báo, ngựa vằn, bóng kiểu da, hay nhấp nhánh vì chất dệt có kim tuyến, hay hoạ tiết graffiti ..nhìn cái gì cũng mê
    Hi em ....Mặc sao miễn là mình vẫn giữ đưọc chất như cái vàng vàng ở trên là OK hết nhỉ em nhỉ ..Đúng là nghe em nói thì chị thấy chị em mình có suy nghĩ giống nhau phết đấy .
    Post vài cái đê
    Nguời đẹp Tracy: Mùa đông nhìn màu đỏ thích nhờ . Nhưng ko biết có phải tại chị mạng thuỷ ko, mà ko chơi đưọc đỏ kiểu cả áo như thế, vì t6hích quá nên đành dùng kiểu cho phụ kiện thôi (khăn đỏ, giày đỏ...ví dụ thế )
  5. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Tớ vẫn trung thành với "đa phong cách" (Nghe từ ngữ đối nhau chan chát ) ..Post vài kiểu có sẵn trong máy (dù ko post ở đây nhưng tớ vẫn có thói quen chụp pic phối quần áo, cực tiện, khi nào vội mà chưa biết mặc gì thì chỉ cần mở máy tính ra tua một vòng là ra ngay vấn đề )
    Pic gần đây nhất (Tóc vẫn đủ dài để túm thành củ tỏi đằng sau, giờ đã bị cắt trụi rồi )
    Thêm vài kiểu phối từ hồi còn thu:
    Double jeans+ ankle boots đính stud:
    Free style:
    Mặc với BF cardigan (tớ chụp khi thử cái bốt bông, khi dùng thật cho kiểu này thì bỏ cái quả bông đính ở bốt đi)
    Thêm cái cuối cùng (ảnh chỉ có tính minh hoạ mà ko sử dụng Rock chic style...với các phụ kiện đính stud (thắt lưng to bản, vòng tay, heels <<< Mặc dù như ảnh chụp, trong tớ đã mặc một cái quần bó ngắn cotton dày màu đen, loại vẫn dùng khi mặc mini skirt ấy ..nhưng nếu để mặc ra ngoài đuờng thì có lẽ tớ sẽ thêm một cái chân váy xoè hay short gì đó kéo cho cái one-piece ở trong dài hơn chút... còn nếu để nguyên vậy thì sẽ thay bằng một cái legging chất dày hoạ tiết kiểu graffity chẳng hạn)
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 11:33 ngày 17/12/2009
  6. samira

samira Thành viên mới

Tracy gop vui cho topic hay của bạn bằng 2 tấm ảnh , 1 tấm tớ chụp mua dong năm ngoái và 1 là mua đông năm nay. Tracy vẫn trung thành với style này : tight, short & boots .
    Nguyen tac'''' mac do cua to trong mua dong la tan dung nhung gam mau that am ap nhu nau tay , do? , hong` nhung luon mix voi nhung gam mau trung tinh'''' nhu den va trang'''' de o tro nen qua'''' choi'''' mat !
    @ Mùa đông HN : tớ nhớ và yêu mùa đông HN lắm nên tự nhiên rất có cảm tình với nick của bạn ( ^^ )
    Last year ...
    And this year :
    [/quote]
    Tracy xinh quá ,ngắm mãi ma không thấy chán...Người vậy mặc mấy gam màu đỏ đẹp hén....Nhưng thích nhất vẫn là làn da như em bé của tracy ah...Ghen tị quá cơ
    Chị Mai:Năm nay ở bên nầy các kiểu mũ be rê có vể trở lại ...Mũ len,rồi mũ từ lông rabbit nữa,ở đâu cũng bán đầy chị nhỉ? Em mong chị Mai ghê vì định hổi chị cài nè...Chị có dạy tiếng việt cho TOKI không và dạy như thế nào đáy ah?
  7. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

@ Tracy: Tớ rất thích style của bạn, nhìn luôn luôn có 1 cái gì đo rất khỏe khoắn mà lại đáng yêu...hihi, nhưng 1 phần là do body bạn chuẩn nữa nên nhìn nó lại càng match với nhau hơn
    @ Chị Mai: cách phối màu của chị ở mấy pic này em thích lắm. Năm nay em thấy tụi nó hay đi mấy kiểu boot lông ngắn ngắn như ảnh chị post ý ạ, còn năm ngoái đi đâu cũng thấy boot da dài gần tới gối...hihi. Ôi vào 8 tí thế thôi chứ cho em nợ ảnh vì tính từ mùa đông năm nay cứ sáng lên Lab tối nhanh nhanh về nhà ăn mặc ko khác gì bú rù nên chả có ảnh ọt gì nữa hết ý
  8. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tớ mới đi Hàn quốc chơi, mang quần áo cũng kha khá nhưng cuối cùng chẳng diện được gì vì không ngờ lạnh quá trời.
    Chả hiểu sao mấy em Hàn mặc legging đi phăm phăm giữa trời gió hun hút được??!!??? , tớ thì chịu Cũng chia sẻ với cả nhà mấy tấm hình cho vui Tớ ở Busan là chính, may mà Busan còn được gọi là ấm mà tớ đã co ro cúm rúm, xám ngoét cả người rồi .

Được viethuong279 sửa chữa / chuyển vào 21:15 ngày 19/12/2009
  9. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Love this yr more...very elegant and hotttttttttt
  10. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

C mai ơi...em dying for ur legs
    Mặc cái này về VN đi em bầu c Mai là hot gơn của lòng e