1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm apply học bổng Chevening

Chủ đề trong 'Du học' bởi vista_trader, 03/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khoainuongchip

khoainuongchip Thành viên mới

Sao gio nay minh chua co thu nhi??? Chắc là toi cơm rồi
  2. dai_tieu_thu

dai_tieu_thu Thành viên mới

Tìm mỏi mắt mới được topic. Mọi người ơi, có ai định apply Chevening khóa 2011 không ạ? Em vào website của sứ quán anh thì họ nói trong tháng 7 này sẽ có thông tin chính thức. Sau vài năm đi làm, em quyết tâm bon chen đây, già rồi mà vẫn ...bon chen, hihihi
  3. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Vietnamese Cheveningers 2009-2010:
    http://www.facebook.com/group.php?gid=66612298497&ref=search
    Chevening năm nay vẫn chưa thấy thông báo.
  4. cankhon

cankhon Thành viên mới

Chevening Reception in Hanoi: 18h00, Wednesday, 18 August 2010. This reception is to welcome back the 2008/09 Chevening Scholars and the 2010 Fellows and to bid farewell to the 2010/11 Scholars. Participants will include representatives of our Chevening co-sponsors, plus members of the Chevening Alumni Network and colleagues from the British Embassy, British Council and DFID Vietnam.
    2011: No more Chevening fellowship; limited Chevening scholarship
  5. lienhiep

lienhiep Thành viên mới

Chào các bạn, năm nay có vẻ ít người quan tâm tới Chevening 2011 nhỉ. Chevening năm nay muộn lắm, tới sau Tết mới thông báo vì có nhiều thay đổi. Mình chỉ thích học bổng này, nên bỏ hết các học bổng khác, mà chỉ tập trung cho học bổng này thôi.

Mình vừa nộp application xong, hôm nay hết hạn mà. Híc, exhausted với cái statement. Giờ mới thở phào nhẹ nhõm mà search mạng tìm thông tin kinh nghiệm phỏng vấn, để nêu vào short list thì còn biết lối mà interview. Cảm ơn các anh chị đi trước rất nhiều đã share nhiều kinh nghiệm bổ ích.

Mình tự viết statement, viết rất thật thà luôn. Tuy vậy cũng không đơn giản, bởi dù chân thật bày tỏ thì cũng phải sắp xếp ý tưởng sao cho hợp lý. Mình tin là nếu viết một cách thành thật, khi vào vòng phỏng vấn sẽ dễ defend cho ý tưởng của mình hơn.

Nghe nói Chevening sẽ kết thúc năm 2013 đó, tức là mình chỉ còn 2 cơ hội thôi. Híc, lo quá.
  6. ddasimba

ddasimba Thành viên mới

Sao nam nay Chevening yen ang the nhi. Co ban nao nop don chua?
  7. nhimconbietkhoc

nhimconbietkhoc Thành viên mới

Có ai nhận được kết quả Chevening năm nay chưa? Không hiểu sao năm nay lại phỏng vấn tới 3 ngày, chả lẽ thí sinh lại đông vậy, hic.
  8. thaitunhi1606

thaitunhi1606 Thành viên tích cực

E chào các anh chị ^^
    Em vừa mới ra trường được nửa năm, chưa tìm hiểu gì nhiều và vẫn còn bỡ ngỡ về Chevening nên rât mong các anh chị tiền bối giúp đỡ ạ ^^
    Em được biết Chevening năm vừa qua yêu cầu 2 năm kinh nghiệm để apply. Các anh chị cho em hỏi vậy 2 năm kinh nghiệm phải tính từ khi mình bắt đầu ra trường đúng ko ạ? Vậy có nghĩa là em ra trường vào tháng 1 năm 2011 thì phải đến Che năm 2013 em mới được apply đúng ko ạ?

Thank các tiền bối rất nhiều ^^
  9. ptnthuy93

ptnthuy93 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Mấy học bổng này có vẻ khó quá, mình bon chen sao đươc