1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ chiến lược tự học IELTS, Target 7.0 , học từ 3 - 6 tháng

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi NanoParkour, 09/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NanoParkour

NanoParkour Thành viên quen thuộc

Nền tảng của tớ cũng tạm thôi, gọi là đủ dùng để giao thương và xử lý công việc.
    Tớ ko rõ về TOEIC lắm, nhưng thấy modules của nó chỉ có Reading và Listening thôi, mà khi mình đối diện với 2 loại bài này thì sẽ ở thế bị động tiếp nhận nó.
    Còn Speaking và Writing là bản thân mình chủ động xử lý và đưa thông tin ra, nếu cái này mình ko luyện nhiều thì may ra chỉ sử dụng đc 10% công lực ngoại ngữ thôi ^^
    Tớ thấy cậu thi điểm cao thế , giờ luyện thêm phát âm, speaking và viết nữa là chiến đấu IELTS khỏe re :-bd
  2. umikan

umikan Thành viên mới

5. Sách vở tài liệu thì các bạn cứ ra các hiệu sách ở khu Đinh lễ hoặc Bà triệu mà mua, mua sách thôi còn CD lên internet mà down cho rẻ. Ngoài những thứ có thể nêu tên ở đây, mình còn 1 mớ các tài liệu không tên nhưng rất hữu ích, nhất là phần Speaking, vậy bạn nào thích thì cứ bảo, mình gửi cho.

Cám ơn bài viết hữu ích của bạn dã giúp cho mình định hướng đc phần nào ùi
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bạn gửi cho mình tài liệu speaking với nha, m đang ôn luyện, đầu tháng 6 này thi ùi.
    Mail m là: bongbong_mua89@yahoo.com.vn.
    Tks Ban

Ps: m vừa học vừa chơi 2 tháng, xong rùi test thử trình độ m bao nhiêu, thấp lắm, cái thấy có cảm giác không muốn học nữa, hix. Nhưng mình vẫn đến thư viện của British Council (đọc sách giải sầu thôi). thấy các bạn ở đầy học hăng say lắm nên cũng lôi cuốn m theo :D, mặc dù học vẫn chưa nhiều lắm nhưng m nghĩ m cũng ổn hơn những ngày vừa qua. Các bạn ai đang thời gian ôn luyện cố gắng đừng giong67 m nhá :D
  3. NanoParkour

Gửi rồi đó, check mail đi. Đã luyện rồi thì cố gắng tập trung nhé.
  4. minhhoanhtrang2k

minhhoanhtrang2k Thành viên mới

Hi ban, ban share giup minh tai lieu speaking voi nhe, minh dang len ke hoach de cuoi nam thi, email cua minh la tuanminhvd@yaho.com. thanks
  5. Nhung0pen

Nhung0pen Thành viên mới

Đọc xong bài hướng dẫn của bạn mình lại phừng phừng khí thế muốn thi lại :D mình cũng tự ôn mới thi tháng vừa rồi mới được 6,0 thôi, speaking của mình dở ẹc quá, cứ lập bà lập bập. bạn có tài liệu nào tự học để lên trình speaking không?
  6. trieuanh2412

trieuanh2412 Thành viên mới

P/s NanoPakour: Gửi cho mình tài liệu speaking với Nano nhé. Lần trước có gửi tin nhắn cho Nano mà chắc ko nhận được.
    Địa chỉ mail của mình: trmchau.vmu@gmail.com
    Thanks.
  7. NanoParkour

Gửi mail cho bạn rồi đấy
  8. kinkinvenus

kinkinvenus Thành viên mới

bạn ơi gửi cho mình tài liệu speaking với.
    thanks bạn nhiều:x:x
  9. bangoc_91

bangoc_91 Thành viên mới

@Nano xem chia sẻ của bạn hay quá! Có thể gửi tài liệu Speaking cho mình được không!
    Email của mình: nguyenbangoc.k54dl@gmail.com
  10. Scholes

Scholes Thành viên mới

Trình em vẫn gà lắm, chả biết bao giờ mới kiếm nổi 6.5 :-ss
    Speaking với Writing em mù tịt, ko biết bắt đầu kiểu gì, bác có tài liệu speaking, writing nào hiệu quả gửi cho em với
    email: scholes041@gmail.com
    Mà em chỉ có khoảng 1h/ ngày để cày ko biết có khá nổi ko:confused:, mục tiêu cũng ko phải là để du học, cố gắng trước khi học xong cao học cũng kiếm đc cái Ielts 6.5, Toeic trước mắt chỉ là giải pháp tạm thời để xin việc, có Ielts sau này mới có nhiều cơ hội hơn trong công việc