1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm apply 1 số học bổng toàn phần của Châu Âu

Chủ đề trong 'Du học' bởi basilisk, 04/09/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamtrongdai1989

phamtrongdai1989 Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé, bạn cho mình hỏi bạn có apply qua cty du học nào ko? vì mình thấy nếu qua cty du học thì mình đc hỗ trợ nhiều và thuận lợi hơn.
  2. basilisk

basilisk Thành viên rất tích cực

Có lẽ em nên cân nhắc đưa thêm khoá của trường khác vào. Thực tế là em có thể chọn tận 4 course của 1 trường cũng đã là khó, kể cả khi 4 khoá na ná nhau (e viết motivation letter về ngành học kiểu gì?). 4 course/trường còn khá risky là do cùng trường có tiêu chỉ tuyên như nhau (+ 1 vài tiêu chí riêng của khoa) --> trong trường hợp ko đc admission, có thể là ko đc cả 4 luôn.

Apply hoàn toàn tự túc nhé bạn. Mình ko thích tốn tiền và thời gian vào cty du học. Chẳng thấy đc hỗ trợ nhiều và thuận lợi hơn chút nào
    jesuisfolle thích bài này.
  3. jesuisfolle

jesuisfolle Thành viên mới

Cảm ơn chị ạ. Vì ngành của em hẹp quá, tìm mỏi mắt chỉ có mỗi 2 course em thích huhu :((
    Dù sao thì cũng phải apply lại, em cũng thấy ko hợp lý
  4. phamtrongdai1989

phamtrongdai1989 Thành viên tích cực

Mình cũng đag tìm hiểu và vừa hỏi thêm, thấy có nhiều cty dịch vụ tốt, và lại ko mất phí bạn ah. chứ mình ko giỏi đc như bạn để có thể tự làm hết mọi thứ đâu. thanks b nhiều nhé :)
  5. caybutthan

caybutthan Thành viên mới

Đứa em mình học ĐH ngoại giao khoa truyền thông, nó đang ở nhà ngồi ôn thi ielts để đi Đức , suốt ngày cắm mặt vào bàn học nhìn mà sót :)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    thực tập sinh nhật bản > điều kiện đi thực tập sinh nhật bản
  6. Gunvang12

Gunvang12 Thành viên mới

Em đang nghiên cứu học bổng này của Đức,anh chị cho em hỏi chút thêm nữa là học tài chính,k làm trong khối nhà nước. GPA 7.5( không phải trường top Việt Nam), ielts 6.5, 2 năm kn ngân hàng,. Thì có thể xin được học bổng toàn phần hay chương trình học bổng toàn phần của quốc gia nào ak. Thú thật với anh chị là e hồi xưa chưa biết j học bổng đâu,nhưng sếp em bảo là em nên đi...Nên e xin ý kiến a chị chỉ dạy ak
  7. thanhgiau

thanhgiau Thành viên mới

Em đang tìm học bổng thạc sĩ luật tại các nước châu âu, đặc biệt là học bổng tại bỉ. có anh chị nào biết thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với. em hoan mang quá không biết bắt đầu từ đâu. Mong được các anh chị giúp đỡ>
  8. phuonggglee

phuonggglee Thành viên mới

học bổng toàn phần hư vậy có nhiều suất không nhỉ?
  9. jesuisfolle

jesuisfolle Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi, sao em thanh toán phí đăng ký ở Thụy Điển bằng thẻ visa mà bên kia cứ từ chối thôi ạ. Phải làm thế nào bây giờ ạ? Mong mọi người chỉ em với
  10. bremsstrahlung

bremsstrahlung Thành viên quen thuộc

Bạn có chắc bên kia từ chối ko? Có thể bạn chưa kích hoạt tính năng internet cho thẻ của bạn đó