1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ chiến lược tự học IELTS, Target 7.0 , học từ 3 - 6 tháng

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi NanoParkour, 09/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conan-shinichi

conan-shinichi Thành viên quen thuộc

Cám ơn bạn NanoParkou nhiều, những kinh nghiêm ở trên của bạn khiến mình sáng ra nhiều, vì mình dự định tự học IELTS ở nhà, mục tiêu 6.0 trong khi vẫn chưa có khái niệm gì, vó được mấy bài của bạn rất mừng ^^
    Bạn có thể gửi cho mình tài liệu Speaking và Writing đc ko? Email của mình là kid_shinichi@yahoo.com
    Mình cũng đang kiếm cuốn Ready for IELTS, Sam Carter (MacMillan, 2010) mà tìm đỏ mắt trên mạng ko thấy. Nếu bạn có thì gửi cho mình với được ko? Cám ơn bạn rất nhiều.
  2. Lily.na

Lily.na Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều về bài chia sẻ này. Mình nản nhất phần Speaking. :) bạn có thể cho mình xin tài liệu học phần này ko? :) e-mail của mình : tran_mai_phuong@hotmail.com. Thanx bạn trước :D
  3. KVL_BGD_SBTC

KVL_BGD_SBTC Thành viên mới

Cám ơn vì những chia sẻ của anh NanoParkou! Chúc mừng anh! Anh có thể gửi cho em tài liệu tự học về speaking không? Email của em là : hungnxtdh3@gmail.com ! Cám ơn anh nhiều
  4. lei.ftu

lei.ftu Thành viên mới

Anh chủ topic đi đâu mất rồi :((
    Anh ơi anh có về thì gửi tài liệu cho em với, mail của em là: lei.ftu@gmail.com
    Bài viết của anh tuyệt lắm ạ, em sẽ học theo anh :D
  5. NanoParkour

NanoParkour Thành viên quen thuộc

Mình đã gửi file cho các bạn rồi đấy, check mail nhé.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

Sách Ready for IELTS anh cho ai mượn mất rồi, giờ chả nhớ :)) Thấy có bạn trong topic này bảo ở Fahasa có đấy, chú lên đó nghía thử xem. Mà nói thật quyển đó là nhập môn thôi, chú đã động tới Achieve IELTS rồi thì cần gì quyển Ready kia nữa.

ACHIEVE grammar and vocabulary for IELTS là cuốn luyện từ vừng và grammar của cambridge đó, không phải cuốn Achieve IELTS đâu.
    file speaking anh gửi cho chú rồi đấy
    Yep. Mình cũng rất vui vì được giao lưu và chia sẻ với mọi người.
    Thế thì bạn khủng quá rồi, hãy chia sẻ cùng mọi người đi nào :)
    Cảm ơn lời chúc của cậu nhé :)
    File đã được gửi cho cậu rồi đó. Trước tớ ôn thì dành khoảng 6-7 tiếng trên Thư viện Hà nội để ôn thôi, thời gian còn lại đi tập Parkour :))
    Cậu cũng ôn để đi du học đúng ko, định đi nước nào vậy ?
    Bác hỏi đúng lắm, 1 quá trình dài chứ không phải nói phát được luôn đâu. Trước thì em chỉ tự học TA với mục đích là đi làm dùng được thôi, nhưng lâu dần thấy thích nên cứ tự nghiền ngẫm, thực ra cũng định dành tiền đi học trung tâm nhưng thấy ông bạn học xong ko ăn thua nên thôi. Bác muốn biết trình độ bác thế nào thì lên trang http://learnenglish.britishcouncil.org/en/ mà làm thử ít test ở cả 4 kỹ năng, cả ngữ pháp và từ vựng... nếu kết quả trung bình mà thấp hơn 5 thì bác nên luyện lại cơ bản, nếu cao hơn 7 thì bắt đầu luyện IELTS thôi.
    Chuẩn xác là cuốn này nhé : ACHIEVE IELTS GRAMMAR AND VOCABULARY
    Tài liệu ở giai đoạn 1 thì ngoài phần phát âm ra, tất cả phải dùng sách bạn ạ, bạn cứ tên sách đó ra hiệu mà lùng sục thôi. Còn phần phát âm thì mình đã ghi rõ nguồn và có đường dẫn tới trang web cần học rồi đấy, bạn xem kỹ nhé.
    Good luck :-bd
    Trắc nghiệm đâu mà trắc nghiệm, cậu cứ bỏ công vào làm các bài điền từ trong đó đi, xong thử viết lại bài đó xem có viết được bằng 1 nửa nó không, xong tham khảo bài mẫu nó đưa ra cho phần cuối. Chắc chắn writing sẽ lên.
    Cái này tùy mỗi người, ai thích tra từ thì tra, ko tra thì thôi. Nhưng theo như mình luyện ở đó thì thi thoảng có gặp từ nào ko biết thì cũng tra luôn. Nếu mà thấy nhiều từ mới quá thì cậu nên chọn bài nào dễ dễ một chút, đừng chọn bài quá hàn lâm, kẻo lại sa vào việc tra từ mà quên mất mục đích chính là luyện phát âm.
    Quyển ấy tìm đỏ cả mũi cũng không thấy đâu Conan ạ. Thử ra Fahasa xem nhé. Mình ko có bản mềm, bản foto thì ai mượn mất rồi giờ ko nhớ :-s
  6. viettoanhp88

viettoanhp88 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ học ngành kinh tế nên cũng chưa có ý định đi du học, kể ra học ngành kĩ thuật như cậu thì tớ đi học ngay :D. Giờ luyện thi IELTS để giúp ích cho công việc sau này trước đã :D. Thanks for sharing
  7. viettoanhp88

viettoanhp88 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@ nano parkour : Cho mình hỏi thêm chút, cậu học ôn thi ở thư viện đúng không, vậy lúc đó cậu có dùng máy tính không. Vì tớ thường bật máy tính học kèm để luyện phát âm và tra nghĩa từ. Nhưng đôi lúc lại không tập trung được vì phía trước là cái màn hình máy tính đang bật ^^. Cậu có cách nào không, thanks ^^
  8. tustarmedia

tustarmedia Thành viên gắn bó với ttvnol.com

NanoParkour ơi cho mình hỏi chút, mình đang thắc mắc về các dạng của writing task 2. Hình như là có các dạng cơ bản là: Discuss, Agument, Solution. Và mình thường k thể phân biệt đc Discuss với Agument sẽ viết khác nhau ra làm sao, nên triển khai thế nào, mình thường hay làm rập khuôn kiểu Advantages and Disadvantages.

Thường thì đề bài sẽ kêu mình trình bày 1 cái argument, và câu ngta hay hỏi là "To what extend do you agree or disagree wit opinion". Vđề nào cũng có 2 mặt, mình chưa biết phải làm tnào nữa ?

Có thể cho mình YM or Skype của bạn để tiện hỏi bạn mấy cái nữa đc k?
    Thanks you a lot!
  9. chipau

chipau Thành viên mới

Ngoài tài liệu luyện ngữ âm như bạn NanoParkour chia sẻ thì mọi người có thể lên trang http://www.englishcentral.com/ luyện ngữ âm cũng cực hay. Trang này phân loại video theo chủ đề, theo độ khó, khi học ngữ âm thì mình kết hợp học được từ vựng luôn, còn có cả mục để xem mình đã học được những từ nào, process học vocab của mình ra sao, ranking,....Ngoài ra, khi mình ghi âm bài đọc thì họ sẽ chỉ ra là mình đọc sai ở đâu, sau đó so sánh âm đọc của mình với âm chuẩn để sửa. túm lại là rất nhiều cái hay ho :-D
    Mình thấy mỗi ngày chỉ cần bỏ ra 15-20' học ở trang này thì ngữ âm cũng lên rất nhiều rồi.
    P/S: rất cảm ơn bạn NanoParkour đã gửi tài liệu luyện speaking, mình dự định đến cuối năm thi, nhưng giờ vẫn còn lười quá, đọc được bài viết và tài liệu của bạn là mình có thêm động lực để chăm chỉ r :-D
    AnhMy thích bài này.
  10. dattriok

dattriok Thành viên mới

chào bạn NanoParkour !
    mình đang luyện thi IELT mong bạn giúp đỡ mình về tài liệu speaking
    cảm ơn bạn rất nhiều!
    datnguyen1889@gmail.com