1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ chiến lược tự học IELTS, Target 7.0 , học từ 3 - 6 tháng

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi NanoParkour, 09/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuychitkun

thuychitkun Thành viên mới

bài viết rất hữu ích ạ! e cũng mới bắt đầu học ielts để thi và hướng đến target 7.0, nhờ bài này e đã có kế hoạch rõ ràng hơn để học, đỡ hoang mang k biết phải bắt đầu từ đâu ạ! :)
    Bạn tác giả hoặc bạn nào đã đc tác giả bài viết này gửi mail chia sẻ tài liệu nếu tiện thì gửi cho em với ạ! em cám ơn!
    Mail e là: bichthuy.tn6b@gmail.com
  2. Norie

Norie Thành viên mới

Chào bạn NaNo Parkour, mình chỉ mới đọc được bài viết cuả bạn , bài viết đã được 3 năm rồi, không biết giờ này bạn còn có thể giúp đỡ mình không?
    Hiện tại mình đang học năm cuối và sắp ra trường, mình cũng muốn tự luyện thi IELTS để thì vào khoảng tháng 4 năm sau.
    Trình độ tiếng anh mình cũng không giỏi, nhưng không đến mức quá tệ. Mình không biết bắt đầu từ đâu. Đầu tiên có lẽ mình sẽ thực hành phần luyện trình độ căn bản bạn hướng dẫn, mình có một số thắc mắc bạn có thể giải đáp giúp mình không:
    _ Mình ở tp hcm thì mua các sách nói trên ở đâu: Cambridge vocabulary for IELTS ( Pauline Cullen)- Achieve IELTS Grammar and Vocabulary - English Vocabulary in Use Advance ( Michael McCathy – Felicity O’Dell)- English Collocation in Use ( Michael McCathy – Felicity O’Dell) ; Ngữ pháp tiếng anh Diễn Giải ( Lê Dũng) - Chuyên đề ngữ pháp tiếng anh và bài tập trắc nghiệm thực hành ( Lê Dũng) - English Grammar in Use ( Raymond Murphy)
    _ Bạn Nano có thể cho mình xin link các file nghe của sách và file luyện speaking với nhé.
    Mình cảm ơn bạn rất nhiều nha. Rất rất hy vọng bạn còn đọc được tin nhắn của mình.
    Email mình: sieunhanbochet@yahoo.com
  3. vinahurehanoi

vinahurehanoi Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn, chia sẻ rất có ích
  4. andienphan

andienphan Thành viên mới

Chào NaNo Parkour!
    Sau 3 năm mình mới đọc được bài viết của bạn, cảm ơn bạn nhiều lắm. Hi vọng là bạn vẫn còn hoạt động ở web này. Nếu còn nhờ bạn gửi mail cho mình với nhé: andienphan.qt3@gmail.com
    Mình ở TP.HCM, không biết có tìm mua sách được không, và 3 năm rồi không biết có thay đổi tài liệu gì không? Lần đầu tiếp cận Ielts, mong mọi người giúp đỡ.
    Các bạn ai có link down tài liệu hoặc biết hiệu sách nào bán thì cho mình xin nhé, thank so much!!!
  5. minhdien68

minhdien68 Thành viên mới

6. minhdien68

minhdien68 Thành viên mới

Chào NanoParkour.!.
    Hầu như mình đã mất căn bản nhiều rồi. bây giờ bắt đầu luyện lại.
    Bạn cho mình lời khuyên xem mình có thể học theo cách trên được không?
    và mình rất cần bạn hỗ trợ tài liệu cũng như tải các bài nghe./.,
    --- Gộp bài viết: 23/02/2016, Bài cũ từ: 23/02/2016 ---
    Chào NanoParkour!
    Mình cũng giống bạn andienphan. Bạn viết bài này 09/4/2012, nhưng đến bây giờ vô tình mình mới đọc được.
    Minh thật sự thán phục sự tự học của bạn. Minh mới bắt đầu ôn lại và cũng có tâm vọng để thi IELTS nhưng căn bản bị lũng nhiều quá, không biết bắt đầu từ đâu. Lúc đầu có học 1 vài trung tâm nhưng không thấy hiệu quả như bạn nói, Vô tình đọc được quyển ngữ pháp căn bản của Bác Lê Dũng nên cũng thấy thích nhưng lại thiếu bài nghe.
    Bây giờ mình cũng đang muốn tự học nhưng khâu tìm tài liệu thật khó. Mình lại ở Cần Thơ nên điều kiện tìm mua sách lại càng khó nữa.
    Mình thật chân thành nhờ bạn và các bạn hỗ trợ chỉ dẫn giúp mình với cả về cách học, tài liệu và đặc biệt là audio nghe.
    CHÂN THÀNH MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ./.
    --- Gộp bài viết: 23/02/2016 ---
    Ah quên.!.
    mail của mình là: minhdien68@gmail.com
    tài liệu mong các bạn gửi vào địa chỉ này nha.
    Link này http://www.bbc.co.uk/worldservice/learningenglish/grammar/pron/sounds/ trong bài viết của bạn mình không mở được, bạn có link khác không gửi cho mình xin với.
    HI VỌNG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ MÌNH NHÁ.
  7. AnhMy

AnhMy Thành viên mới

Bạn nào cần tìm mấy sách mà bạn chủ thread đề cập thì có thể lên tiki.vn search thử, mình thấy trên đó bán nhiều sách mà còn đc giảm giá nữa.
    Bổ sung thêm vài tài liệu căn bản cho mấy bạn muốn củng cố ngữ pháp tiếng Anh:

1. American Accent Training Program [Book]
    https://www.fshare.vn/file/XBG3TJZ5C32U

2. Practical English grammar của Thomsons & Martinez (quyển này chia các vấn đề theo đề mục nên khá dễ hiểu). Bạn nào đọc thử bản word thấy hay thì mua sách gốc để dành học cho tiện.
    https://www.fshare.vn/file/44WYV85SCZN3

3. Cambridge - English Grammar in Use (Intermediate) của Raymond Murphy:
    https://www.fshare.vn/file/O1RLDQEFOU1A

Trên mạng cũng còn nhiều trang web cung cấp tài liệu miễn phí lắm, chủ yếu là chịu khó bỏ thời gian ra sàng lọc và luyện tập nhuần nhuyễn các tài liệu thì sẽ tiến bộ thôi :)
  8. qn_motmuayeu

qn_motmuayeu Thành viên tích cực

Mình thì học bên ILI được 1 thời gian rồi nè. Học với giáo viên nước ngoài nên cũng rất thích với phương pháp dạy ở ILI. Hiện mình đang cố gắng. Học phí với mình không lo vì lúc nào cũng ổn định cả. Học viên cũ cũng thường hay được ưu tiên nữa
  9. trangthontha

trangthontha Thành viên mới

ad ơi cho gửi cho em các file hướng dẫn speaking hiệu quả và các topic hay gặp được không ạ, email của em: hoangtrang94dhtm@gmail.com
    em cảm ơn ạ :)
  10. thienbao10

thienbao10 Thành viên tích cực

những kinh nghiệm rất hay cho những bạn đang muón chinh phục ielts